PDA

View Full Version : help me , scan text nh­u the nao ?

dactalangnhang
30-03-2003, 17:02
hi all, tôi muốn hỏi bà con xem scan văn bản bằng tiếng việt như thế nào nhỉ ? tôi scan rồi, dùng chương trình đi kèm theo khi cửa hàng bán máy, nhưng mà sau đó xuất sang word thì không thể nào xuất hiện tiếng việt được ? làm đủ mọi cách rồi, nghe nói là để có thể xuất hiện tíêng việt và sửa được thì phải dùng chương trình gì đó........của việt nam, bác nào biết chỉ cho em cái, cảm ơn và hậu tạ ?
:o :arrow: :.( :mad: :)

firestorm
30-03-2003, 19:29
thua, hỏi bên phần mềm thử coi

jackie
06-04-2003, 22:46
Bài viết được gửi bởi dactalangnhang
hi all, tôi muốn hỏi bà con xem scan văn bản bằng tiếng việt như thế nào nhỉ ? tôi scan rồi, dùng chương trình đi kèm theo khi cửa hàng bán máy, nhưng mà sau đó xuất sang word thì không thể nào xuất hiện tiếng việt được ? làm đủ mọi cách rồi, nghe nói là để có thể xuất hiện tíêng việt và sửa được thì phải dùng chương trình gì đó........của việt nam, bác nào biết chỉ cho em cái, cảm ơn và hậu tạ ?
:o :arrow: :.( :mad: :)

ban nen dung VnDOCR 2.0

dactalangnhang
08-04-2003, 14:18
gửi jackie !
chương trình bạn nói có bán ở hàng đĩa không ? tôi có ra hỏi nhưng mà hình như là không có!
nếu bạn có, bạn có thể up lên cho tôi down được không ? cảm ơn bạn nhiều, vì công việc hiện giờ của tôi đang rất cần !

duybis
21-04-2003, 21:17
theo tôi được biết thì hình như VnDock chưa có bán tại thị trường đĩa lậu, chỉ có kèm theo máy thôi, và hình như là diễn đàn tin học có một theard nói về các chương trình scan text thì phải bạn thử vào mục softwave thử coi.