PDA

View Full Version : Mua domain ở đâu ko bị auto deleted và đuôi domain nào tránh được các vi phạm

wtf
05-05-2018, 06:32
Em có domain ở namesilo đang chạy ngon lành cành đào thì thằng namesilo nó xóa khỏi account mà không hề có một notice hoặc email cảnh báo về email về những vi phạm mà domain vi phạm, đây không phải là lần đầu, lần thứ 1 em cũng bị xóa 1 domain mà mất mấy năm trời xây dựng mà không có email cảnh báo gì hết, xin email nó khôi phục cũng ko cho.

Vậy các bác cho em hỏi là mua domain ở chỗ nào để quản lý tốt về những vi phạm của domain mà được cảnh báo trước để khắc phục vi phạm, namecheap, godaddy em đều sử dụng rồi nhé, các bác còn chỗ nào tốt hơn thì cho em vài nhà cung cấp.

Tiện đây cho em hỏi là domain đuôi gì có thể lách luật được các vi phạm mà ACE sử dụng cho *****, software, ***,...

Thanks,

mrPhu001
05-05-2018, 06:48
Bác phát triển nội dung gì mà delete ghê vậy. CHắc nó cũng có thông báo quá email chứ? còn hông có thể bác bị hack hay gì đó.??
Em có vài domain bên Namesilo đang phát triển ngon nên nghe bác nói cũng lo lo.

chien9xcm
05-05-2018, 09:59
Bác phát triển nội dung gì mà delete ghê vậy. CHắc nó cũng có thông báo quá email chứ? còn hông có thể bác bị hack hay gì đó.??
Em có vài domain bên Namesilo đang phát triển ngon nên nghe bác nói cũng lo lo.

lĩnh vực pc50 đang tìm nha :v

sofatoanquoc.com
05-05-2018, 11:28
Thật ra đã là vi phạm thì ở đâu cũng bị xoá thôi, hên xui thôi bác ơi. Chịu khó tí vậy

mrshare92
05-05-2018, 11:33
domain .vn bác nhé cho chuyên nghiệp. yên tâm là nếu có sai phạm gì nó sẽ gọi chủ sở hữu lên phường làm rõ, ko bao giờ có chuyện bị xóa mà ko có lí do chính đáng.

vps1
05-05-2018, 16:34
Vi phạm thì ở đâu cũng xóa thôi b. iCANN nó quét mà chứ có phải nhà cung cấp đâu

ga_
05-05-2018, 18:04
thằng registrar ICANN nó del mà chạy đâu cũng thế thôi, ví dụ về bọn tenten may phước nó cảnh cáo trước nhưng nó kiện ICANN thì cũng bị remove. Bác nên chuyển qua các đuôi khó bị remove hơn như .co, .to, .is ... nhưng nếu vi phạm nặng cũng vẫn bị xóa bình thường, coi 123movies để làm gương :))

wtf
05-05-2018, 18:15
thằng registrar ICANN nó del mà chạy đâu cũng thế thôi, ví dụ về bọn tenten may phước nó cảnh cáo trước nhưng nó kiện ICANN thì cũng bị remove. Bác nên chuyển qua các đuôi khó bị remove hơn như .co, .to, .is ... nhưng nếu vi phạm nặng cũng vẫn bị xóa bình thường, coi 123movies để làm gương :))

Thanks bác, tính mua .ru, .su, .is, .co, .to,...vậy, thà nó cảnh báo như hosting thì xóa xong là thôi, đằng này nó chả cảnh báo mẹ gì. Nếu 123movies mà vẫn ăn đòn thì chắc em từ bỏ thôi, bán site về chăn vịt vậy.

ga_
05-05-2018, 18:46
Thanks bác, tính mua .ru, .su, .is, .co, .to,...vậy, thà nó cảnh báo như hosting thì xóa xong là thôi, đằng này nó chả cảnh báo mẹ gì. Nếu 123movies mà vẫn ăn đòn thì chắc em từ bỏ thôi, bán site về chăn vịt vậy.

thằng 123movies sau 1 chuỗi tháng năm ăn đậm và bị cảnh cáo + FBI báo cảnh sát VN thì hôm qua nó thông báo dẹp web rồi :D chơi ***** hay movies thì gặp cảnh này phải chịu thôi

nguyenvan long
05-05-2018, 18:47

chơi mảng video thấy nể thằng openload , phim ko bg die :D

ga_
05-05-2018, 18:49

thằng này trước bị kiện tịch thu domain 1 lần rồi bác, sau đó vài hôm nó lại lấy lại domain dc, ko biết sao hay quá :D

popup
06-05-2018, 00:27
thằng này trước bị kiện tịch thu domain 1 lần rồi bác, sau đó vài hôm nó lại lấy lại domain dc, ko biết sao hay quá :D

Nó là cá mập mà bác có tiền mua tiên :D

wtf
06-05-2018, 16:53
thằng 123movies sau 1 chuỗi tháng năm ăn đậm và bị cảnh cáo + FBI báo cảnh sát VN thì hôm qua nó thông báo dẹp web rồi :D chơi ***** hay movies thì gặp cảnh này phải chịu thôi

Movies giờ khó khăn quá :( thôi em dẹp cho lành, ko khéo lại mấy thằng nằm vùng ở đây nó soi thì mệt.

- - - Updated - - -

Nó vẫn xóa như thường nếu có report DMCA hoặc quá 60 ngày ko có download.