PDA

View Full Version : Hướng dẫn cách ghi đĩa CD WINDOWS XP SP3

mkcvnvn
26-08-2007, 14:53
MICROSOFT vừa ra phiên bản SP3 beta cho XP, mình có down về và làm theo hướng dẫn na ná: http://www.911.com.vn/news_details.asp?newsID=NEW_050811140600 . Làm xong rồi mà không biết cách ghi làm sao ra disk, tớ đang xài NERO bản 7.0 Ai biết cách ghi làm sao mà có thể boot được (như đĩa ngoài hàng) thì nhắc tớ với. Thanks

mkcvnvn
26-08-2007, 15:16
Ai giúp tớ với thanks

wuhoatu
27-08-2007, 13:02
bạn đã làm đĩa boot bao giờ chưa???
Mọi bản nero đều như nhau.

Bạn phải có phần boot của XP, phần này không phụ thuộc vào việc SP bao nhiêu.

1. Khởi động Nero burn. Chọn ghi CD-ROM (Boot).
1.1. Chọn Image file (với impage file là phần boot của XP bạn có).
1.2. Chọn Enable expert setting. Chọn No emulation. Number of Load Sector = 4.
2. Tab ISO để nguyên:
ISO Level 2/Mode 1/ISO9660
checked tất cả các phần sau: Joliet/Allow path deep .../Allow more than 255.../Do not add.../Allow more than 64
3. Label tự đặt.
4. Click vào New.
5. Ném tất cả những gì bạn vừa tạo được từ nhân của XP (I386) đã update lên SP3 (nếu đã update lên SP3 từ bản path download trên MS xuống, bạn sẽ có luôn các file setup, nhận diện của XP-SP3) vào CD.
6. Burn là xong.

darkera13
27-08-2007, 18:21
Bác tải cái service pack 3 ở đâu thế, sao em vô microsoft.com tìm không thấy nhỉ :(

nino
27-08-2007, 18:52
Bác tải cái service pack 3 ở đâu thế, sao em vô microsoft.com tìm không thấy nhỉ :(

Hôm nọ thấy echip có đăng bài đó bạn, có đọc không vậy?
http://www.echip.com.vn/echiproot/348.html

cuctruc
27-08-2007, 19:21

Cảm ơn nino nhiều! có thông tin bổ ích.

darkera13
27-08-2007, 23:30

Cho cái link xem nào, cái báo cùi bắp đấy lâu roài em không đọc, link của bác đưa nó có nói gì đâu, có mỗi cái tiêu đề thoai :(

Viet2
12-10-2007, 16:26
MICROSOFT vừa ra phiên bản SP3 beta cho XP, mình có down về và làm theo hướng dẫn na ná: http://www.911.com.vn/news_details.asp?newsID=NEW_050811140600 . Làm xong rồi mà không biết cách ghi làm sao ra disk, tớ đang xài NERO bản 7.0 Ai biết cách ghi làm sao mà có thể boot được (như đĩa ngoài hàng) thì nhắc tớ với. Thanks

Tôi đang cần học cách sử dụng nero 7, đã mất mấy đĩa trắng rồi mà vẫn chưa ghi thành công, nhờ các bạn giúp. Cảm ơn nhiều.

pinochu
12-10-2007, 17:01
microsoft đâu đã công bố chính thức phát hành SP3 đâu.

blackpear007
14-10-2007, 19:06
hay quá! thanks nhá! hoá ra nhà mình đang xài SP3 mà không biết ;))

nino
14-10-2007, 20:48
Cho cái link xem nào, cái báo cùi bắp đấy lâu roài em không đọc, link của bác đưa nó có nói gì đâu, có mỗi cái tiêu đề thoai :(

mua tờ báo... đọc cho đã rồi để dành lại ngâm cú bạn ơi :D

viethungtsn1
14-11-2007, 16:20
Update xong nhưng dùng key nào để cài đây ah? Em thử các key đang có mà ko key nào dc cả! :-S

programmer_93tm
01-01-2008, 10:00
Hiện nay,Microsoft đã đưa link tải chính thức XP SP3,các pác tải tại:
http://tinyurl.com/28toyd (336.06MB)
(Theo báo Echip 366)
*Mấy bắc nói lại cách tạo đĩa SP3 (giống ngoài tiệm) dc hok???Cái ở trên khó hỉu wá,tạo đĩa SP3 từ cái file update ở trên ấy,coá dc hoik???Help me

programmer_93tm
01-01-2008, 10:02
Xin cho tớ hỏi lun,phần Boot của Xp là phần nào???Tớ dốt lém,mong các pác chỉ bảo thêm.

