PDA

View Full Version : Xin giúp đỡ về google nó "ban"

linhvietnam
28-08-2007, 12:22
Trang web www. noihoisaigon.com của mình không hiểu sao google nó khóa mất rồi, không hiển thị trên kết quả tìm kiếm của nó nữa, mình cũng không làm gì trước đó cả, và kỳ thực mình cũng không hiểu chuyện gì đã xảy ra. Các bạn cho mình hỏi là trong trường hợp này thì có các gì để nó index lại trang web mình không? và bằng các nào. cảm ơn nhiều

TieuThapNhatLang
28-08-2007, 13:04
Ban đâu mà BAN, mình sreach vẫn hiện mà, Còn cái index chưa hiện chắc là do site cậu site mới, rank cao quá và visit hơi bị ít
Chờ 1 thời gian là trang index có thôi
mà site cậu dùng javascript nhiều quá + lỗi code nữa (fix lại là nó sớm nhận diện hà)
Mới check site cậu ở www.timlua.com

URL http://noihoisaigon.com
Google PR 0
Alexa Rank 9,762,314
Average BL 1

linhvietnam
28-08-2007, 13:35
Tớ không biết nữa, nhưng thế này, lú trước nó nằm ở trang 1 khi search với từ khóa "Nồi hơi" nhưng bây giờ thì nó biến mất tiêu, lúc trước search với từ khóa "noihoisaigon.com" là nó hiện kết quả đầu tiên, nhưng bây giờ thì thì cũng không hiện kết quả nữa, không bị BAN thì là già đây bạn. Nếu bị ban thì cá cách gì lấy lại không bạn?

tranhaanh
28-08-2007, 17:20
Tớ không biết nữa, nhưng thế này, lú trước nó nằm ở trang 1 khi search với từ khóa "Nồi hơi" nhưng bây giờ thì nó biến mất tiêu, lúc trước search với từ khóa "noihoisaigon.com" là nó hiện kết quả đầu tiên, nhưng bây giờ thì thì cũng không hiện kết quả nữa, không bị BAN thì là già đây bạn. Nếu bị ban thì cá cách gì lấy lại không bạn?

nếu bị ban bạn sẻ biết nội dung?? Nếu nội dung quá chính dáng bạn đành....từ bỏ còn nếu ko bạn hảy repot cho nó 1 bài tường trình. Vậy là ok

tranhaanh
28-08-2007, 17:21
Ban đâu mà BAN, mình sreach vẫn hiện mà, Còn cái index chưa hiện chắc là do site cậu site mới, rank cao quá và visit hơi bị ít
Chờ 1 thời gian là trang index có thôi
mà site cậu dùng javascript nhiều quá + lỗi code nữa (fix lại là nó sớm nhận diện hà)
Mới check site cậu ở www.timlua.com

side của tui check nó ra thế này có tức ko:
URL http://******.good.to
Google PR 0
Alexa Rank 21,140
Average BL 2

linhvietnam
28-08-2007, 17:34
Xin hỏi địa chỉ của nó để mình có thể gửi bản tường trình cho nó, mà mình thấy nó ban mà nó có thông báo gì đâu?

tranhaanh
29-08-2007, 17:18
Xin hỏi địa chỉ của nó để mình có thể gửi bản tường trình cho nó, mà mình thấy nó ban mà nó có thông báo gì đâu?

nếu ban bạn chắc chắn sẻ nhận được thư. Đừng lo...cứ đợi đi

linhvietnam
31-08-2007, 20:30
Cảm ơn các anh em đã góp ý, bây giờ thì trang web của mình đã về vị trí cũ trên google. như vậy theo ý của mình, thì thời gian rồi máy chủ chứa dữ liệu về trang web của mình ( dữ liệu cache) của google có vấn đề khiến nó không tìm ra trang web của mình, chứ không phải bị BAN. Các bạn nghị có đúng không?