PDA

View Full Version : Anh em cẩn thận thằng lừa đảo này nhé Ngô Minh Hải

nguyenduya
20-09-2017, 19:12
Anh em ai giao dịch với thằng này thì cẩn thận nhé, biết nó từ 2013 đến nay check ko thấy phốt nên có mua 2 GA content chưa pin nói có bảo hành mà không bảo hành như thỏa thuận lại giờ trò cù nhây. Skype: haiminh199121, FB: facebook(.)com/hai(.)minh.587, nick MMO4ME: mmo4me(.)com/members/anhtinhga(.)86965/, nick DDTH: ddth(.)com/member(.)php/1044507-haiminh1991 SĐT: 0988553553 - 0971553553

Mod bên MMO4ME đã cho biết kết quả từ buổi làm việc tối hôm 21/9/2017. Mọi người vào xem nhé!

Update mới nhất liên quan đến chứng minh site đặt GA không vấn đề và mình nghi ngờ GA 2017 b Ngô Minh Hải bán cho mình có vấn đề: mmo4me(.)com/threads/ngo-minh-hai-lat-long-khong-bao-hanh-nhu-thoa-thuan(.)342635/page-3#post-6284125

i(.)imgur(.)com/GRt1Aau(.)jpg

Update kết luận của BQT:
mmo4me(.)com/threads/ngo-minh-hai-lat-long-khong-bao-hanh-nhu-thoa-thuan(.)342635/page-2#post-6283186
mmo4me(.)com/threads/ngo-minh-hai-lat-long-khong-bao-hanh-nhu-thoa-thuan(.)342635/page-3#post-6285028

i(.)imgur(.)com/ArYd2R0(.)jpg
i(.)imgur(.)com/04q8KUS(.)jpg

Thông tin như sau :

i(.)imgur(.)com/BsQOweh(.)jpg

i(.)imgur(.)com/zOHT4H7(.)jpg
i(.)imgur(.)com/yirKFSz(.)jpg
i(.)imgur(.)com/5NLM5ZE(.)jpg
i(.)imgur(.)com/2e1Yw4y(.)jpg
i(.)imgur(.)com/YCVqlqf(.)jpg
i(.)imgur(.)com/G9OpC8U(.)jpg
i(.)imgur(.)com/mDt87gA(.)jpg
i(.)imgur(.)com/nonKpmK(.)jpg
i(.)imgur(.)com/b4TwLhq(.)jpg
i(.)imgur(.)com/PUkFJ24(.)jpg
i(.)imgur(.)com/15Aia9u(.)jpg
i(.)imgur(.)com/kkBnUtK(.)jpg
i(.)imgur(.)com/sPAWKqt(.)jpg
i(.)imgur(.)com/KrBuXtF(.)jpg
i(.)imgur(.)com/qHqHZMP(.)jpg
i(.)imgur(.)com/I9vOvx7(.)jpg

i(.)imgur(.)com/qAUunmu(.)jpg

Bài gốc: mmo4me(.)com/threads/ngo-minh-hai-lat-long-khong-bao-hanh-nhu-thoa-thuan.342635/

vinazo911
20-09-2017, 22:02
KLq , nhưng sdt đẹp quá mà lại đi lừa đảo, ^^

shishima
20-09-2017, 22:17
hộ link cho thím

Anh em ai giao dịch với thằng này thì cẩn thận nhé, biết nó từ 2013 đến nay check ko thấy phốt nên có mua 2 GA content chưa pin nói có bảo hành mà không bảo hành như thỏa thuận lại giờ trò cù nhây.
FB: http://facebook.com/hai.minh.587,
nick MMO4ME: http://mmo4me.com/members/anhtinhga.86965/,
nick DDTH: http://ddth.com/member.php/1044507-haiminh1991
SĐT: 0988553553 - 0971553553

Thông tin như sau :

Read more: http://www.ddth.com/showthread.php/1349269-Anh-em-c%E1%BA%A9n-th%E1%BA%ADn-th%E1%BA%B1ng-l%E1%BB%ABa-%C4%91%E1%BA%A3o-n%C3%A0y-nh%C3%A9-Ng%C3%B4-Minh-H%E1%BA%A3i#ixzz4tETaPd7I

tên em xấu lắm
20-09-2017, 22:27
Từ trước đến giờ chưa thấy ai dám bảo hành ga.

Kể cả mình bán nhiều rồi, dù acc của mình là acc xịn nhưng bán xong là xong! Gà chúa mà chơi... Thì cũng dis trong một nốt nhạc :)

tranthang20_2006
20-09-2017, 22:42
Từ trước đến giờ chưa thấy ai dám bảo hành ga.