The Old Man
01-01-2008, 13:04
File WinXP Service Pack 3 có cái tên là Windowsxp-kb936929-sp3-x86-enu.exe (332.7MB) muốn download nó thì vào google search đánh key "kb936929-sp3" sẽ có một số link cho download.
Link download chính thức từ MS:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=75ed934c-8423-4386-ad98-36b124a720aa&DisplayLang=en

Download xong thì máy đang có Win XP cứ việc cài click cái exe file đó và đợi nó cho nó xong. Cần gì phải làm dĩa boot.

ngoctripc
01-01-2008, 14:05
Đây chưa phải là bản chính thức mà. Sao các bạn nôn nóng quá quá vậy. Nên học tập bác The Old Man kìa!

programmer_93tm
01-01-2008, 14:11
File WinXP Service Pack 3 có cái tên là Windowsxp-kb936929-sp3-x86-enu.exe (332.7MB) muốn download nó thì vào google search đánh key "kb936929-sp3" sẽ có một số link cho download.
Download xong thì máy đang có Win XP cứ việc cài click cái exe file đó và đợi nó cho nó xong. Cần gì phải làm dĩa boot.
Nếu hok làm đĩa Boot thì lần sau cài lại Win thì phải cài SP2 trước rồi lại chạy cái file SP3 đóa ạ!Mất công quá,em mún tạo 1 đĩa Xp SP3 Boot lin...:D:D:D:D

The Old Man
01-01-2008, 23:33
Nếu hok làm đĩa Boot thì lần sau cài lại Win thì phải cài SP2 trước rồi lại chạy cái file SP3 đóa ạ!Mất công quá,em mún tạo 1 đĩa Xp SP3 Boot lin...:D:D:D:D

Chỉ cách làm mất công quá à!!!:emlaugh::emlaugh::emlaugh:

programmer_93tm
04-01-2008, 13:53
Chỉ cách làm mất công quá à!!!:emlaugh::emlaugh::emlaugh:

"Cụ già" có biết hok ạ!Giúp cháu zới,nếu bác biết thì chỉ luôn cho cháu đi...:D:D:D

The Old Man
04-01-2008, 14:41
"Cụ già" có biết hok ạ!Giúp cháu zới,nếu bác biết thì chỉ luôn cho cháu đi...:D:D:D

Cái này mất công thật chớ không phải chơi. Thà cài Xp Spk2 rồi update Spk3 mà còn lẹ hơn.

Nếu thật sự muốn làm thì vào cái site này http://www.911cd.net/ chịu khó đọc và mò làm theo. Muốn tạo boot cở nào cũng có.

programmer_93tm
04-01-2008, 17:15
Cảm ơn "cụ già"...để cháu zdô thử:D:D:D:D

programmer_93tm
09-01-2008, 16:17
A!Con mới tìm dc 1 tài liệu về cách ghi đĩa Xp SP3 rất hay...."kính dần" pà con lun..:D:D:D
http://diendan.vungtauclub.net/redirect.php?tid=894&goto=lastpost

craghawk
22-03-2008, 20:45
Ầy dà. Cứ cài pack2 rồi cài pack3. xong, ghost lại. Thế là xong. Chờ nó ra bản pack3 chính thức là ngoài hàng CD sẽ bán đầy. Chắc chắn còn ngon lành và sẽ ít mất công hơn mình tự mày mò nhiều.

silkroadpro
22-03-2008, 20:55
nói chư bác là chí phải.5k xài đến khi cái đĩa hư luôn mới thôi.

saocodon3000
24-03-2008, 16:09
Nghe nói 24/3 sẽ ra bản XP SP3 chính thức , tui vô trang chủ Microsoft không thấy đâu .có bác nào dowload được thì share lên cho tui với nha Thank trước

thonghoabinh
26-04-2008, 23:31
uh vậy nghe cũng hay lám ha để tui thử coi

WaZzA
27-04-2008, 01:12
Chính thức ngày 29/04 cho download trên trang microsoft.com.

