PDA

View Full Version : Hỏi vấn đề DMCA trên Hosting của Mẽo

mikiya
15-08-2018, 07:01
Mình đang dùng host của StableHost, muốn kết hợp download phần mềm để kéo view, mình có sử dụng CloudFare phân tán IP, vậy khả năng report có cao không? Thấy chuyển host sang Nga ngố ngon nhất mà chót mua vài năm bên này rồi

Ae nào biết tư vấn giúp mình nhé

mrshare92
15-08-2018, 07:05
DMCA cloudflare nó forward qua mail cho Stable xử lý. DMCA tốt nhất kiếm offshore mà chơi.

phimyo
15-08-2018, 08:36
Cloudflare vẫn nhận DMCA như bt nhé! Bạn nên setup 1 proxypass trên offshore vps rồi trỏ tới IP Server của bạn để giấu IP. Offshore VPS thì có thằng HostSolutions (https://vncoupon.com/hostsolutions-ro-offshore-vps-in-romania-no-dmca-torrent-allowed/) này dùng ngon

dongsapaseo
15-08-2018, 10:15
Mình biết mỗi add DMCA vào web thôi, mấy bác nói cao siêu quá em k hiểu gì

mikiya
15-08-2018, 18:35
e cám ơn, dùng gói hosting pro của stablehost nản quá, thời gian phản hồi lúc nhanh lúc chậm, bực thật

nguyenvan long
15-08-2018, 20:11
Cloudflare vẫn nhận DMCA như bt nhé! Bạn nên setup 1 proxypass trên offshore vps rồi trỏ tới IP Server của bạn để giấu IP. Offshore VPS thì có thằng HostSolutions (https://vncoupon.com/hostsolutions-ro-offshore-vps-in-romania-no-dmca-torrent-allowed/) này dùng ngon

hướng dẫn cụ thể chút đc ko bạn?

mikiya
15-08-2018, 21:14

nôm na là A record nó chỉ về IP, còn cái reverse IP như kiểu ngược lại, nó trở về domain chính của mình
Thế nên bị report thì bọn nó chỉ biết cái vps cài reverse IP thôi
Còn cài thế nào e chưa rõ, google ra đó bác

phimyo
15-08-2018, 23:59

Về cơ chế thì giống hệt như sử dụng Cloudflare đó bạn.

Thay vì trỏ trực tiếp tên miền về Server của bạn (Server A) thì ta trỏ sang server trung gian (Server B). Server B đóng vai trò như 1 Reverse Proxy sử dụng HAProxy hoặc ProxyPass của Nginx (Hướng dẫn search google), cấu hình điều hướng traffic tới Server A.
Khi 1 client connect tới site của bạn, nó phải đi qua server trung gian (Server B) nên chỉ check đc IP của Server B. Nếu nhà cung cấp Server B cho ban là 1 offshore hosting thì họ sẽ bỏ qua các khiếu nại về DCMA.
Thường Offshore là các nhà cung cấp từ Đông Âu và Nga.

superthin
16-08-2018, 09:10
Khi 1 client connect tới site của bạn, nó phải đi qua server trung gian (Server B) nên chỉ check đc IP của Server B. Nếu nhà cung cấp Server B cho ban là 1 offshore hosting thì họ sẽ bỏ qua các khiếu nại về DCMA.

Thường thì những website có lượng truy cập trực tiếp tốt, chẳng thèm quan tâm mấy về DCMA, nhưng với website được truy cập thông qua máy tìm tin nhưng Google, Bing, lúc này người ta khiếu nại không phải tới nhà cung cấp hosting mà tới máy tìm tin thì làm sao?

byghuutran
16-08-2018, 10:05
các bác còn dư hosting ko sài thì cho em mượn sài ké với :D

nguyenvan long
16-08-2018, 11:19
Thường thì những website có lượng truy cập trực tiếp tốt, chẳng thèm quan tâm mấy về DCMA, nhưng với website được truy cập thông qua máy tìm tin nhưng Google, Bing, lúc này người ta khiếu nại không phải tới nhà cung cấp hosting mà tới máy tìm tin thì làm sao?

mình nghĩ là google trảm thì pó tay :D

viet_an
16-08-2018, 16:57

Google nó xử lya dcma theo từng link thôi, link nào khiếu nại mà có trong kết quả tìm kiếm thì nó gỡ. Bị phạt lại ở một khía cạnh khác :D

Sent from my iPhone using Tapatalk

sincos
18-08-2018, 23:40
Site bạn bandwidth bao nhiêu? Pm mình tư vấn cho.

tunguyen88
19-08-2018, 09:38
Google chảm thì bó tay thôi. Còn cách dùng proxy thì chống đươc DCMA qua hosting. Ít nhất là tránh được die site tức thì và rủi ro về mất dữ liệu do bi suspend.