PDA

View Full Version : Adsense làm website load chậm hơn

Pandas
22-05-2018, 10:21
Mấy ngày gần đây ae có thấy Adsense nó làm chậm trang khi load hơn không, quảng cáo hiện thì lúc được lúc có. Qua tìm hiểu thì mới biết nó load thêm một file UCCache gì đó làm trang đợi thêm cái js đó thêm khoảng 10s.
Thêm một điều nữa là hôm nay tiền về rồi, ae có thu nhập ntn :D

Jam
22-05-2018, 15:50
Của em thì nó Load bình thường bác ợ. Quảng cáo thì luôn hiện đủ chỉ có điều bỏ lâu rồi nên không có Traffic thôi

congdongnet
22-05-2018, 16:01
Mấy ngày gần đây ae có thấy Adsense nó làm chậm trang khi load hơn không, quảng cáo hiện thì lúc được lúc có. Qua tìm hiểu thì mới biết nó load thêm một file UCCache gì đó làm trang đợi thêm cái js đó thêm khoảng 10s.

Hay do bác có gì ở máy không?
Sao em không thấy? :D

Pandas
22-05-2018, 16:32
Hay do bác có gì ở máy không?
Sao em không thấy? :D

Vậy à bác, sao mấy trang của e nó hiện không đều thế nhỉ

Của em thì nó Load bình thường bác ợ. Quảng cáo thì luôn hiện đủ chỉ có điều bỏ lâu rồi nên không có Traffic thôi

Vãi bác :D

jeewoo258
22-05-2018, 16:50
Bác có nhận được mail thông báo thay đổi chính sách gì đó ko?

Pandas
22-05-2018, 17:29

Mình đăng nhập thì thấy nó thông báo cập nhật chính sách mới

Jam
24-05-2018, 11:40

Không để ý cái Mail nhưng Log vào Adsense là thấy nó hiện ra đó bác.

jiaoqiang
24-05-2018, 14:48
Vậy à bác, sao mấy trang của e nó hiện không đều thế nhỉ

Hiện không đều là tình trạng chung mà bác

mangvn
26-05-2018, 17:54

Mình bỏ Adsense lâu lắm rồi. Cơ mà có thể nó chậm là do... đứt cáp quang biển quốc tế í!

tuankhanhsaigon
26-05-2018, 20:20
Cả tháng này viettel nó bóp băng thông quốc tế vào buổi tối hay sao đó, Ban ngày chạy rất ổn nhưng cứ tầm 19h trở đi là chạy chậm hẳn. Nhất là mấy trang chạy qua Cloudflare như tinhte chẳng hạn