Co Loa
27-04-2008, 22:47
Đúng ra tạo đĩa Windows setup và tích hợp SP tương đối dễ chỉ cần vài dòng lệnh cùng boot.img là xong.

Gần đây có trình NLite khá tiện lợi với các tính năng như tích hợp SP, drivers, patches và tự động cài đặt cũng như tạo và burn setup CD/DVD.
Tuyệt hơn nữa là có cả giao diện tiếng việt còn đòi gì nữa nào? :=)

http://www.nliteos.com/download.html

Đối với Windows Vista thì vào đây:
http://www.vlite.net/download.html

suppo
27-04-2008, 23:10
Nghe nói 24/3 sẽ ra bản XP SP3 chính thức , tui vô trang chủ Microsoft không thấy đâu .có bác nào dowload được thì share lên cho tui với nha Thank trước

Mình có bản này từ bữa ấy, như mờ kô biết cách up + share :P

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Link download theo thể nguyện : http://www.torrentz.com/9a2a5f1e313eaccb6fac3b78387709a58c4d3fba

i_love_IT
28-04-2008, 00:22
Microsoft tung hẳn file ISO của XP + SP3 cho các nhà sản xuất cơ mà(đã có torrent). Tải cái đấy về ghi ra là nhanh nhất

live4ever
28-04-2008, 16:23
Nếu bạn đã có phần đĩa WINXP-SP2 và SP3 đầy đủ ngon lành rồi thì dùng cái chương trình gọn nhẹ này : AutoStreamer - 846 KB nó sẽ tự động tích hợp luôn bản SP3 vào đĩa mới
---------------

Dùng AutoStreamer để nó tích hợp SP3 luôn cho mình

http://mhtools.knoware.nl/raptor/autostreamer/AutoStreamer.exe

ledinhbinh
23-10-2008, 23:17
that la tuyet voi.cam on cac bac nha

lambanmai8283
25-10-2008, 07:56
Hướng dẫn tự làm CD Bootable cài đặt WINXP tích hợp SP3 bản mới nhất

--------------------------------------------------------------------------------

Sử dụng các công cụ khác nhau để tự làm đĩa cài đặt Windows XP tích hợp bản Service Pack 3 mới nhất từ Microsoft - theo ý mình

LỜI MỞ ĐẦU :

Trên internet ngày nay có lưu hành rất nhiều bản WINXP-SP2 do các "quái nhân trên khắp thế giới" làm ra và nó đã được tích hợp sẵn các bản vá sửa lỗi (hot fix) hoặc các bản cập nhật nâng cấp lên Service Pack 3 ; thậm chí có bộ đĩa cài đặt WINXP còn được bổ sung thêm các phần mềm khác của hãng thứ ba - không phải của Microsoft nữa ( còn được gọi là : Unattended Windows )

Trích:
Thời điểm 1 - 2 năm trước, nói đến Windows Unattended, có lẽ có rất nhiều người phải ngỡ ngàng, nhưng đến thời điểm bây giờ, sau hàng loạt các bản Windows tự chế ra đời, có lẽ, ít nhiều gì mọi người cũng đã hiểu rằng: XP Unattended nói riêng hay Windows Unattended nói chung, chẳng qua là Windows theo ý bạn.
- Nhìn thì đơn giản thật, có gì đâu, chẳng qua là:
+ Thay đổi giao diện cài đặt WIN
+ Đặt thêm 1 số ứng dụng lên đĩa CD cài đặt
+ Thay đổi giao diện WIN sau khi cài đặt
+ v.v...
- Vậy là đã có ngay cái gọi là Windows Unattended, hay ... gần nhất là XP SP3 của Amit Talkin - 1 phiên bản Windows đang "trội".

