PDA

View Full Version : VPS Vultr load như rùa

taybe
05-07-2018, 12:47
E có mấy site đang dùng vps của thằng vultr gói 10$/ tháng mỗi web đặt 1 vps dạo gần đây web không thể load nổi có bác nào gặp tình trạng giống em không ạ. E dùng vps đặt ở singapore

xmenvn2510
05-07-2018, 13:25
E có mấy site đang dùng vps của thằng vultr gói 10$/ tháng mỗi web đặt 1 vps dạo gần đây web không thể load nổi có bác nào gặp tình trạng giống em không ạ. E dùng vps đặt ở singapore
Để kiểm tra tốc độ trang web bạn vào đây:
https://developers.google.com/speed/pagespeed/insights/?hl=vi
https://tools.pingdom.com

Còn kiểm tra có vào được không thì check tại đây:
https://check-host.net

Ngoài ra cần kiểm tra hoạt động của ram và chip ở mức nào. Dùng các lệnh top, free mem đối với linux.
Bạn nói chung vậy thì rất khó. Của mình 5 vps ở singapor load ầm ầm nhé, dùng của Vultr gói có 5$ thôi, visit vài k nhé.

nhocxitai
05-07-2018, 14:32

Tốt nhất là đừng xài vultr, mình vài vultr bị lỗi data suốt, nâng cấp cũng vậy, load cực chậm, từ ngày chuyển sang aws, hài lòng đến cực điểm ^^

Gà Còi
05-07-2018, 14:48
Vultr mình cũng nghỉ lâu rồi.

tbdat11
05-07-2018, 16:25

Mấy nay đứt cáp nên load chậm chứ sao. Nên sử dụng 1 bên CDN khác đễ hỗ trợ, ít nhất cũng phải là CloudFlare

azlazco
05-07-2018, 16:29
Hôm qua như rùa nay đã ok.

hvkhanh90
05-07-2018, 16:35
Vultr server nước ngoài, nên nếu bạn làm web phục vụ người dùng VN thì ko nên dùng Vultr, mình đã từng dùng gói 30$/tháng, cài 1-2 website mà đa số load cực chậm.

Mấy ông làm aff cứ khen vultr, hawkhost tốc độ cao giá rẻ này nọ là để kiếm tiền thôi! Chả có gì rẻ mà ngon cả!

vnelic
05-07-2018, 17:59
Nếu Bạn chắc chắn không phải do ram, cpu thì khả năng cao là mạng của bạn đường truyền đi quốc tế bị chậm, bạn nhờ người khác truy cập xem có bị chậm không là biết ngay, mình dùng vps vultr 5-6 năm nay rồi không bị lỗi gì cả dùng rất ngon, cũng có thể do mình chuyên quản trị server và website nên các lỗi vặt ko ảnh hưởng được đến mình, nên bạn nên kiểm tra kĩ lại.

tlca88
05-07-2018, 18:59
Web chậm thì còn do nhiều nguyên nhân, lượng truy cập quá nhiều, web xử lý chưa tốt nên làm quá tả.
Mình dùng thì vẫn bình thường! Mình thì chỉ thích dùng nước ngoài thôi! Việt nam đã bỏ từ lâu lắm rồi!
Mới năm ngoái dùng thử lại của AZDIGI. Cũng dùng làm cái trung gian để lấy link nhạc thôi,căn bản là web nguồn chặn ip nước ngoài nên bắt buộc phải dùng trong nước :):).
vps thì vẫn tin dùng vultr, ovh,digitalocean
còn host thì dùng hawkhost.
Tất cả đều dùng dns trung gian qua cloudflare.

thatlachan
05-07-2018, 20:19
nên mua sever tại nhật mới load tốt ở vn nha :D phải xem khách ở đâu mà mua chứ

phimyo
05-07-2018, 23:20
Thấy một số bác nói đúng đấy! Web chậm do nhiều nguyên nhân. Bác nhờ người có chuyên môn xem thử xem. Chứ nó mà cùi thì chắc giờ cũng phá sản rồi.

nghiadht
06-07-2018, 13:09
Vultr server nước ngoài, nên nếu bạn làm web phục vụ người dùng VN thì ko nên dùng Vultr, mình đã từng dùng gói 30$/tháng, cài 1-2 website mà đa số load cực chậm.

Mấy ông làm aff cứ khen vultr, hawkhost tốc độ cao giá rẻ này nọ là để kiếm tiền thôi! Chả có gì rẻ mà ngon cả!

Mình dùng vps Vultr với DO thì thấy vô tư, rẻ hơn về giá và cả chất lượng so với các nhà cung cấp trong nước