PDA

View Full Version : Anh em nghĩ sao luật an ninh mạng?

kakayasuo
12-06-2018, 20:29
Mình đọc cảm giác quyền tự do cá nhân và riêng tư trên mạng của chúng ta đều bị kiểm soát tuyệt đối, cứ như Bắc Hàn và TQ vậy :D, còn anh em nghĩ sao?

Mã Đáo
12-06-2018, 20:52
Ko sợ bị kiểm soát, chỉ sợ google, facebook rút khỏi vn thì mình đói.

a2coder
12-06-2018, 21:14

2 thằng này mà rút thì tập xác định :D

beacon
12-06-2018, 21:31

Rút là cái chắc rồi còn gì, đời nào nó cho chính phủ kiểm soát, trung quốc nó còn không nhượng bộ cơ mà

baolovi
12-06-2018, 21:33
Chị sợ google thôi, chứ facebook rút đi thì càng tốt chứ sao :))

tranhung2309
12-06-2018, 21:34
giả sử 2 ông GG với FB rút hết ở VN thì GA việt tèo hết à?

hoangzt
12-06-2018, 21:36
sao trang này bảo là facebook + google đã đặt hàng nghin máy chủ ở việt nam rồi nhỉ
https://vtc.vn/google-facebook-da-dat-hang-ngan-may-chu-o-viet-nam-d367295.html

ga_
12-06-2018, 21:44
sao trang này bảo là facebook + google đã đặt hàng nghin máy chủ ở việt nam rồi nhỉ
https://vtc.vn/google-facebook-da-dat-hang-ngan-may-chu-o-viet-nam-d367295.html

bác là webmaster dễ bị bọn lều báo lừa thế à :)) bác ko phân biệt dc CDN server và Data server à?

tình hình thì chỉ quan tâm google chứ FB em cũng kệ nhưng khả năng mấy ông ra luật cũng tính cả rồi, google rút liên đới nhiều ngành ở VN lắm: ads, mail, search, phone, v.v. Có thể đây là chiêu dụ khị rồi đàm phán với nhau.

hoangzt
12-06-2018, 21:48
bác là webmaster dễ bị bọn lều báo lừa thế à :)) bác ko phân biệt dc CDN server và Data server à?

tình hình thì chỉ quan tâm google chứ FB em cũng kệ nhưng khả năng mấy ông ra luật cũng tính cả rồi, google rút liên đới nhiều ngành ở VN lắm: ads, mail, search, phone, v.v. Có thể đây là chiêu dụ khị rồi đàm phán với nhau.

:D hehe cũng ko đến nối bị lừa chỉ là chưa tin lắm nên câm lên đây hỏi các bác thôi ^^
công nhận facebook thì mình ko lo lắm vì nó chỉ là mạng xã hội thiếu j cách chát thay thế or cách để vào
cái quan trọng google nếu bị chặn thì ảnh hưởng hơi bị nhiều ^^

ga_
12-06-2018, 22:11
mình nghĩ khả năng rất cao google sẽ ko đồng ý và cũng ko bị chặn :) mọi thứ lại u như kỹ, nó chỉ nhượng bộ đồng ý hợp tác hơn trước trong việc xóa video trên youtube với nhà nc thôi. VN chặn google và FB là một bước đi lùi rất xa và sẽ bị Mỹ phạt do phá luật chơi của thế giới, Google đi đồng nghĩa thương mại điện tử ở VN chả khác gì con số 0, nhà nc mất đi kha khá ngoại tệ :)

VN ko phải TQ và ko đủ khả năng chơi như TQ dc vì TQ nó chiếm 1/6 thế giới nó tạo luật chơi dc còn VN 1/60 thế giới thì đừng hòng.

hoangzt
12-06-2018, 22:37
mình nghĩ khả năng rất cao google sẽ ko đồng ý và cũng ko bị chặn :) mọi thứ lại u như kỹ, nó chỉ nhượng bộ đồng ý hợp tác hơn trước trong việc xóa video trên youtube với nhà nc thôi. VN chặn google và FB là một bước đi lùi rất xa và sẽ bị Mỹ phạt do phá luật chơi của thế giới, Google đi đồng nghĩa thương mại điện tử ở VN chả khác gì con số 0, nhà nc mất đi kha khá ngoại tệ :)

VN ko phải TQ và ko đủ khả năng chơi như TQ dc vì TQ nó chiếm 1/6 thế giới nó tạo luật chơi dc còn VN 1/60 thế giới thì đừng hòng.

mình nghĩ facebook + google sẽ ko phải đặt máy chủ ở vn nhưng phải đi kèm điều kiện như xoá mấy page hay video nói xấu cán bộ :))

philubonmat
12-06-2018, 22:47
Không có Facebook cũng không ảnh hưởng lớn, chứ không có Google thì mệt à, thêm vào đó Google Play bị cấm luôn thì Android phone sống thế nào?

Tóm lại, không nên đi ngược với nhân loại. Sở dĩ nước Mỹ giàu mạnh là vì nó thu thập, khai thác sự tiến bộ của khoa học kỹ thuật từ các nơi trên thế giới, để làm điều đó, thì việc hướng ra thế giới là điều bắt buộc.

Muốn nói nữa mà dính dáng đến chính trị nên thôi.

noomrm
13-06-2018, 07:19
Ko chống phá nhà nước thì chả ảnh ưởng j hết, theo em là vậy

traulun
13-06-2018, 08:47
Ko chống phá nhà nước thì chả ảnh ưởng j hết, theo em là vậy

Chơi kiểu bịt miệng dân, giống như sếp lúc nào cũng đúng. Tức chết mất

nguagovt
13-06-2018, 10:25
Mời các cụ lên phường ý kiến.
Bình luận nêu ý kiến liên quan tới luật và chính trị có khả năng đc bóc lịch.
Các cụ đang gây hoang mang lòng dân, nói ko đúng về đg lối của Đảng và nhà nước.

tmasolutions
13-06-2018, 13:20
Giờ thông tin nhiều nguồn quá các bác, ko biết cái nào xác mình rồi, cái nào chưa

Cẩm Nang
13-06-2018, 22:39
Nó rút thì lại dùng thằng khác. Mình k chơi quốc tế nên k quan tâm lắm. Nhiều người bảo k choi GG thì chơi CC nhưng thực ra mình thấy thằng CC nó như bản fake của GG. Các app toàn dùng của GG k à. Còn luật thì quản lý càng tốt. Khỏi phản động mệt não. Lo giặc ngoài chưa xong còn lo thêm cả giặc trong

vnseo.edu.vn
13-06-2018, 22:53
hefhef, vi phạm rất nhiều điều khoản của luật quốc tế, khi nào trả lời xong câu đó, bàn tiếp ^^!

mondaika
14-06-2018, 09:45
Nó rút thì lại dùng thằng khác. Mình k chơi quốc tế nên k quan tâm lắm. Nhiều người bảo k choi GG thì chơi CC nhưng thực ra mình thấy thằng CC nó như bản fake của GG. Các app toàn dùng của GG k à. Còn luật thì quản lý càng tốt. Khỏi phản động mệt não. Lo giặc ngoài chưa xong còn lo thêm cả giặc trong

Thế nên bác chẳng bao giờ giàu được, mấy k USD với mấy tr vnđ bác thích cái nào hơn?

mondaika
14-06-2018, 09:47
Toàn mấy thằng đầu lợn, tụi bay làm gì mà sợ, cùng một vấn đề công chức vi phạm thì tụi bay ghi như thế nào để không bị vi phạm luật an ninh mạng, tụi bay không chống phá nhà nước mà thay vào đó tụi bay dùng ngôn từ góp ý thì chính quyền nào bắt tụi bay, mẹ mấy thằng óc lợn đầu trâu, tối ngày nhìn cái tiêu cực để lên án, tụi bay chấp nhận cái tiêu cực đó đi và thử nghĩ làm cách nào phản đối mà người ta không bắt bớ vịn vào luật an ninh mạng mà bắt tụi bay, toàn đám đầy lợn, lắc não suy nghĩ đi, tao chả phải công chức này nọ nhưng tao thấy đám tụi bay cứ tối ngày than vãn nào là thế này thế nọ, tập quen dần với cuộc sống hiện thực đi, tao cũng ghét cái luật đó nhưng tao không đi sủa ỏm tỏi như tụi bay, tao chấp nhận nó và tao làm những điều mà nó không can thiệp. Mấy thằng đầu lợn tụi bay nên nhớ, trong một gia đình thằng nào giàu tiền, có vũ lực thì thằng đó làm chủ. Nghĩ ra xa xã hội này cũng vậy, nếu tụi bay muốn thể hiện sự bất mãn thì hãy tới đập bàn tại trụ sở chính quyền mà thể hiện đi mấy thằng đầu lợn, đệch mợ, mấy ngày qua toàn thứ rác rưởi tuyên truyền mà phát bực, biểu tình được cái quần què đâu không thấy mà chỉ thấy trước mắt và về sau thất nghiệp dài dài, đất nước thì tham nhũng đầy cộng thêm kinh tế phụ thuộc đầu tư fdi và nội lực kinh tế trong nước yếu, thêm mấy thằng bất mãn chỉ biết cào phím , tụi bay cào phím tao còn khinh. Không làm được thì câm mẹ họng mà lo kiếm ăn đi. Mod ban tao chấp nhận nhưng cái thể loại hễ tí than thở bất mãn đéo làm được gì cho cuộc sống bản thân huống chi vợ con, phụng dưỡng cha mẹ

Cái chính ở đây đang bàn tới là nguy cơ Google rút khỏi VN, a e chết đói, bác nói cái gì mà mình đọc toàn thấy "Đầu lợn" ??

mrin
14-06-2018, 09:50
Riết rồi thành cái bãi rác thôi :) ok óc lợn. Kiểu như sau này có ông công an hay ông đảng viên nào đó hiếp dâm con ông, em ông, vợ ông thì lúc đó xem lại luật an ninh mạng chắc chưa muộn.

Ballit
14-06-2018, 10:46
Nếu GG FB đặt máy chủ ở VN thì mọi thông tin đều được kiểm soát rất chặt, cả người dùng và cả GG FB cũng đều ko thích điều này, vì sẽ bị hạn chế rất nhiều thứ để phát triển mạng XH

vnseo.edu.vn
14-06-2018, 10:47

đúng như vậy. còn 1 số điều nữa, nhưng nhiêu đó là đủ để trả lời cả rồi ^^!

khongthenhuvay
14-06-2018, 11:28
Làm đúng sợ... mẹ gì luật... mấy ônh toàn câu like .. cắt ghép loạn hết cả thông tin... lên mạng là thấy giết cướp hiếp... cấm hết cho làm ăn chân chính... còn kiểm soát thì thằng Mỹ còn kiểm gấp 10 lần mình... mấy ông mà share bậy bạ nó hốt luôn chứ ở đó mà nói

kiemtien_mk
14-06-2018, 12:31
Thật ra họ chả thèm bác làm cái quái gì đâu, trừ phi hành động của bác chú chủ đích phá hoại an ninh quốc gia, luật này nó hướng đến an ninh quốc gia là chính, còn bác cứ mần ăn bình thường, chế tài xử lý đám kích động lợi dụng mạng xã hội để phá hoại an ninh quốc gia còn lỏng lẽo nên mới ra luật này, còn bác dùng mạng xã hội để kiếm tiền đem về cho quốc gia thì bác không phải mục tiêu họ hướng đến, bác cần xác định rõ mục tiêu hướng đến của luật này là ai, vi phạm bản quyền hay xếch là nội dung khác . Các bác cứ nài là lo ngại, lo ngại cái quần què, ngay từ đầu tiêu đề là "an ninh" các bác làm ăn không xâm hại đến an ninh thì mắc đéo gì phải sợ?

Đúng rồi bác à, Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn. Hôm qua mình cũng tham gia thảo luận trên j2team thì có rất nhiều ông thể hiện kiểu bất mãn với luật này. dkm ko biết mấy ông đấy có biết đọc chữ ko? có cái đầu tư duy ko? có tầm nhìn vĩ mô ko mà đkm toàn thể hiện ra mấy câu kích động.
Cái luật này đọc kỹ mình cũng chỉ thấy nó bổ sung thêm một số cái có lợi cho việt nam để bắt google vs facebook phải nể, chứ đkm nó vào việt nam bao lâu nay mà đéo phải tốn đồng thuế nào trong khi lấy tiền ads dân ta về hết nước nó.
Với chủ yếu khống chế tội phạm, phản động nọ kia, đkm lên facebook giờ đầy tin phản động của con phạm lisa mà đéo làm gì đc nó, report thì thằng fb nó cũng đéo nghe, mấy ông anti cái luật này 1 là tội phạm, 2 cũng là phản động thôi. Chứ đkm dân thường như ta thì chỉ mong đất nước thái bình để còn yên ổn làm ăn, chứ đkm mấy ông ý định để 10 năm nữa việt nam thành syria thứ 2 à.
Chính mấy ông bộ trưởng với C50 hôm qua còn nói rõ cái luật này ko ảnh hưởng gì tới quyền cá nhân cả, và cũng ko nói là sẽ cấm google vs fb, mà đkm mấy ông cứ xồn xồn lên, khi nào cái luật này chính thức thực thi, mà các ông tố cáo chính quyền đúng sự thật mà bị tóm, khi đó hãy kêu to nhé