Kể cả mình bán nhiều rồi, dù acc của mình là acc xịn nhưng bán xong là xong! Gà chúa mà chơi... Thì cũng dis trong một nốt nhạc :)

Đã thỏa thuận bảo hành thì phải bảo hành thôi.

vinazo911
20-09-2017, 23:39
Do thỏa thuận 2 bên thôi, website mình đặt Ga mà không vi phạm chính sách google bị diss ga thì sao ????

thatlachan
20-09-2017, 23:49
Ko biết bố nào đúng hay sai ở đây nhưng thỏa thuận bảo hành là phải bào hành

NAMMC
21-09-2017, 07:41
Bên MMO đã có trả lời rồi, bình tĩnh và chờ đợi thôi có gì mà phải bóc phốt nhau trên nhiều diễn đàn vậy

Điện Cơ
21-09-2017, 08:13
từ trước đến giờ chưa thấy ai dám bảo hành ga.

ga pin chưa pay bác bán bao nhiêu ạ =))

nguyenduya
21-09-2017, 08:27
Bên MMO đã có trả lời rồi, bình tĩnh và chờ đợi thôi có gì mà phải bóc phốt nhau trên nhiều diễn đàn vậy

Câu trả lời kéo dài trong 1,5-2 tháng và còn cố tình kéo dài thêm thời gian thì m ko chờ được, m xác định mất rồi nên cho lên để mn biết vậy. Ga chưa pin m mua 4tr 1 con, 2 con là 8tr đắt hơn gấp đôi so với giá thị trường lúc đó để đổi lấy bảo hành. Cũng giống như kiểu đi mua điện thoại mặc dù đắt hơn nhưng mn vẫn mua ở FPT do có gói bảo hành vàng ấy b. Giờ chờ hơn 1 tháng rồi nên xác định mất để làm việc khác và bóc phốt luôn cho rồi.

vinazo911
21-09-2017, 08:30
Thông tin thì thị trường Ga chưa pin 1tr5, đã pin 4tr5, đã pay 10tr ^^

NAMMC
21-09-2017, 08:49
Câu trả lời kéo dài trong 1,5-2 tháng và còn cố tình kéo dài thêm thời gian thì m ko chờ được, m xác định mất rồi nên cho lên để mn biết vậy. Ga chưa pin m mua 4tr 1 con, 2 con là 8tr đắt hơn gấp đôi so với giá thị trường lúc đó để đổi lấy bảo hành. Cũng giống như kiểu đi mua điện thoại mặc dù đắt hơn nhưng mn vẫn mua ở FPT do có gói bảo hành vàng ấy b. Giờ chờ hơn 1 tháng rồi nên xác định mất để làm việc khác và bóc phốt luôn cho rồi.

Quả này chắc là khó rồi, Band Nick MMO thì lập Nick khác là song. Giờ người khôn của khó, làm gì cũng cần đề phòng. Nhất thân nhì quen.

trung__123
21-09-2017, 09:19
SĐT đẹp quá 53 =))

nguyenduya
21-09-2017, 09:29
Quả này chắc là khó rồi, Band Nick MMO thì lập Nick khác là song. Giờ người khôn của khó, làm gì cũng cần đề phòng. Nhất thân nhì quen.

Thì thế nên m mới bảo là biết thằng bán GA từ 2013 và thấy nó chưa có phốt gì nên mới mua mà b, nào ngờ nó làm trò đó

Jam
21-09-2017, 09:33
GA mà bảo hành thì quá phiêu. Trong thời đại dịch càng nhiều. Nhưng mà nhận bảo hành thì phải hoàn thành dịch vụ

nhockquay0301
21-09-2017, 09:35
Thì thế nên m mới bảo là biết thằng bán GA từ 2013 và thấy nó chưa có phốt gì nên mới mua mà b, nào ngờ nó làm trò đó

ủng hộ thớt, cho ae đỡ dính bả theo. ko cần biết thị trường như nào nhưng mà cam kết mà ko làm đc thì bem chết >.<

haiminh1991
21-09-2017, 11:52
Tôi đây, khổ thanh niên mua 1 ga bi die 2 lần bảo hành đẩy đủ 2 lần, cũng con đã bảo hành đó die lần 3 không được bảo hành, h đi tất cả các diễn đàn, group fb đăng bài -_- -_-

Jam
21-09-2017, 12:01
Tôi đây, khổ thanh niên mua 1 ga bi die 2 lần bảo hành đẩy đủ 2 lần, cũng con đã bảo hành đó die lần 3 không được bảo hành, h đi tất cả các diễn đàn, group fb đăng bài -_- -_-

Bên kia xong giờ qua bên ni nữa. Túm lại là chốt lại và kết thúc mọi chuyện nào các bác

mamalala
21-09-2017, 12:01

Bảo hành là bảo hành không chạy mà chết, chứ đã đặt ads không cần biết web chất lượng hay không chất lượng là hết bảo hành.
Chả nhẽ giờ chơi search đặt lên 2-3 là die xong quay ra kêu bảo hành sao?

nguyenduya
21-09-2017, 12:15
Bảo hành là bảo hành không chạy mà chết, chứ đã đặt ads không cần biết web chất lượng hay không chất lượng là hết bảo hành.
Chả nhẽ giờ chơi search đặt lên 2-3 là die xong quay ra kêu bảo hành sao?

