PDA

View Full Version : Hướng dẫn đăng ký Google Adsense (GA) Không cần có Web

truonglong
21-08-2007, 18:32
Hướng dẫn đăng ký Google Adsense (GA)

Thông thường khi các bạn đăng ký GA thì bị GA từ chối. Lý do site của bạn có nội dung vi phạm TOS hoặc so site của bạn chưa đủ nội dung phong phú.

Mình xin chỉ ra 2 trong số các cách có thể đăng ký mà GA chấp nhận ngay. Bạn có thể kiếm được tiền từ GA mà không cần phải có web hoặc không cần biết nhiều tiếng Anh.

Cachs1: đăng 1 tài khoảng ở shareapic. Trang này là 1 đối tác share revenue của GA và bạn khỏi lo họ không uy tín. Đăng ký ở trang này, bạn có thể upload hình ảnh đẹp của bạn không giới hạn và kiếm được tiền khi có user xem hình của bạn.

Đăng ký ở đây: http://www.shareapic.net/ref.php?owner=truonglong

Sau khi đăng ký xong, bạn login vào, chọn member area, chọn tab Adsense, kéo xuống dưới 1 chút sẽ có link cho bạn đăng ký GA. Lưu ý trong quá trình đăng ký GA, bạn điền site của bạn là www.shareapic.net, như vậy GA sẽ hiểu ngay là bạn đã đang muốn share revenue và bạn được GA chấp nhận ngay.

Trong vòng 2 ngay, GA sẽ gởi đến cho bạn thư chấp nhận, bạn login vào tài khoản GA để lấy số id, sau khi có rồi, bạn login vào shareapic, chọn tab adsense để điền số id này vào. Save lại là xong.Từ đây bạn có thể upload hình ảnh và share cho bạn bè hay quảng cáo trong các forum, blg. Mỗi khi có ai xem hình bạn, bạn sẽ nhận được tiền từ sharepic, mỗi khi người ta xem hình bạn và lick vào quảng cáo, thì GA sẽ trả cho bạn 50% và cho admin của shareapic 50%. Như vậy bạn sẽ được 2 khoản tiền khi tham gia shareapic. => Không phải mỗi ngày ngồi paid to click rồi chờ mệt nhọc. Chỉ cần upload hình và đăng lên forum 1 lần. Như vậy, ai xem thì mình có tiền. Khỏi phải mất công ngồi chờ.

HMZ.192
22-08-2007, 08:47
Bác đã thành công từ cái dzụ này chưa nhỉ ?

funvn
22-08-2007, 10:24
owner=truonglong
Cái này là gì hở bác ?

tranhaanh
22-08-2007, 17:25
owner=truonglong
Cái này là gì hở bác ?

thì ủng hộ bác ý 1 tí gọi là. Mà cái này được ăn bao nhi % nhỉ

tranhaanh
22-08-2007, 17:36
http://www.shareapic.net/ref.php?owner=tranhaanh mình củng tranh thủ share link luôn. Ai đăng ký giúp 1 cái ref nha. Cám ơn trước

tranhaanh
22-08-2007, 20:12
chỉ tui cách up ảnh lê với làm mãi mà chả được. Cứ up xong lại ko biết vào đâu để lấy link ảnh. Chán chết

Spirit
22-08-2007, 22:57
Cái này là share adsense, 50/50 thì phải ^_^

tranhaanh
23-08-2007, 10:59
Share ảnh rất hay....dạng này là share ảnh có người xem là ta được tiền. Quá vui đúng ko với lại cái này lại có liên kết với GA với lợi nhuân 1-1 có nghĩa là..... thôi cứ đăng ký đi nói tiếp. Dưới chử ký của mình nha

HMZ.192
23-08-2007, 11:12
Làm như cậu biết khi nào mới nhận được $ :)
Cái này mình đã chơi rồi, lâu lắm mới có nhiều $.
Bạn cứ thử đi là biết

tranhaanh
23-08-2007, 12:00
cái này hình như 1000 lần xem mình được 0,7 $ thì phải. Không biết có đúng ko?? Nhưng mà mình chơi cái này ko phải chính bạn à. Nó hổ trợ cho GA mà. Dại gì ko chơi.

