PDA

View Full Version : Thời gian thực học ở NIIT và cơ hội việc làm

niit_vn01
22-08-2007, 17:42
Em đọc thấy thời gian học trên lí thuyết là 2 năm. Nhưng thực tế hết mỗi phần phải chờ đợi ít ngày mới có khóa mới. Vậy một khóa học 2 năm trên thực tế kéo dài khoảng bao nhiêu tháng? ICC sẽ giới thiệu việc làm cho tất cả học viên tốt nghiệp hay chỉ giới thiệu cho một số học viên đạt điểm cao. Chút thắc mắc mong sự giải đáp của các anh chị và các bạn. Em cám ơn!

meotrang7x
22-08-2007, 17:52
Em đọc thấy thời gian học trên lí thuyết là 2 năm. Nhưng thực tế hết mỗi phần phải chờ đợi ít ngày mới có khóa mới. Vậy một khóa học 2 năm trên thực tế kéo dài khoảng bao nhiêu tháng? ICC sẽ giới thiệu việc làm cho tất cả học viên tốt nghiệp hay chỉ giới thiệu cho một số học viên đạt điểm cao. Chút thắc mắc mong sự giải đáp của các anh chị và các bạn. Em cám ơn!

Thực tế thì như mấy cái thread khác đã nói rồi: không đủ học viên, chưa có giáo viên, học viên chưa đóng tiền v.v... cho nên chắc chắn là lâu hơn 2 năm rồi. Em đoán chắc cao lắm là 3 năm thôi, còn trung bình chắc cỡ 2 năm 3 tháng đến 2 năm rưỡi.

Em đoán là họ giới thiệu việc làm đó bác. Nhưng quan trọng là họ giới thiệu cho bác chỗ làm $400 hay chỗ làm 1.000.000 VND? Cái này tùy thuộc vào khả năng bác thôi. Nếu grade bác không cao họ sẽ giới thiệu cho bác làm 1.000.000 VND/month, nếu bác không chịu làm thì là do bác chứ đâu phải họ không giới thiệu nè đúng không? Cho nên có giới thiệu thì tốt nhưng đừng mong đợi nó nhiều quá nhé bác.

tranvanho
22-08-2007, 18:53
sao em lang thang trang nào cũng thấy bác mèo ở đó vậy nhỉ
điều đó chứng tỏ cái đầu của bác thật lớn
như đầu trâu (hehehehehe>>>>>>>>>em đùa đấy<<<<<<<<<<)