m ko chơi cheat search chỉ đặt web ngày 100-200 traffic chủ yếu từ google search, còn nếu bảo là đặt ADS lên rồi ko BG nữa thì tốt nhất trước khi mua nói rõ ra chứ không cần phải vòng vo và trước khi mua m cũng có hỏi rõ ràng bảo hành ntn rồi chứ không phải không hỏi. Tất cả những gì cần m đã đều chụp ảnh màn hình up lên không giấu diếm gì hết ngoại trừ các thông tin liên quan đến tài khoản và web, b có thể vào đọc bài gốc

vodanhkhach123
21-09-2017, 12:16
Mình không rành về đk gà nhưng đợt rồi mình die 3 con từ domain .tk và ga. Có 1 acc tk của ông a ở trên này đặt trên site xong site bị block luôn :) mình có tầm 8 con gà việt đặt đủ site gà đăng ký bằng domain đàng hoàng k có con nào die cả. Tất nhiên là tất cả site traffic sạch sẽ k cheat nhé. Ai mua gà nên né domain free ra.

nguyenduya
21-09-2017, 12:39
Mình không rành về đk gà nhưng đợt rồi mình die 3 con từ domain .tk và ga. Có 1 acc tk của ông a ở trên này đặt trên site xong site bị block luôn :) mình có tầm 8 con gà việt đặt đủ site gà đăng ký bằng domain đàng hoàng k có con nào die cả. Tất nhiên là tất cả site traffic sạch sẽ k cheat nhé. Ai mua gà nên né domain free ra.

Toàn bộ GA cậu Hải này giao cho m đều reg từ domain .tk và web reg GA còn có traffic cực thấp b à. Sau khi giao GA xong cái là web reg GA còn ko vào được nữa, kháng cáo bằng web reg cũng ko được luôn

lion9rock
21-09-2017, 12:50

Chuẩn luôn. Mình cũng mới đi 1 con GA mua của 1 bác trên này, cũng domain .tk

Khác cái với bác trên là không được bảo hành :D

nguyenduya
21-09-2017, 15:55
Chuẩn luôn. Mình cũng mới đi 1 con GA mua của 1 bác trên này, cũng domain .tk

Khác cái với bác trên là không được bảo hành :D

bảo hành là do thỏa thuận đôi bên mà b

haiminh1991
21-09-2017, 16:04
site 90% là hình ảnh bản quyền, mà cứ đổ lỗi do ga tài thật, kết luận lại lần nữa là không có bảo hành lần 3 bạn nhé taihinhanhdep .xyz, hinhnenvip .net

azlazco
21-09-2017, 16:26
Đến chịu ông chủ top ... khắp nơi kêu gào .

vancaokk01
21-09-2017, 17:06
nó lừa đảo nên mới có tiền mà mua sim đẹp đó bạn :D

nguyenduya
21-09-2017, 17:14
site 90% là hình ảnh bản quyền, mà cứ đổ lỗi do ga tài thật, kết luận lại lần nữa là không có bảo hành lần 3 bạn nhé taihinhanhdep .xyz, hinhnenvip .net

Site tôi đều cài DMCA, c vào check đi xem có ai nhận bản quyền về các ảnh đó không rồi hãy phát biểu nhé, còn bảo hành hay không thì đã có thỏa thuận trước khi mua GA m có post ở bài gốc bên MMO4ME rồi, mn ai cũng có suy nghĩ riêng và biết thế nào là đúng sai và b không cần phải đôi co với tôi làm gì. Nếu như dịch vụ tốt mn sẵn sàng ủng hộ còn ngược lại thì cần đề phòng tránh xa thôi, ở đây rơi vào trường hợp nào mn tự biết rồi

nguyenduya
21-09-2017, 17:15
Đến chịu ông chủ top ... khắp nơi kêu gào .

nếu việc cho mn biết về giao dịch và bảo hành không như thỏa thuận để rút kinh nghiệm là "kêu gào" thì mình chấp nhận việc mang tiếng để mn cùng biết đến sự việc này mà tránh xa và không phạm phải sai lầm như mình.

vietnamesetoys
21-09-2017, 20:20
mình có ý này: người bán nên có 1 web để đặt mã adsense, sau đó người cần mua theo dõi 2 tháng nếu ổn thì mới mua, nói sai mong bỏ qua nhé

azlazco
21-09-2017, 20:58
Site mà ko vi phạm có đặt chi chít cũng chả chết được GA ... Site ngon thì viết bài reg phát là có GA rồi :)) . Mình có site aff cỡ khoảng hơn 100 bài reg phát active luôn !

nhule
21-09-2017, 21:06
báo ca đi thớt. cho mọt gông luôn

thanhcan2005
21-09-2017, 21:14
Cũng đã từng mua của bác này năm 2015. Mua con đầu tiên đặt lên được 2 hôm thì nó bắt đăng ký lại. Sau bác ấy đổi cho con khác. Nay đã được 2 năm.

haiminh1991
21-09-2017, 23:04
Mình xin tóm tắt lại đoạn chat

Chính sách bảo hành GA bên mình đã quy định rõ trên website: http://vietmmo.net/quy-dinh-ve-bao-hanh/

25-08-2017 Hỏi mua G và mình đã thông báo tiền số thời gian bảo hành 1 tháng

[​IMG]https://i.imgur.com/ALCSKgN.jpg[​/IMG]

Ngày 30-07-2017 GA die và pm lại mình đòi bảo hành và đc bảo hành đầy đủ lần 1
[​IMG]https://i.imgur.com/rLbBVay.jpg[​/IMG]

Ngày 01-08-2017 GA die và pm lại mình đòi bảo hành theo quy định GA trả bảo hành lần thứ 2: Không được bảo hành nhưng mình vẫn vui vẻ tiếp tục bảo hành cho bạn ấy vì thời gian GA die gần nhau.

[​IMG]https://i.imgur.com/gXpLJtS.jpg [​/IMG]

Ngày 09-08 Gà đã đc bh lần 2 die và bạn ấy đồi BH lần 3 nhưng bị từ chối, sau đó làm ầm lên. Chính sách mình đã ghi rất rõ trên website người mua không yêu cầu cụ thể về chính sách bảo hành.
[​IMG]https://i.imgur.com/DA7l59G.jpg[​/IMG]

Thêm vào đó mình Đã gửi support Google và nhận lại kết quả invalid activity và website 90% là hình ảnh bản quyền nhưng ng mua vẫn cố tình đăng bài tố cáo khắp nơi hạ uy tín của mình

RẤT MONG BQT làm rõ vụ việc này.

vinazo911
21-09-2017, 23:13
Căng quá, Giang hồ lại dậy sóng gió rồi đây. Anh em mua bán Ga bay hết vào đây làm rõ trắng đen cho chủ thớt nào :)

ngocphandang
21-09-2017, 23:49
Thớt cù nhầy VCL. Die cả 3 lỗi do thớt rồi. Thế ông bỏ 4 củ ra mua thì ông ngồi ông giết chết gà người ta đến lúc nào thõa mãn thì thôi à? thường hàng bảo hành người ta không bảo hành tiếp cho đâu, hoặc có bảo hành người ta cũng khấu trừ vào số thời gian còn lại. Được bảo hành 2 lần rồi còn kêu ca gì nữa. Còn site kêu ko vi phạm? đọc lại chính sách của GA đi. Site s.e.x 100% vi phạm điều khoản nếu đặt GA, site s.e.x ko đặt được GA, nhưng cũng index bình thường. Đừng kêu là site mình index nên ko vi phạm.

nguyenduya
22-09-2017, 00:24
Thớt cù nhầy VCL. Die cả 3 lỗi do thớt rồi. Thế ông bỏ 4 củ ra mua thì ông ngồi ông giết chết gà người ta đến lúc nào thõa mãn thì thôi à? thường hàng bảo hành người ta không bảo hành tiếp cho đâu, hoặc có bảo hành người ta cũng khấu trừ vào số thời gian còn lại. Được bảo hành 2 lần rồi còn kêu ca gì nữa. Còn site kêu ko vi phạm? đọc lại chính sách của GA đi. Site s.e.x 100% vi phạm điều khoản nếu đặt GA, site s.e.x ko đặt được GA, nhưng cũng index bình thường. Đừng kêu là site mình index nên ko vi phạm.

Đang làm việc giữa người bán, người mua, trung gian và 1 bên có uy tín khác. Mọi việc sẽ được cập nhật vào buổi sáng ngày 22/9. B không cần phải sốt ruột thay cho người bán.

- - - Updated - - -

Căng quá, Giang hồ lại dậy sóng gió rồi đây. Anh em mua bán Ga bay hết vào đây làm rõ trắng đen cho chủ thớt nào :)

cám ơn b, mọi việc sẽ được cập nhật lần cuối bởi mod bên MMO4ME ở topic gốc vào ngày 22/9

young.kidz
22-09-2017, 00:28
vào hóng cho vui :D, nhân tiện đợi GÀ PI

nguyenduya
22-09-2017, 00:39

Nếu 3x và bản quyền nó là 1 theo cách b đánh đồng như trên thì tại sao gg lại tách nó ra làm 2 chính sách riêng biệt thế?

kiemtien_mk
22-09-2017, 09:24
Ông thớt trẻ con vãi nhái

nguyenduya
22-09-2017, 09:28
Ông thớt trẻ con vãi nhái

Đã có kết quả tại topic gốc, nếu b thấy m trẻ con và không có ý muốn bảo vệ quyền lợi của người mua mời b ko cần phải theo dõi topic này và cả topic gốc

tuyenbt
22-09-2017, 10:03
Theo nhận xét chủ quan của tôi thì die khả năng lỗi do phía ông Hải là nhiều hơn, nhưng tốt nhất là refund tiền cho ông thớt để ko phải làm việc cùng ông thêm ngày nào nữa.Có cái chuyện con kiến chưa rõ ai đúng ai sai mà bắn phốt scam khắp nơi.

nguyenduya
22-09-2017, 10:07
Theo nhận xét chủ quan của tôi thì die khả năng lỗi do phía ông Hải là nhiều hơn, nhưng tốt nhất là refund tiền cho ông thớt để ko phải làm việc cùng ông thêm ngày nào nữa.Có cái chuyện con kiến chưa rõ ai đúng ai sai mà bắn phốt scam khắp nơi.

