PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về trường hợp "Số lần xem trang" và "Doanh thu" GG Adsense giảm đột ngột

hai991dk
26-12-2017, 16:19
Cả nhà cho mình hỏi, mình có nuôi 1GA cho site nội dung tiếng Anh, trung bình mỗi ngày Doanh thu tầm 50-60$/day, nhưng thỉnh thoảng cứ 3-4 tháng thì doanh thu giảm đột ngột còn 10-15$/day, mình kiểm tra thì thấy "Số lần xem trang/ Hiển Thị / Nhấp chuột" cũng giảm đột ngột theo. Trong khi đó thống kê lượng truy cập trên Google Analytic vẫn ổn định bình thường. Ae nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách khắc phục với, mình ko biết nguyên nhân tại sao. Mình xin cảm ơn!

thatlachan
26-12-2017, 18:09
Con gà của bác chăn ngon rồi đấy hehe, cai đó là do chiến dịch quảng cáo các đối tác họ phải ngưng nghỉ chứ thím lấy tiền đâu chạy quanh năm đầy ắp cho bác. Bác ở vn có thể thấy hiện nhưng nước khác hay chỗ khác nó ko có quảng cáo nhiều thì nó bị vậy. Kiếm hơn 1k 1 tháng mà còn lăn tăn vụ này

LUUBI
27-12-2017, 06:32
Cả nhà cho mình hỏi, mình có nuôi 1GA cho site nội dung tiếng Anh, trung bình mỗi ngày Doanh thu tầm 50-60$/day, nhưng thỉnh thoảng cứ 3-4 tháng thì doanh thu giảm đột ngột còn 10-15$/day, mình kiểm tra thì thấy "Số lần xem trang/ Hiển Thị / Nhấp chuột" cũng giảm đột ngột theo. Trong khi đó thống kê lượng truy cập trên Google Analytic vẫn ổn định bình thường. Ae nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách khắc phục với, mình ko biết nguyên nhân tại sao. Mình xin cảm ơn!

nó giảm là do quảng cáo đó bạn, có thể quảng cáo không thu hút người xem. Nhiều khi GA còn tự quảng cáo cho mình nữa là. Mà một ngày bác kiếm nhiêu đó là ghê rồi.

kimphp
28-12-2017, 20:57
cao quá. thật ngưởng mộ bác quá

hai991dk
28-12-2017, 21:58
e cảm ơn mọi người đã chia sẻ thông tin :)

LUUBI
29-12-2017, 10:19

Hi một ngày mà bác kiếm như vậy là quá ngon rồi. cả khối người muốn mà hông được.

Click here
29-12-2017, 12:38
Bác có kinh nghiệm gì làm site tiếng anh chia sẻ em với :D, muốn làm mà chưa làm bao giờ bỡ ngỡ quá

thegia1605
31-12-2017, 00:19
còn đâu thời hoàng kim ...hix hix