PDA

View Full Version : Những lưu ý bạn cần biết khi đi sửa Laptop

laptopvtc
30-05-2018, 09:41
Một ngày laptop của bạn bỗng dưng gặp trục trặc, bạn băn khoăn không biết lựa chọn trung tâm nào là thích hợp cũng như những vấn đề nào cần lưu ý khi đem máy đến trung tâm sửa chữa. Bài viết này sẽ giúp bạn giải quyết về những lo lắng trên.

1. Chọn địa điểm để sửa chữa

Một trong những điều đặc biệt quan trọng mà bạn cần biết đó là chọn một địa điểm phù hợp để gửi gắm laptop của mình, bởi vì để chọn ra được một trung tâm sửa chữa có đội ngũ nhân viên kỹ thuật tay nghề cao và uy tín thì không phải đơn giản.

Bạn cần cân nhắc và cẩn thận vì hiện nay có rất nhiều cơ sở sửa chữa không thật sự tốt nhưng lại lấy giá mắc hơn bình thường rất nhiều mà lại không chất lượng. Bạn có thể tham khảo ý kiến bạn bè, người thân, người có kinh nghiệm hoặc lên mạng tra cứu các trung tâm sửa chữa laptop uy tín và giá cả phù hợp.

Nếu bạn đang sinh sống và làm việc tại thành phố Hồ Chí Mình hoặc Bình Dương thì tôi có gợi ý bạn hãy đến Trung tâm Laptop VTC vì ở đây chuyên sửa chữa và thay mới các linh kiện, Ban Laptop cu gia re binh duong bạn hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng và máy của bạn cũng được đảm bảo.

Vì vậy hãy lựa chọn thật kỹ lưỡng nơi sửa chữa vì nó rất quan trọng.

2. Tìm hiểu về chi phí sửa chữa, thời gian bảo hành sau khi sửa chữa

Sau khi tìm được một địa chỉ mà bạn có thể an tâm trao gửi laptop của mình thì bạn cần phải khảo sát giá thật kĩ lưỡng trước khi sửa hoặc giá các linh kiện khi được thay mới xem có phù hợp với túi tiền của mình không.

Ở Laptop VTC chúng tôi là một trung tâm sửa chữa uy tín nên chúng tôi luôn báo giá cho khách hàng trước khi sử dụng dịch vụ để khách hàng có thể tìm hiểu rõ ràng hơn, tránh khỏi những nghi ngờ về chất lượng.

Chế độ bảo hành sau khi sửa chữa cũng rất cần thiết, hiện tại nhiều nơi bảo hành từ 1 - 3 tháng. Thay bàn phím laptop bình dương Trong thời gian bảo hành nếu laptop của bạn lỗi lại bệnh cũ thì trung tâm có nhiệm vụ sửa chữa miễn phí.

3. Kiểm tra biên lai trước khi nhận

Khi đến trung tâm sửa chữa, nhân viên kỹ thuật sẽ nhận laptop và tháo máy để các bạn ký tên lên một số linh kiện. Sau đó sẽ xuất biên nhận giữ máy, các bạn cần kiểm tra kỹ biên nhận xem có liệt kê đầy đủ các linh kiện mà bạn gửi kèm không, đặc biệt là pin và adapter, cùng với thông tin về hiện trạng, Laptop VTC lỗi cần sửa chữa và các điều khoản liên quan.

Trên đây là toàn bộ những điều mà bạn cần lưu ý để có thể đi sửa laptop một cách thuận lợi và tốt đẹp nhất. Cảm ơn bạn đã theo dõi bài viết của chúng tôi.