Các bản này do được làm theo ý thích chủ quan của người tạo ra nó nên đôi khi lại chẳng phù hợp với ý thích của người tải về xài cuối cùng .
Do vậy, tại sao chính bạn không tự tạo ra một bản cài đặt WINXP-SP3 ( CD Bootable ) cho riêng chính mình và chẳng đụng hàng với ai cả để dành xài khi hữu sự như : cài đặt lại HĐH cho máy ; cài mới trên PC khác...mà không muốn mất quá nhiều thời gian cũng như không muốn sử dụng hoặc không có các bản Ghost !

Việc làm này thật ra là : quá dể dàng và cũng quá đơn giản ...
-------------------------------------------------------------

Có rất nhiều cách làm khác nhau :

1- Chỉ tích hợp các bản vá lỗi, cập nhật mới nhất vào bộ đĩa cài đặt WINXP gốc đã có sẳn ( thường là WINXP-SP2 ) . Cách này sẽ sử dụng các lệnh có sẳn trong các bản cài đặt, nâng cấp Microsoft để tạo ra đĩa mới hơn .

2- Sử dụng các công cụ ,phần mềm chuyên làm đĩa cài đặt WINXP để tích hợp các bản vá lỗi, cập nhật mới nhất vào bộ đĩa cài đặt WINXP đã có sẳn và còn có thể bổ sung thêm, đưa vào các phần mềm khác để nó tự động cài luôn vào PC trong quá trình cài đặt như : các Hotfix cũng như Drivers và cả WMP11, IE7 và Unikey, Font , Firefox , Microsoft Office, Antivirus ...
Hoặc gở bỏ một số phần, thay đổi các icon, theme, giao diện trong bản gốc Windows của Microsoft .

* - Các phần mềm chuyên làm đĩa tích hợp để cài đặt WINXP thông dụng hiện nay là :

Trích:

- nLite ( bản Vlite là dùng cho Winows Vista )
- Window Future XP ISO Builder
- Windows Unattended CD Creator
- XP-ISO-Builder
- XPCREATE CD Creator
- XPLite Pro
- ....

VẬY CHÚNG TA HÃY TỰ LÀM CHO MÌNH 1 ĐĨA CD BOOTABLE WINXP-SP3 THEO CÁC CÁCH TRÊN NHÉ !

************************************************** ************************************************** ************************************************** ******************************************** **************************************************

PHẦN I

Tự tạo đĩa cài đặt Windows XP tích hợp SP3 bản mới nhất- ver 5512 (Unattended Install) bằng nLite

------------------------------------------------------------------

Chuẩn bị:
1 - Một đĩa CD cài đặt Windows ; hoặc là WINXP SP2 bản gốc - OEM
[quote]
Ai chưa có "WINXP SP2 bản gốc của Microsoft" thì vào đây tự lựa chọn cho mình 1 bản theo ý thích rồi tải về .

http://www.softvnn.com/forum/showpos...8&postcount=22

Đây là bộ sưu tầm các bản WINXP-SP2 nguyên gốc do Microsoft phát hành

2- Các bản Service Pack :
Đối với Windows 2000 là SP3, SP4 .
Đối với Windows XP là bản :Windows XP Service Pack 3 - Build 5512

Trích:
Đây là bản mới nhất - Final , ngày 24/04/2008 trên website của MS - số cuối của ver là : 5512 , khác với bản " Windows XP SP3 RC2 Refesh " trên Download Center của MS có ngày phát hành là : 06/03/2008 và số cuối của ver là : 1628 ( cũ hơn bản trên ! )

Tải về bản cập nhập: Windows XP Service Pack 3 Build 5512 RTM ENGLISH - Final - ở đây
- Download : 316,4 MB :

http://download.windowsupdate.com/ms...2300ebfde4.exe

- Các công cụ Deployment. Bạn có thể tìm thấy tại :đây

Bước 1: Chuẩn bị thư mục

*- Chúng tôi đề nghị bạn nên dùng chương trình nLite để cho mọi việc trở nên đơn giản hơn.
Chương trình này đòi hỏi bạn phải cài thêm .NET Framework bạn có thể tải nó tại Website của hãng Microsoft.

Bây giờ chúng ta bắt đầu:
*- Đưa đĩa cài đặt Windows của bạn vào ổ CDROM. Nếu thực đơn Autorun khởi động, hãy tắt nó đi. Chúng ta không cần dùng đến nó. Hoặc nếu đã có chứa bộ đĩa cài đặt WINXP trên máy của bạn thì khỏi cần bước này
*- Khởi động chương trình nLite. Click vào Next để xuất hiện màn hình sau.