Cẩm Nang
14-06-2018, 12:40
Thế nên bác chẳng bao giờ giàu được, mấy k USD với mấy tr vnđ bác thích cái nào hơn?

Mình chỉ kiếm đc VND còn USD mình có kiếm được đâu mà so với chả sánh. Cái GG với mình nó chỉ là công cụ tìm kiếm chứ nó chả mang cho mình nguồn thu gì cả. Còn với fb thì vô bổ. Toàn tin vịt câu like, là nơi tổ chức của bọn phản động mà VN k thể nào kiểm soát được. Đó mới là vấn đề chính. Tại sao đề xuất lại được duyệt lúc mà bọn phản động đang hả hê ở Bình Thuận là bik rồi

chienthanvn2001
14-06-2018, 12:43
các bác cứ khéo lo , luật còn sửa chán mới thi hành , vì nó đang chạm vào luật của TPP , với thương mại tự do . MÀ chốt lại làm mmo thì sợ quái gì cái này

teamvietdev
14-06-2018, 14:03
cảm ơn đảng và nhà nước luôn luôn nghĩ về dân

ghost0bk
15-06-2018, 01:52
GG và FB mà làm sao thì khối con giời ở VN đứng đường,sang tiệm,trả mặt bằng,đói meo bụng................. :D

dongsapaseo
15-06-2018, 13:59
Thời gian sẽ trả lời những câu hỏi

tanbutan
24-06-2018, 04:07
Cái chính ở đây đang bàn tới là nguy cơ Google rút khỏi VN, a e chết đói, bác nói cái gì mà mình đọc toàn thấy "Đầu lợn" ??

Em sure là ko có chuyện Google rút khỏi. mà nói thiệt google mà rút thì chắc mình về thời kì đồ đá quá.

Cẩm Nang
24-06-2018, 09:35
Phải quản lý tụi GG, FB chứ. Vào VN mang tiền về nước nó mà k chịu 1 khoảng thuế má nào. Tụi phản động thì hoạt động tuyên truyền tự do

patauto
24-06-2018, 10:39
Chắc FB và GG không rút khỏi VN đâu, và FB GG không đặt dữ liệu ở VN :)

tlca88
29-06-2018, 16:51
Chỉ quan tâm google, còn fb có đi cũng không thương tiếc :)

huyenplusss
29-06-2018, 17:50
Google mà nó rút khỏi Vn thì dân VN chỉ có mù thông tin, nhưng khả năng đó ít, e thấy gg kiếm tiền VN cũng mạnh mà

teamvietdev
30-06-2018, 10:08
Lúc đó chúng ta sẽ dùng Baidu, Weibo, QQ... chẳng hạn

tanbutan
01-07-2018, 01:48
Lợi ích của Google ở VN quá lớn nên sẽ ko có chuyện bỏ đâu.

hinonashi
04-07-2018, 20:43
Lợi ích của Google ở VN quá lớn nên sẽ ko có chuyện bỏ đâu.

Bỏ luôn chứ nó sợ à .

teamvietdev
05-07-2018, 08:45
Chắc VN tự tạo facebook và google riêng

ghost0bk
05-07-2018, 09:00
Vn mình đang học và làm theo mô hình của "thiên triều" mà :D

ntlinh2504
05-07-2018, 15:31
e thì chỉ quan tâm google chứ FB em cũng kệ

Gà Còi
05-07-2018, 15:38
Vn mình đang học và làm theo mô hình của "thiên triều" mà :D

Thiên triều là ở đâu vậy bác :D

huuzi4794
05-07-2018, 16:04
Anh lớn TQ giàu còn tạo ra luật riêng được..Google mà rút chơi Cốc cốc đi thụt lùi cho nó vui

ghost0bk
09-07-2018, 10:13
Thiên triều là ở đâu vậy bác :D

Hàng xóm mình bác à