Mình hỏi b thế này nhé, GA m mua từ cuối tháng 7/2017 đến đầu tháng 8/2017 die và việc bảo hành kéo dài từ đó đến nay là gần hết tháng 9/2017 rồi mà không có GA dùng đặt vào web thì doanh thu trong khoảng thời gian đó bị thất thoát b sẽ làm gì? topic bên MMO4ME m lập từ 9/8 đến nay đã 1,5 tháng trôi qua và sự việc chưa được giải quyết dẫn đến m quyết định đưa lên cho mn cùng biết chứ không phải m không cho thời gian để cả 2 bên cùng tìm phương án giải quyết. B nên tìm hiểu trước rồi mới comment chứ

NAMMC
22-09-2017, 10:27
Mình hỏi b thế này nhé, GA m mua từ cuối tháng 7/2017 đến đầu tháng 8/2017 die và việc bảo hành kéo dài từ đó đến nay là gần hết tháng 9/2017 rồi mà không có GA dùng đặt vào web thì doanh thu trong khoảng thời gian đó bị thất thoát b sẽ làm gì? topic bên MMO4ME m lập từ 9/8 đến nay đã 1,5 tháng trôi qua và sự việc chưa được giải quyết dẫn đến m quyết định đưa lên cho mn cùng biết chứ không phải m không cho thời gian để cả 2 bên cùng tìm phương án giải quyết. B nên tìm hiểu trước rồi mới comment chứ

Bên MMO đã có kết luận cuối cùng. Mình nghĩ bạn nên Close Topic để tránh những tranh luận không cần thiết. Dĩ Hòa Vi Quý bạn à

taducthang
22-09-2017, 10:37
Website vi phạm bản quyền đặt quảng cáo GA lên thì sớm muộn cũng die, vấn đề chỉ là thời gian mà thôi, phải xác định là như vậy.

Site ảnh ko có ai vào nhận bản quyền ko có nghĩa tất cả hình ảnh trên site đều ko có bản quyền và ông thích làm gì với mấy cái ảnh đó thì làm cứ như kiểu ông là người nắm giữ bản quyền vậy. Ko ai nhận bản quyền ko có nghĩa là ông ko vi phạm (ko ăn cắp của người khác).

Nói như ông chủ thớt thì kênh YouTube tôi re-upload video của người khác, chỉ cần render lách qua bộ quét bản quyền của YouTube thì có nghĩa là kênh của tôi trong sạch à? Thế thì cái thằng ăn trộm ăn cắp mà không bị ai phát hiện, bị cảnh sát truy nã thì cũng là thằng trong sạch ko có tội à?

Ông mua GA về treo lên website vi phạm chính sách của Google để kiếm tiền mặc dù biết chắc chắn sẽ die một ngày nào đó, thế là ông bỏ thêm 2tr nữa để mua thêm cái gói bảo hành để hễ cứ die là đòi được đền cho con khác cho đến muôn đời. Ông ăn gì mà ông khôn thế? :))

Ở đây tôi ko bàn đến việc ai đúng ai sai vì tôi ko có thời gian ngồi xem mấy cái ảnh đọc log chat của 2 người nên ko rõ 2 bên thống nhất quy định bảo hành với nhau ntn cũng như cách ông bán reg GA ra sao. Tôi chỉ đánh giá việc làm của ông chủ thớt mà thôi, mục đích của ông cũng chả tốt đẹp gì cả đâu, bỏ 4tr ra để có được GA vĩnh viễn mà đặt quảng cáo trên site vi phạm chính sách :lol:

Khôn như ông quê tôi đầy =)))

azlazco
22-09-2017, 10:45
Giỏi biết chính xác thì build mẹ site mà reg đỡ phải đi mua =))))) GA reg mà full mail tôi reg bao con rồi bán nếu đàng hoàng có thấy chết đíu đâu ? Gặp những ông mua kiểu này sợ đến già cmnl

nguyenduya
22-09-2017, 11:38
Website vi phạm bản quyền đặt quảng cáo GA lên thì sớm muộn cũng die, vấn đề chỉ là thời gian mà thôi, phải xác định là như vậy.

Site ảnh ko có ai vào nhận bản quyền ko có nghĩa tất cả hình ảnh trên site đều ko có bản quyền và ông thích làm gì với mấy cái ảnh đó thì làm cứ như kiểu ông là người nắm giữ bản quyền vậy. Ko ai nhận bản quyền ko có nghĩa là ông ko vi phạm (ko ăn cắp của người khác).

Nói như ông chủ thớt thì kênh YouTube tôi re-upload video của người khác, chỉ cần render lách qua bộ quét bản quyền của YouTube thì có nghĩa là kênh của tôi trong sạch à? Thế thì cái thằng ăn trộm ăn cắp mà không bị ai phát hiện, bị cảnh sát truy nã thì cũng là thằng trong sạch ko có tội à?

Ông mua GA về treo lên website vi phạm chính sách của Google để kiếm tiền mặc dù biết chắc chắn sẽ die một ngày nào đó, thế là ông bỏ thêm 2tr nữa để mua thêm cái gói bảo hành để hễ cứ die là đòi được đền cho con khác cho đến muôn đời. Ông ăn gì mà ông khôn thế? :))

Ở đây tôi ko bàn đến việc ai đúng ai sai vì tôi ko có thời gian ngồi xem mấy cái ảnh đọc log chat của 2 người nên ko rõ 2 bên thống nhất quy định bảo hành với nhau ntn cũng như cách ông bán reg GA ra sao. Tôi chỉ đánh giá việc làm của ông chủ thớt mà thôi, mục đích của ông cũng chả tốt đẹp gì cả đâu, bỏ 4tr ra để có được GA vĩnh viễn mà đặt quảng cáo trên site vi phạm chính sách :lol:

Khôn như ông quê tôi đầy =)))

Lúc mua m ko có mục đích gì khác ngoài mua GA để đặt lên web của m, nếu như GA reg chính thống không có vấn đề gì về domain thì tại sao khi bán xong lại hủy domain đi mặc dù GA reg tháng 7 và cuối tháng 7 m mua? Và thêm 1 điều nữa là bên bán là người buôn bán GA lâu năm ắt hẳn phải lường trước được các nguy cơ từ việc mua bán và bảo hành, nếu biết rủi ro vậy sao còn bán mà còn bán gấp đôi giá thị trường? b giải thích cho m nghi vấn này.

nguyenduya
22-09-2017, 11:40
Giỏi biết chính xác thì build mẹ site mà reg đỡ phải đi mua =))))) GA reg mà full mail tôi reg bao con rồi bán nếu đàng hoàng có thấy chết đíu đâu ? Gặp những ông mua kiểu này sợ đến già cmnl

vấn đề ở đây reg đàng hoàng là như thế nào khi m thấy domain reg GA bên seller bán cho m là đuôi .tk, sau khi reg xong GA hồi tháng 7 bán lại cho m cũng tháng 7 thì domain đó không truy cập được nữa?

nguyenduya
22-09-2017, 11:41
Bên MMO đã có kết luận cuối cùng. Mình nghĩ bạn nên Close Topic để tránh những tranh luận không cần thiết. Dĩ Hòa Vi Quý bạn à

đưa ra kết luận cuối cùng nhưng bên bán có thực hiện hay không là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau mà b, chuyện chưa dừng ở đây đâu b

vinazo911
22-09-2017, 11:46
vấn đề ở đây reg đàng hoàng là như thế nào khi m thấy domain reg GA bên seller bán cho m là đuôi .tk, sau khi reg xong GA hồi tháng 7 bán lại cho m cũng tháng 7 thì domain đó không truy cập được nữa?

Tên miền miễn phí mà, .tk không gia hạn thì bị hủy thôi ^^

emlanewbie
22-09-2017, 12:18
Theo kinh nghiệm của iem thì mấy loại ga reg bằng web đuôi tk đều tự die cả

nguyenduya
23-09-2017, 06:59
Update mới nhất liên quan đến chứng minh site đặt GA không vấn đề và mình nghi ngờ GA 2017 b Ngô Minh Hải bán cho mình có vấn đề: mmo4me(.)com/threads/ngo-minh-hai-lat-long-khong-bao-hanh-nhu-thoa-thuan(.)342635/page-3#post-6284125

binhseven
23-09-2017, 12:07
Bác gửi site mình check hộ cho nhé, chơi GA thì qtrong content với traffic nhất, còn GA thì nó 1 phần thôi, trước tớ chơi con GA reg tut sống tận hơn 2 năm, pay hơn 90K$ :D
Chơi GA qtrong nhất là may mắn, xong đến traffic với nội dung. Gửi site mình check hộ nhé

nguyenduya
23-09-2017, 12:20
Bác gửi site mình check hộ cho nhé, chơi GA thì qtrong content với traffic nhất, còn GA thì nó 1 phần thôi, trước tớ chơi con GA reg tut sống tận hơn 2 năm, pay hơn 90K$ :D
Chơi GA qtrong nhất là may mắn, xong đến traffic với nội dung. Gửi site mình check hộ nhé
GA của m bán cho b 1 con lolotica 2 con rồi, còn đòi check nữa à. FB: Nguyễn Hải Duy

binhseven
23-09-2017, 12:59
GA của m bán cho b 1 con lolotica 2 con rồi, còn đòi check nữa à. FB: Nguyễn Hải Duy

=)) Hên xui thôi bác

nguyenduya
23-09-2017, 13:20
=)) Hên xui thôi bác

GA của m đặt web bn năm ko sao giờ dính vào vụ này mệt lắm

FPT Software
23-09-2017, 15:02

nguyenduya
24-09-2017, 16:55
Update kết luận của BQT:
mmo4me(.)com/threads/ngo-minh-hai-lat-long-khong-bao-hanh-nhu-thoa-thuan(.)342635/page-2#post-6283186
mmo4me(.)com/threads/ngo-minh-hai-lat-long-khong-bao-hanh-nhu-thoa-thuan(.)342635/page-3#post-6285028

i(.)imgur(.)com/ArYd2R0(.)jpg
i(.)imgur(.)com/04q8KUS(.)jpg

0902044440
24-09-2017, 17:20
Mình nghĩ 2 cái hót nhai kia đẹp quạ. Dân lừa thường dùng các sim rác chứ ai ít khi dùng cái hot nhai cỡ đó cả. Không đọc nội dung nên không comment :D

noimuarecom
24-09-2017, 18:29
Bây giờ kết quả ra sao rồi bác nguyenduya thông tin anh em được biết xem sao? kể ra thấy số 2 điện thoại đấy cũng đáng giá đấy chứ.

