PDA

View Full Version : Làm sao chặn không cho xem video youtube offline

tuankhanhsaigon
06-11-2017, 14:56
Hôm nay tình cờ xem video này mới biết có thể chặn không cho người dùng tải video offline về xem, mà tìm hoài ko thấy phần cài đặt ở đâu. Ai biết cài đặt để người xem không thể tải về xem offline chỉ tớ với

https://uploads.tapatalk-cdn.com/20171106/e0e54701863bc6a0633dbeeb7d693592.jpg

superthin
06-11-2017, 20:26
Xem được là download được, không có lý do gì để chặn, lo mà làm nội dung cho tốt để người ta yêu mến kênh và vào xem thường xuyên, chứ chặn download là một cách làm ngu ngốc.

tuankhanhsaigon
07-11-2017, 00:34
Xem được là download được, không có lý do gì để chặn, lo mà làm nội dung cho tốt để người ta yêu mến kênh và vào xem thường xuyên, chứ chặn download là một cách làm ngu ngốc.

Mở miệng ra sao nghe nó hôi thối thế, chưa súc miệng àh?

Nghe cho rõ đây:

Nếu người dùng ko download để xem ofline được thì họ buộc phải xem trực tuyến => video sẽ tăng lượt xem, mình sẽ kiếm được tiền nhiều hơn.

Còn họ download về xem offline thì bạn ăn gì? Cạp đất mà ăn àh? Đúng là đồ đầu đất thật

LiteVN
07-11-2017, 03:00
làm sao mà chặn được :lick:, xem được là down được thôi
thớt hơi nóng đấy nhỉ, dĩ hòa vi quý đi

chienthanvn2001
07-11-2017, 08:51
ko upload video nữa thì nó sẽ ko chạy , mà không chạy video thì sẽ không download được

Đồi Gió Hú
07-11-2017, 09:03
ông thần @tuankhanhsaigon hôm bữa nghe bảo có mấy căn biệt thự chà bá ở SG, ko lo đi tỉa tót cây cảnh vui thú điền viên mà lại đi kiếm bạc lẻ với youtube hả. Thiệt không thể tin nổi

NAMMC
07-11-2017, 10:08
Cái này chỉ chặn được trên Mobile thôi còn trên PC thì ...

tuankhanhsaigon
07-11-2017, 19:59
ông thần @tuankhanhsaigon hôm bữa nghe bảo có mấy căn biệt thự chà bá ở SG, ko lo đi tỉa tót cây cảnh vui thú điền viên mà lại đi kiếm bạc lẻ với youtube hả. Thiệt không thể tin nổi

Tỉa cây cảnh đã có osin làm rồi nhé. Trên youtube đầy người kiếm bạc triệu chứ ko phải bạc lẻ đâu, ông thánh phán của BHMedia ơi.

nguagovt
07-11-2017, 20:14
Mở miệng ra sao nghe nó hôi thối thế, chưa súc miệng àh?

Nghe cho rõ đây:

Nếu người dùng ko download để xem ofline được thì họ buộc phải xem trực tuyến => video sẽ tăng lượt xem, mình sẽ kiếm được tiền nhiều hơn.

Còn họ download về xem offline thì bạn ăn gì? Cạp đất mà ăn àh? Đúng là đồ đầu đất thật
Họ tải để lúc ko có Wifi , 3G dùng, chứ có max MB xem thì tải làm cái gì cho nặng máy.

poorbussiness
08-11-2017, 12:53
Tỉa cây cảnh đã có osin làm rồi nhé. Trên youtube đầy người kiếm bạc triệu chứ ko phải bạc lẻ đâu, ông thánh phán của BHMedia ơi.

để ô sin nó lo nốt việc này, đi hỏi chi khổ vậy anh

Đồi Gió Hú
08-11-2017, 14:40

chắc là hỏi cho rõ rồi báo cáo lại cho ô sin đó mà

blogdohoa
08-11-2017, 16:43
Tôi thấy bác chủ thớt nóng tính quá, Bác Supperthin nói đúng quá rồi còn gì? Bác tiếc gì mấy đồng lẻ đấy, 10 người thì may ra có 1 người tải về xem offline. Tôi thấy giống cái trường hợp youtube red của tôi hàng tháng vẫn có thu nhập từ red nhưng chẳng thấm vào đâu phải nói là rất rất ít. Người ta góp ý thì nên nghe, chứ bác đi hỏi người ta người ta trả lời bác nhảy vào mồm người ta thế thì anh em sau ai muốn nc với Bác nữa. Chào thi đua quyết thắng.

congdongnet
08-11-2017, 19:43
Hôm nay tình cờ xem video này mới biết có thể chặn không cho người dùng tải video offline về xem, mà tìm hoài ko thấy phần cài đặt ở đâu. Ai biết cài đặt để người xem không thể tải về xem offline chỉ tớ với

Bác tắt chức năng này thì bác phải đặt bản quyền video là của bác thì mới được nha. :D

Jam
08-11-2017, 20:24
Cái tải về đó người ta hay tải để dùng cho không có mạng, chứ thời này chả ai rãnh tải về xem Offline cho nặng máy đâu, mà tải về vậy cũng xem có 3 ngày là nó mất.
Còn máy tính thì tải bằng IDM... nên chặn kiểu gì
Mà thời này chả ai còn xem Offline đâu bác. Nếu kênh bác tốt thì họ mò vào xem, chứ em nghĩ bác đừng tìm cách chặn để họ xem Online làm gì. Không xem kênh này thì kênh khác. Nên tốt nhất là bác làm kênh bác ngon lành vào thì khách tự mò xem thôi

tuankhanhsaigon
09-11-2017, 22:05

Uh, tớ đã đi hỏi osin và nó có câu trả lời là: chỉ những video có lượt xem cao thì sẽ tự động không có chế độ download offline. Cao bao nhiêu thì ko rõ, mình đoán chắc cỡ 1 triệu views là ko thể xem offline được