Click this bar to view the full image.

*- Click vào nút Browse.
*- Chọn ổ CD-ROM nơi có đĩa Windows của bạn . Hoặc "Browse" tới nơi chứa bộ đĩa cài đặt WINXP trên máy của bạn

*- Click OK, hộp thoại sau sẽ xuất hiện. Bạn chọn nơi để copy đĩa CD của bạn vào.

*- Click OK để kết thúc. Và đóng nLite

Bước 2 : Slipstreaming the lastest Service Pack.

*- Khởi động nLite. Click Next cho đến khi xuất hiện màn hình sau

*- Click Browse, và chọn thư mục mà bạn đã copy các file nguồn của đĩa CD trong bước 1.
*- Chúng tôi sẽ sử dụng thư mục là C:\CDXP
*- Sau khi bạn chọn xong click Next cho đến khi xuất hiện màn hình sau

*- Click Select, và chỉ tới file service pack mà bạn đã tải xuống, click Open.
*- Hai hộp thoại sau sẽ xuất hiện.

*- Hộp thoại trên thông báo giải nén file service pack, hộp thoại dưới là để tích hợp file serveice pack vào phiên bản Windows của bạn.

*- Bạn hãy đợi công việc tích hợp kết thúc, bạn sẽ nhận được thông báo sau

*- Click Ok để kết thúc
*- Bạn đã tich hợp xong các file service pack vào phiên bản Windows của bạn.

Bước 3: Tạo bản tự cài đặt cơ sở.

Sở dĩ tại sao tôi nói cơ sở vì sau đây chúng ta sẽ tạo bản tự cài đặt cho Windows thôi, bài sau chúng ta sẽ nói thêm về cách tạo bản cài đặt luôn một số phần mềm thông dụng như là VietKey, Office,Acrobat Reader....

Các bước tiến hành như sau :

*- Với bộ công cụ :
XP SP2 Deployment Tools
bạn vừa mới tải về, bạn hãy giải nén nó ra một thư mục, hoặc đơn giản là bạn chỉ cần Click đúp lên tệp Cab.
Sau khi bạn giải nén hãy để ý những files mà bạn sẽ cần đó là setupmgr.exe và ref.chm

*- Bạn hãy nháy đúp vào file setupmgr.exe.

*- Cửa sổ New or Existing Answer File: chọn Create New

*- Cửa sổ Type of Setup: chọn Unattended Setup

*- Windows Product: Chọn hệ điều hành của bạn

*- User Interaction: Fully Automated

*- Distribution Share: Set up from CD
*- Tiếp theo các bạn gặp một số cửa sổ như trong quá trình cài đặt Windows bình thường, bạn hãy chọn Accept the Licence Agreement, điền vào các thông tin cần thiết khi cài đặt như : Key, workgroup, name.....
*- Nếu phần nào bạn không biết rõ bạn có thể bỏ qua, Windows sẽ tự động chọn thông số mặc định.
*- Sau khi bạn điền xong chương trình sẽ tạo ra một file gọi là unattend.txt.
*- Bạn hãy đổi tên file này thành WINNT.SIF.
*- Nếu bạn muốn tự mình chọn phân vùng để cài đặt hay định dạng lại phân vùng bạn hãy sửa lại một số dòng sau trong tệp Winnt.sif.
[Data]
AutoPartition=0
[Unattended]
FileSystem=*

*- Sau đó bạn hãy copy file winnt.sif vào thư mục I386 trong thư mục gốc mà bạn đã tạo ban đầu.
*- Cuối cùng là tạo file ISO để ghi ra đĩa CD: WINXP-SP3 tự boot

- Bạn hãy nhấp vào " Create a Bootable ISO " như hình dưới đây

Chọn tên CD image sẽ lưu lại trong file ISO

Chọn nơi lưu file ISO

Đang trong quá trình tạo lưu file ISO

*- Ghi ra đĩa CD : dùng các chương trình ghi đĩa như : Nero ...để ghi ra đĩa WINXP-SP3 tự Boot cho bạn !