nguyenduya
24-09-2017, 18:57
Bây giờ kết quả ra sao rồi bác nguyenduya thông tin anh em được biết xem sao? kể ra thấy số 2 điện thoại đấy cũng đáng giá đấy chứ.

kết quả e đã cập nhât ở #1, mn vào xem nhé

YoYo Nguyễn
25-09-2017, 15:46
:glare::glare: đã có kết luận của GG là do site của ông mà . Mua Ga người tao bảo hành 2 lần là có tâm rồi bthg đéo ai đi bảo hành GA ông đặt lên web*** ông cheat gà die xong cũng đòi bảo hành à ! sai lầm là ông bán chấp nhận bảo Hành 1 tháng . Nói chung mua gà thì đỏ đen ! Tôi chưa thấy có vấn đề lừu đảo gỉ ở đây cả trả tiền nhận hàng có bảo hành 2 lần nên tốt nhất kêu gào ít thôi

nguyenduya
25-09-2017, 17:47
:glare::glare: đã có kết luận của GG là do site của ông mà . Mua Ga người tao bảo hành 2 lần là có tâm rồi bthg đéo ai đi bảo hành GA ông đặt lên web*** ông cheat gà die xong cũng đòi bảo hành à ! sai lầm là ông bán chấp nhận bảo Hành 1 tháng . Nói chung mua gà thì đỏ đen ! Tôi chưa thấy có vấn đề lừu đảo gỉ ở đây cả trả tiền nhận hàng có bảo hành 2 lần nên tốt nhất kêu gào ít thôi

b nên đọc hiểu các comment và bài viết của m xem m có đặt GA lên web 3x hay cheat gì không rồi hẵng comment nhé, con người hơn con vật là ở chỗ có suy nghĩ đó b

sông thu
25-09-2017, 20:25
vãi mấy thằng lừa đảo

kiemtien_mk
25-09-2017, 20:51
Nói thật mình chả biết thằng hải là thằng nào, và thằng thớt là thằng nào, và cũng éo bênh thằng hải.
Chỉ nói thật một điều là thằng mua GA nó đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm, phải mình mà là thằng hải thì éo bao giờ bảo hành cho thằng này.. =>> thằng hải cũng ngu, vì bán xong nó đặt lên site 3x, hay cheat nhưng nó cứ bảo nó ko đặt, ko cheat, cũng éo biết.. ngu toàn tập

thanhcan2005
25-09-2017, 21:09
Tôi cũng hiểu cái cảm giác mua GA sau nó die thì tức thật đấy nhưng người ta cũng bảo hành cho bác 2 lần rồi thì bác nên xem xét lại chính web của bạn. Người ta cũng là dân làm ăn cả, gặp KH như bác chắc bỏ nghề. Cá nhân tôi thấy, mấy web của bác nội dung thì sơ sài, ảnh copy trước sau thì cũng dính chưởng. Tôi nghĩ nên dừng ở đây. Đề nghị Mod close thớt.

Jam
26-09-2017, 10:38
Anh em bớt nóng. Việc giải quyết xong rồi. MOD Close nào

paymevietnam
26-09-2017, 11:15
KLq , nhưng sdt đẹp quá mà lại đi lừa đảo, ^^

Đẹp thì mới nhiều người dễ tin người chớ

YoYo Nguyễn
26-09-2017, 14:22
b nên đọc hiểu các comment và bài viết của m xem m có đặt GA lên web 3x hay cheat gì không rồi hẵng comment nhé, con người hơn con vật là ở chỗ có suy nghĩ đó b

ông mới có vấn đề đọc hiểu tôi đang nói bảo hành 2 lần là có tâm rồi chứ ai rồ đéo đâu cứ chết là đi bảo hành cho ông, nhỡ ông đặt lên web vi phạm chết acc đi đòi bảo hành à chứ tôi đéo nói ông đặt lên web*** hay cheat. Còn nếu ông khẳng định không vi phạm thì tự đi đăng ký GA đi. Đúng !! ông nói câu này chuẩn đấy con người hơn nhau ở con vật ở chỗ có suy nghĩ. Tôi mua acc GA chết thì biết là do web mình đéo bjo kêu ai . Còn tôi nói thật ông bán cũng đúng là quá ngu khi đi bán cho ông lại còn nhận bảo hành! còn ông là thằng vin vào cái sai lầm của người khác để bắt bẻ nói scam này nọ thì cũng không phải người tốt gì

nguyenduya
26-09-2017, 19:19
ông mới có vấn đề đọc hiểu tôi đang nói bảo hành 2 lần là có tâm rồi chứ ai rồ đéo đâu cứ chết là đi bảo hành cho ông, nhỡ ông đặt lên web vi phạm chết acc đi đòi bảo hành à chứ tôi đéo nói ông đặt lên web*** hay cheat. Còn nếu ông khẳng định không vi phạm thì tự đi đăng ký GA đi. Đúng !! ông nói câu này chuẩn đấy con người hơn nhau ở con vật ở chỗ có suy nghĩ. Tôi mua acc GA chết thì biết là do web mình đéo bjo kêu ai . Còn tôi nói thật ông bán cũng đúng là quá ngu khi đi bán cho ông lại còn nhận bảo hành! còn ông là thằng vin vào cái sai lầm của người khác để bắt bẻ nói scam này nọ thì cũng không phải người tốt gì