TieuThapNhatLang
23-08-2007, 20:16
Có thử đăng ký rồi....!!!!
Xem qua xem lại thấy không có lời nên ko chơi

tranhaanh
24-08-2007, 20:58
Có thử đăng ký rồi....!!!!
Xem qua xem lại thấy không có lời nên ko chơi

cái này có phải là 1 lý do.... Tui chơi cái lúc đầu mục đích chính củng là kiếm tiền thật nhưng vào đây thấy up ảnh và lấy code đều nhanh nên tui dùng nó thay photobucket luôn. Rất tiện lợi với dung lượng không giới hạn. Theo tôi nên dùng ... hết

rilwis
25-08-2007, 03:45
Cái này cũng hay đấy chứ nhỉ, mình thử xem sao. Cám ơn bạn nhiều.

newbie86
25-08-2007, 06:50
Chơi để hổ trợ GA là sao bạn?

tranhaanh
25-08-2007, 14:00
Chơi để hổ trợ GA là sao bạn?

nếu bạn biết các 4rum có RS với GOOGLE thì đây củng là 1 cách RS đó. Chắc bạn củng đả hiểu 1 phần, tôi nói quan như thế này: 1 người vào xem ảnh của bạn thì số Page impressions (người xem quảng cáo) của bạn sẻ tăng lên và nếu họ có hứng thú để click quảng cáo ở trân bức ảnh của bạn thì.....50-50 tức là sao nhỉ???....Shareapic sẻ ăn 50% giá trị click đó và 50% còn lại.....của thằng nào post ảnh lên ấy ^.^ Nói đến đây có người ko hiểu là làm sao để nó nhận ra được quảng cáo của mình để click thì tôi xin thưa rằng trong đó củng có 1 chổ để cách bạn điền số (pub) vào rất đơn giản chỉ việc copy và paste. Hảy đăng ký nhanh và kiếm tiền nha các bạn. Nếu có thắc mắc gì xin các bạn cứ hỏi tự nhiên và đừng quên link của tôi:

http://www.shareapic.net/ref.php?owner=tranhaanh

và abum của tôi nếu bạn thấy thích:
http://www.shareapic.net/content.php?gid=138093&owner=tranhaanh

BeCare
25-08-2007, 18:28
Không biết cái này có cơ chế phát hiện "nhóm xem ảnh" không nhỉ ?
lol

rilwis
25-08-2007, 19:01
Mình đăng kí thử nhưng cả 2 email tại Yahoo và Google đều không thấy nhận được mail. Không biết do bị sao nữa. Có ai gặp trường hợp như mình không?

tranhaanh
26-08-2007, 10:12
Mình đăng kí thử nhưng cả 2 email tại Yahoo và Google đều không thấy nhận được mail. Không biết do bị sao nữa. Có ai gặp trường hợp như mình không?

trường hợp này bạn hảy đợi 1 ngày đi. Mình củng vậy mà. Có gì nhắn lại nha

tranhaanh
26-08-2007, 10:13
Không biết cái này có cơ chế phát hiện "nhóm xem ảnh" không nhỉ ?
lol

là sao hả bạn. Bạn có thể nói rỏ ra 1 chút về cái "nhóm xem ảnh" mà bạn nói ko?? Mình hơi gà về phần "ẩn dụ từ" nên cái này ko biết ^.^

myclip
26-08-2007, 17:09
nho nhang qua, ko the tuong tuong noi

tranhaanh
26-08-2007, 21:30
nho nhang qua, ko the tuong tuong noi

bạn thích ban nick hay sao mà vào đây spam ko dấu vậy. Làm cho box của tui mất cả hứng thú

myclip
27-08-2007, 12:49
Tôi đã việt nam hóa các domain của byethost thành domain: adsensevietnam.vno.vn

thấy nó giống việt nam hơn :-)

tranhaanh
27-08-2007, 14:33
Tôi đã việt nam hóa các domain của byethost thành domain: adsensevietnam.vno.vn

thấy nó giống việt nam hơn :-)

thằng này bị điên mất rùi. May mà admin ban kịp ko thôi hậu họa khó lường

vnmarser
18-09-2007, 22:44
ô hô, tớ vừa reg thử phát. Hay đấy, cái món này để thay photobucket cũng ổn phết lol
Lại vừa gắn cái pub ID GA vào, kiếm thêm chút đỉnh :w00t:
Nhưng mà up ảnh xong phải chờ nó approve, không biết có lâu không các bác???
Giả sử nếu ai đó chưa có GA acc, nếu đăng ký ở đây rồi mang cái id đi gắn vào site khác thì GA nó có tính tiền như đăng ký kiểu thông thường không các bác? Nếu có em đăng ký cái GA cho ku em vợ em để nó có tiền mua sữa cho con em :w00t: