PDA

View Full Version : Lần đầu tiên nắm tay con gái...

trietbkit
22-08-2007, 20:44
< http://blog.360.yahoo.com/blog-Ghp2voElaa_mkxgQlQ12Hqw-?cq=1&p=444 >
Lần đầu tiên gặp em là cách đây hơn 2 năm – khi mình chuyển nhà trọ tới chỗ ở bây giờ. Mới đó mà đã 2 năm rồi, nhanh thiệt đó.

Em tên Nguyên – là người đầu tiên mà mình bắt chuyện ở nhà trọ mới. Cảm tưởng đầu tiên à? Em thật là xinh đẹp, có điều lạnh lùng quá -> thiệt khó làm quen (ê, lúc này chưa có ý nghĩ đen tối gì đâu nha). Tuy vậy, sau gần tháng trời thì quan hệ giữa phòng mình và phòng em cũng trở nên thân hơn.

Hè vừa rồi, em nhờ mình tìm giúp em một số tài liệu về du lịch để em làm báo cáo. Mình nhớ rõ lúc đó khoảng 2h chiều, em gặp mình để gửi lại tiền in tài liệu. Lúc em đưa mấy đồng tiền xu cho mình, tự dưng trong đầu mình nảy ra ý nghĩ chọc em. Thế là, nhân tiện lấy tiền, mình nói “Cho anh nắm tay em nha!” và nắm lấy tay em luôn.

Cảm giác lúc đó thế nào nhỉ? Mình ko thể diễn tả hết đc. Chỉ nhớ là mình thả tay em ra, em cười và về lại phòng thôi. Ngày hôm sau, 2 đứa gặp nhau, vẫn nói chuyện bình thường. Ôi trời, có ai ngờ chỉ vì một cái nắm tay mà mình bỗng thích em đâu chứ!!! Chưa hẳn yêu, chỉ là thích cộng với một chút ngưỡng mộ thì đúng hơn. Em yêu ai cũng đc, miễn sao thấy em hạnh phúc là anh đây vui lây rồi. Chính vì vậy mà chưa bao giờ mình ngỏ lời với em – dù có cơ hội. Giờ đây, tuy em đã chuyển nhà trọ rồi, nhưng mỗi lần gặp lại, thấy em cười là anh vui lắm rồi đó.

Có người nói với mình “Nắm tay người ta mà xin phép thì còn gì là bất ngờ nữa???” hay “Sao thả tay em ra sớm vậy???”. Theo ý các bạn thì sao nhỉ!

---------------------

Lần đầu tiên nắm tay con gái của mình là như vậy đó. Còn các bạn, có thể cho mình biết cảm giác khi bạn nắm tay người bạn thích như thể nào ko?

khoabeo108
22-08-2007, 21:18
---------------------

Lần đầu tiên nắm tay con gái của mình là như vậy đó. Còn các bạn, có thể cho mình biết cảm giác khi bạn nắm tay người bạn thích như thể nào ko?

Nói thật là tớ ko thể nhớ đc lần đầu tiên nắm tay con gái là khi nào nữa. Hồi đấy 4, 5 tuổi nhớ sao nổi

LonelyKnight
22-08-2007, 21:39
phan dau truyen nghe nhu XX nhi? nhung phia sau thi thay tinh cum?. he he

thongtinlaptop
22-08-2007, 22:21
ko nhớ mình nắm khi nào nữa nhỉ

vantruongdia
23-08-2007, 07:50
Lúc ấy chắc tiền rơi lả tả nhỉ? :D

vneye
23-08-2007, 08:54
Hehe, nghe chuyện của bác làm tui hồi tưởng lại chiện của tui..."tui bị dụ nắm tay mấy bác ạ!!! :D"

Hồi í, cái hồi năm lớp 8, năm đó noel lạnh thấy bà. Tui với nhỏ bạn (hơi bị kết nhau) trực nhật lớp chung. Hok bít sao mà tụi tui lên lớp sớm lắm, trực xong rồi vẫn chưa ai vào, tui và bạn tui ngồi nói chuyện. Bạn tui hỏi:
- Trời mấy hôm nay lạnh thiệt hen
- Uhm, lạnh quá trời. Trời lạnh mặc áo ấm thích thiệt.
- Hok bít tay Q với tay D ai lạnh hơn hén....
nói đến đây cái nhỏ đụng tay tui cái, kiu: "Lạnh wá". Rùi nhỏ kiu tui cầm tay nhỏ xem lạnh bằng tay tui hok :). Vậy là tui cầm, ngồi im re đến khi có đứa vào lớp...

Chuyện nắm tay lần đầu tiên của tui như vậy đó...hàhà, ngây thơ thiệt. Công nhận con gái khôn trước con trai

Lord_of_monsters
23-08-2007, 09:04
này không biết mình có em nào muốn lắm tay nữa không nhỉ mình cho nắm nhiều cái khác nữa ngày

Arkain
23-08-2007, 09:17
Câu trả lời của các bô lão Mùi Thôn đơn giản là: "Thì là lúc cùng vợ từ xưởng đẻ, ý lộn, bệnh viện sản phụ khoa về chứ đâu!"