trong các comment tôi có ghi rõ ràng là tôi không chơi 3x và cheat, vậy ai là người có vấn đề đọc hiểu đây? còn ông là ai, ở đâu mà vào đây chưa đọc đầu đuôi đã chửi bới um sùm lên? có phải là ông võ đoán quá khi tôi đã up lên con GA thứ 2 mua cùng đợt với GA thứ 1 die được bảo hành mà GA thứ 2 kia die mà lại không được bảo hành lần nào? ông cần đọc hiểu kỹ đi rồi hẵng comment kẻo người ta cười cho đấy.

vietnamesetoys
26-09-2017, 19:56
mình cũng định mua 1 con tút rẻ đặt lên web cho oách, nhưng ko dám, vì site view rất ít, lỡ vướng tội Hiệu suất quảng cáo quá tệ, nó cho ra đi thì tiêu, nên thôi luôn

minhkien68
26-09-2017, 20:00
trong các comment tôi có ghi rõ ràng là tôi không chơi 3x và cheat, vậy ai là người có vấn đề đọc hiểu đây? còn ông là ai, ở đâu mà vào đây chưa đọc đầu đuôi đã chửi bới um sùm lên? có phải là ông võ đoán quá khi tôi đã up lên con GA thứ 2 mua cùng đợt với GA thứ 1 die được bảo hành mà GA thứ 2 kia die mà lại không được bảo hành lần nào? ông cần đọc hiểu kỹ đi rồi hẵng comment kẻo người ta cười cho đấy.

Người ta cười bạn chứ cười ai

nguyenduya
26-09-2017, 20:41
Người ta cười bạn chứ cười ai

ok thôi b, nhưng không phải ai cũng chấp nhận mua GA với giá cao gấp đôi giá thị trường mà lại không đổi lấy 1 cái gì tương xứng với tiền bỏ ra cả ( ở tường hợp này của m là bảo hành ) còn bảo hành ra sao thì bên bán ra chính sách chứ ko phải m, m thục hiện theo đúng chính sách của bên bán nhưng bên bán ko thực hiện đúng tức là bên bán làm sai thôi. Bên bán xác định được ngay từ đầu ko thực hiện được thì còn bán và nhận tiền của m làm gì để giờ có vụ này. B đặt trường hợp vào b đi mua điện thoại chẳng hạn, b mua phải hàng lỗi liên tục rồi đến 1 ngày b ko được bảo hành nữa trong khi thời gian bảo hành vẫn còn thì b nghĩ sao?

vietnamesetoys
26-09-2017, 21:37
bây giờ theo mình như thế này đi: chủ topic hãy mua 1 tk adsense khác, cũng đặt trên trang web cũ, sau 1 tháng, nếu ko chết, nghĩa là do người bán

nguyenduya
26-09-2017, 22:40
bây giờ theo mình như thế này đi: chủ topic hãy mua 1 tk adsense khác, cũng đặt trên trang web cũ, sau 1 tháng, nếu ko chết, nghĩa là do người bán
web m đã đặt tk GA khác và mới nhận tiền hôm 22 vừa rồi rồi b, tk GA cũ của m có 3 con và đã bán cho 2 người ở ddth nên m mới có nhu cầu mua GA mới đề đặt rồi bán tiếp

nguyenduya
26-09-2017, 22:51
mn đọc cả phần update của m về việc m chấp nhận rủi ro đặt GA của m lên web die GA của bên bán để chứng minh web m không vấn đề nhưng bên bán ko chấp nhận nhé, phần đó m cập nhật ở #1 lâu rồi nhưng chắc có lẽ không ai đọc và toàn vào phán như thánh nên m update lại:

vtdia
26-09-2017, 23:40
Cuối cùng mmo4me cũng ban nick Ngô Minh Hải và KL là scam :(
Thôi thì rút kinh nghiệm, bán ga nó nhạy cảm lắm, thỏa thuận ko kỹ thì đành chịu

ozawavip
26-09-2017, 23:48
:d hóng
lừa người người lừa lại thôi adi đà phật cmt đầu tieencho ddth :v

vietnamesetoys
27-09-2017, 06:52
web m đã đặt tk GA khác và mới nhận tiền hôm 22 vừa rồi rồi b, tk GA cũ của m có 3 con và đã bán cho 2 người ở ddth nên m mới có nhu cầu mua GA mới đề đặt rồi bán tiếp

ồ, vậy tk adsense của bên bán có vấn đề rồi, hay là yêu cầu bên bán trả lại 2 triệu, chứ bạn đòi lại 4 triệu cũng tội

nguyenduya
27-09-2017, 07:14
ồ, vậy tk adsense của bên bán có vấn đề rồi, hay là yêu cầu bên bán trả lại 2 triệu, chứ bạn đòi lại 4 triệu cũng tội

topic bên mmo4me mod bên đó đã giải quyết nhưng bên bán không chấp nhận đâu b.