Vậy là chúng ta đã tạo xong đĩa Windows tự cài đặt đơn giản.
Khi cài đặt mới xong bản này thì windows của bạn sẽ có các thông tin như sau :

Bài sau chúng ta sẽ tạo một đĩa CD cài đặt thêm các phần mềm khác phức tạp hơn.

( Nguồn - Phỏng dịch từ : msfn.org )

I - CÁCH CẬP NHẬT SP3 ĐỂ LÊN ĐỜI CHO ĐĨA CD-ROM - XPSP2 :

1) Tải về : Bộ đĩa cài đặt XPSP2 - OEM ở đây :

Trích:
Đây là bộ Windows XP Pro With SP2 - OEM . Bản không cần nhập Key. Download : File .rar - 532 MB:
Link:
http://server.ptgamer.org/software/WindowsXPProOEM.rar
or :
http://adrive.com/public/5778035375e...99fc38083.html

Bung nén và chép toàn bộ mọi thư mục của đĩa cài đặt XPSP2 - OEM đã tải về ở trên vào ổ cứng , vào một thư mục chung có tên XPPRO ở ổ F chẳng hạn, trong đó bạn phải thấy rõ ràng có thư mục : I386

2)Tải về : Bản cập nhập Windows XP Service Pack 3 - Build 5508 ở đây - Download : 316,4 MB :
Link :http://www.download.windowsupdate.co...ec857f4095.exe

- Dùng nút phải để click vào file : windowsxp-kb936929-sp3-x86-enu_c1996fe3afe721f3962a15d6666603ec857f4095.exe
( or rename lại thành file " windowsxp-kb936929-sp3-x86-enu.exe")
- Nhấn " Extract Here" : nhằm bung tất cả file trong đó ra một thư mục tạm : windowsxp-kb936929-sp3-x86-enu

3) Bên trong thư mục này, bạn cũng sẽ thấy một thư mục chung I386.
Tiếp tục, chép toàn bộ mọi thư mục phụ có trong thư mục chung I386 này vào một thư mục mới đặt tên SP3 ở ổ E chẳng hạn.

4) Vào start menu, chọn run và browse để tìm ra trong SP3, thư mục update và file update.exe.
- Chọn tiếp open file update.exe này, thêm vào sau exe, cái đuôi như sau :

Code:
/s:F:\XPPRO\Thí dụ: Nếu bạn có thư mục SP3 đang có ở ổ E và XPPRO ở ổ F, bạn sẽ có dòng lệnh cập nhật SP3 vào XPPRO như sau trong run:

Code:
E:\SP3\update\update.exe /s:F:\XPPRO\- Nhớ là bạn phải đánh thật đúng dòng lệnh theo mẫu trên, thì nó mới cập nhật lại các file SP2 thành SP3 .
Bạn phải thấy dòng " update successfully"
----------------------------------

Hoặc làm theo cách này thì cũng vậy :

Trích:
Việc làm 1 CD cài Win đã tích hợp SP3 rất dễ, gồm 3 bước:

Bước 1:
Dùng UltraISO để extract phần boot từ CD cài Win (CD chưa tích hợp SP3) để lấy file boot.bif

Bước 2:
Integrate SP3 vào bộ cài:
- Tạo thư mục "Source" trong ổ D hay C.
- Copy tất cả nội dung của dĩa cài Win SP2 đến thư mục này
- Hoặc bung nén và chép toàn bộ mọi thư mục của đĩa cài đặt XPSP2 - OEM đã tải về ở trên vào ổ cứng , vào một thư mục chung có tên Source ở ổ D chẳng hạn, trong đó bạn phải thấy rõ ràng có thư mục : I386

Ví dụ : D:\Source
- Download file cài Service Pack 3 ở link trên xong thì rename nó thành tên SP3.
- Đặt nó trong thư mục gốc của ổ D (D:\SP3)
- Run --- > cmd để mở command promt.
Từ dấu nhắc DOS type D: rồi gõ Enter để chuyển về thư mục gốc của ổ D.
- Type dòng lệnh: SP3/integrate:\Source (chú ý không có khoảng space).
Quá trình extract file SP3 và Integrate nó vào thư mục cài WIN (D:\Source) sẽ diễn ra rất nhanh, khoảng 3 phút là hoàn tất.
- Khi xong nó xuất hiện hộp thoại thông báo "Finish"
- Nhấn OK để Finish.
- Từ dấu nhắc DOS gõ lệnh " exit " để thoát Command Promt.