DSon
23-08-2007, 09:19
Bac Lord cho nắm cái gì cũng được hả?

trietbkit
23-08-2007, 18:27
Hehe, nghe chuyện của bác làm tui hồi tưởng lại chiện của tui..."tui bị dụ nắm tay mấy bác ạ!!! :D"

Hồi í, cái hồi năm lớp 8, năm đó noel lạnh thấy bà. Tui với nhỏ bạn (hơi bị kết nhau) trực nhật lớp chung. Hok bít sao mà tụi tui lên lớp sớm lắm, trực xong rồi vẫn chưa ai vào, tui và bạn tui ngồi nói chuyện. Bạn tui hỏi:
- Trời mấy hôm nay lạnh thiệt hen
- Uhm, lạnh quá trời. Trời lạnh mặc áo ấm thích thiệt.
- Hok bít tay Q với tay D ai lạnh hơn hén....
nói đến đây cái nhỏ đụng tay tui cái, kiu: "Lạnh wá". Rùi nhỏ kiu tui cầm tay nhỏ xem lạnh bằng tay tui hok :). Vậy là tui cầm, ngồi im re đến khi có đứa vào lớp...

Chuyện nắm tay lần đầu tiên của tui như vậy đó...hàhà, ngây thơ thiệt. Công nhận con gái khôn trước con trai
Sao con gái nó khôn zậy ha... hồi đó mà mình khôn như zậy thì ko biết dụ đc biết bao nhiêu em rồi chứ

minhquan1712
23-08-2007, 21:14
cái cảm giác nắm tay và ôm con gái lần đầu rất lạ.
tự nhiên trong người mình nóng ran, mơn man khắp cơ thể. Chả hiểu sao nữa. CHỉ có lần đầu là có cảm giác vậy thôi, mấy lần sau thấy normal. Giá như được way về lại lần đó thì hay biết mấy. Bởi vì lần nắm tay đầu tiên của mình thì lúc mình thả ra cũng chính là lúc mình mất người ấy, nếu wuay lại thì mình sẽ chẳng bao giờ thả ra đâu ^^. Chúc bác trietbkit sớm ngỏ lời cùng người ấy nhé.
Ủa mà bác học BKTPHCM à?? khóa nhiu gòi :D

quangtrong
23-08-2007, 22:40
nắm tay lần đầu thì tui không nhớ nựa. Tui chỉ nhớ cái nắm tay làm mình có cảm giác giống ông minhquan diễn tả nhất, làm tui nhớ mãi nhất. Lựa đúng thời gian thế rồi, cơ hội cụng đến rồi, nắm tay iem rất lâu, đi mãi hết một đoạn đường....... em là người làm tui nhớ nhiều nhất, giờ thì tay iem để cho thằng khác nắm rồi lol

ngothuaan
24-08-2007, 02:28
"quẹt" mới quan trọng chứ nắm, níu, xờ, ngắt, liếm, hửi, nút ... thì có gì là ghê gớm :D

Lord_of_monsters
24-08-2007, 08:28
Bac Lord cho nắm cái gì cũng được hả?

thì chị em có yêu cầu mà lắm cái gì hơn nữa cũng được mờ chấp nhận số phận đau thương để cgij em thỏa lòng mong ước

quangvu
24-08-2007, 17:11
thì chị em có yêu cầu mà lắm cái gì hơn nữa cũng được mờ chấp nhận số phận đau thương để cgij em thỏa lòng mong ước

Hy sinh lớn dử hén :emlaugh: !

caonguyenbuon
24-08-2007, 21:53
Cái này thì ko thể nào quên được.nói đến đây nhớ em quá ,em ơi anh nhớ em

AnhTuanKB
25-08-2007, 08:43
Lần đó 2 đứa đi uống cafe, tui nói là tui bít coi chỉ tay, nhỏ đưa tay để tui coi cho!. Nhưnng vì tui ngồi bên trái nên lấy tay trái để coi, nhỏ mới hỏi "Ủa nam tả nữ hữu mà, sao lại cai tay trái?" . Hehe, ngượng quá đi mất. Coi tới coi lui, tui cứ làm như là nghiên cứu kĩ lắm, vừa xem vừa là: "Tay dzay thi làm được gì trời! sau này làm gi ăn, cùng lắm cũng chì làm được ... vợ anh thui!!!! Nói xong nắm lun. :fear::fear::fear::fear:

security_plus
25-08-2007, 10:44
Lần đó 2 đứa đi uống cafe, tui nói là tui bít coi chỉ tay, nhỏ đưa tay để tui coi cho!. Nhưnng vì tui ngồi bên trái nên lấy tay trái để coi, nhỏ mới hỏi "Ủa nam tả nữ hữu mà, sao lại cai tay trái?" . Hehe, ngượng quá đi mất. Coi tới coi lui, tui cứ làm như là nghiên cứu kĩ lắm, vừa xem vừa là: "Tay dzay thi làm được gì trời! sau này làm gi ăn, cùng lắm cũng chì làm được ... vợ anh thui!!!! Nói xong nắm lun. :fear::fear::fear::fear:

Giống trường hợp của tui ở phần đầu, phần trả lời là: thì coi "ông xã" sau này thế nào? Có chỉ tay giống tay trái tui không? :)

Bố khỉ, giống mới chết chứ :)
Giờ có một thằng con trai rồi :p