PDA

View Full Version : Cách đăng ký hộ kinh doanh để đóng thuế thu nhập từ Google?

SuperPro2019
17-11-2018, 00:09
Các bác nào đã đóng thuế từ thu nhập cho từ google, youtube chưa? Em thấy trên mạng họ có nói đến cơ quan thuế mang giấy tờ sau:
- Hồ sơ đăng ký thuế bao gồm tờ khai đăng ký thuế mẫu số 03 và các bảng kê (nếu có).
- Bản sao không yêu cầu chứng thực giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh;
- Thẻ căn cước công dân hoặc giấy chứng minh nhân dân còn hiệu lực (đối với cá nhân là người có quốc tịch Việt Nam)

Trong này bảo mang giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh. Vậy đăng ký hộ kinh doanh như thế nào? Khai báo thuộc ngành gì? Em được biết phải có địa điểm đăng ký kinh doanh mà em ở chung cư thì đăng ký như thế nào?
Hic em thấy phức tạp quá các bác à, ko có hướng dẫn cụ thể thế nào? Bác nào từng làm rồi thì tư vấn giúp em

supermanp
17-11-2018, 11:04
Em cũng thắc mắc y chan như bác, hoàn cảnh ở chung cư cũng giống vậy :))

hoangminhlong18
17-11-2018, 23:54
hình như ko cần giấy đăng ký hộ kinh doanh cũng đóng được mà

SuperPro2019
18-11-2018, 20:57
hình như ko cần giấy đăng ký hộ kinh doanh cũng đóng được mà

Hic, theo em biết thì hình như ko đóng được bác à, search trên mạng thấy bảo ra ngoài đấy họ bắt đi đăng ký.

SuperPro2019
18-11-2018, 20:59
Em cũng thắc mắc y chan như bác, hoàn cảnh ở chung cư cũng giống vậy :))

hic, chắc bắt buộc phải đi thuê văn phòng mới cho đăng ký bác nhỉ? Em mới bắt đầu, kiếm được chẳng bao nhưng mà muốn đăng ký cho đỡ lo nghĩ sau này bác à, có vẻ phức tạp nhiều thứ hic :(

chienhm
19-11-2018, 09:58
bác cứ kiếm đi bao giờ khoảng trăm triệu 1 tháng lúc đó hãy lo tới vụ này. Mà cũng chả có gì khó khăn đâu, bác ra cơ quan thuế hỏi một phát là có ngay câu trả lời :D

hoangminhlong18
19-11-2018, 10:59
Hic, theo em biết thì hình như ko đóng được bác à, search trên mạng thấy bảo ra ngoài đấy họ bắt đi đăng ký.

Đi đóng thuế, thuế nó mừng thấy mịa, mắc gì nó ko thu mà lại làm khó người đóng?

mr66
22-11-2018, 23:03
Hôm bữa em lên nó chuyển mã số thuế sang dạng hộ kinh doanh rồi thu thôi chứ k thấy bảo đăng ký kinh doanh gì cả

Klacks
23-11-2018, 09:58
Thuế thu nhập cá nhân thôi mà. Sao lại hộ kinh doanh làm gì nhỉ. Lên những diễn đàn luật, kế toán hỏi xem thu nhập cá nhân & hộ kinh doanh như nào. Sao lại lái sang hộ kinh doanh ???

đóng theo kiểu thu nhập cá nhân thì vỡ mồm nha bác, đóng theo kiểu kinh doanh cá thể ít hơn nhiều

@Chủ topic: cầm chứng minh nhân dân lên đội thuế liên phường ở UBND phường (cho gần) hoặc lên chi cục thuế quận là được, lên đó họ hướng dẫn cho hết.

supermanp
23-11-2018, 10:46
Thuế thu nhập cá nhân thôi mà. Sao lại hộ kinh doanh làm gì nhỉ. Lên những diễn đàn luật, kế toán hỏi xem thu nhập cá nhân & hộ kinh doanh như nào. Sao lại lái sang hộ kinh doanh ???

Nói chuyện nghe là thấy thiếu hiểu biết mà tỏ ra nguy hiểm :))