Bước 3:
Dùng UltraISO làm CD cài WIN có thể boot

- Mở UltraISO. Sau đó load boot file từ file boot.bif mà mình đã extract từ CD cài ở bước 1.
- Thêm " Add " toàn bộ nội dung của folder Source đến cửa sổ UltraISO. Cuối cùng save file tên WINSP3.iso
- Cuối cùng là burn file WINSP3.iso này ra CD bằng các chương trình ghi đĩa như Nero , WinOnCD hay Ashampoo Burning Dtudio
------------------------------

CD này có thể boot và cài giống như CD cài Win bình thường.
Sau khi cài sẽ là Windows Service Pack 3
Nếu bạn nào muốn đơn giản thì nên dùng Nlite.
Tôi thì không thích dùng Nlite vì nó thay đổi size của bộ cài quá nhiều.
Chúc thành công
Nhớ làm chính xác, nhớ thanks nha

sonbd2
27-10-2008, 19:41

ko hiểu bạn ghi ra dĩa làm gì. Định làm Mán đốt nương à.

vantienvp
29-04-2009, 09:38
uk tui kung hok hiu lem'

nguyenlinhk55
11-08-2009, 17:13
bạn đã làm đĩa boot bao giờ chưa???
Mọi bản nero đều như nhau.

Bạn phải có phần boot của XP, phần này không phụ thuộc vào việc SP bao nhiêu.

1. Khởi động Nero burn. Chọn ghi CD-ROM (Boot).
1.1. Chọn Image file (với impage file là phần boot của XP bạn có).
1.2. Chọn Enable expert setting. Chọn No emulation. Number of Load Sector = 4.
2. Tab ISO để nguyên:
ISO Level 2/Mode 1/ISO9660
checked tất cả các phần sau: Joliet/Allow path deep .../Allow more than 255.../Do not add.../Allow more than 64
3. Label tự đặt.
4. Click vào New.
5. Ném tất cả những gì bạn vừa tạo được từ nhân của XP (I386) đã update lên SP3 (nếu đã update lên SP3 từ bản path download trên MS xuống, bạn sẽ có luôn các file setup, nhận diện của XP-SP3) vào CD.
6. Burn là xong.

bạn ơi mình đã làm đúng như vậy nhưng khi bủn xong resart lại nó vẫn ko tự boot bạn àh tính sao đây mình dung nero burninf room 9

LeThanh.snv
01-09-2009, 10:28
CD key của nó là gì vậy các bác?

phamvanthieu
18-01-2010, 19:11
co ai biet ghi dia boot ma tich hop luon file ghost
ai biet chi dum minh!
minh da lam hong mat may cai dia roi. HuHu

dinhhung_dtvt88
18-01-2010, 19:22
Link download chính thức từ MS:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=75ed934c-8423-4386-ad98-36b124a720aa&DisplayLang=en

Em vẫn khoái cái sp3 mà cài từ đĩa luôn, đỡ phải cài đè, mất công quá.

nuhoathiennuong
21-01-2010, 13:13
sau em vào web không được vậy pac

anhtran016
15-04-2010, 22:17
mình cũng đã làm bản cài Sp3 và cũng thực hiện ghi lên đĩa cd nhưng chia giám thử. cách ghi như sau:
1. Mở Nero7
2. Chọn mục
3. Chọn
Xin lỗi để mình xem lại đã. mới làm lúc chiều mà.

mình có cách làm rồi bạn nào cần cứ nhắn vào DC: anhtran016@gmail.com mình sẽ gửi lại cho. mính cũng học trên mạng ấy mà

tranthuyluc
11-08-2010, 13:43
Link trên die rồi bạn ạ, bạn vào đây mà download này
http://www.microsoft.com/windows/downloads/details.aspx?FamilyID=2fcde6ce-b5fb-4488-8c50-fe22559d164e