PDA

View Full Version : Ghét Nhất Blog Nào Mà Cầm Chuột Phải

Jam
19-09-2017, 09:27
Không biết các bác thế nào, chứ khi em vào một Blog nào đó mà khóa chuột phải, không cho Copy là em khó chịu vãi. Thoát ra ngay lập tức. Không phải là em Copy bài viết rồi đi Post cho Blog của em nhé. Em chả cần cũng chả thèm làm thế.
Nhưng mà đang đọc bài bác nào đó hay và thấy có Link thì hay chuột phải để cho nó qua Tab mới tí đọc. Hoặc có khi bôi đen đoạn nào đó cho tập trung. Thế mà các bác cứ chặn xài chuột chỉ bởi vì sợ người ta Copy.
Em nghĩ chẳng cần phải làm như thế. Trình các bác làm Blog đạt đỉnh rồi thì ai Copy cũng đéo thèm quan tâm đâu nhỉ.

Klacks
19-09-2017, 09:36
Mình cũng ghét cái chức năng này, chỉ là trò mèo vớ vẩn, người ta muốn lấy thì viết tool leech 1 phát cả trang chứ ai rỗi hơi copy từng bài

anhdon12
19-09-2017, 09:50
Haha, disable javascript đi là xong thôi mà

t11nguyen
19-09-2017, 09:58
Hóng các bác để blog cấm chuột phải nào =)))

vietnamesetoys
19-09-2017, 10:25
ở các trang báo Việt ở hải ngoại, thường thấy cấm bôi đen và chuột phải là để hạn chế cái tình trạng: đi ngang qua xem thấy hay, bôi đen dán vô blog cá nhân

NAMMC
19-09-2017, 11:45
Không biết các bác thế nào, chứ khi em vào một Blog nào đó mà khóa chuột phải, không cho Copy là em khó chịu vãi. Thoát ra ngay lập tức. Không phải là em Copy bài viết rồi đi Post cho Blog của em nhé. Em chả cần cũng chả thèm làm thế.
Nhưng mà đang đọc bài bác nào đó hay và thấy có Link thì hay chuột phải để cho nó qua Tab mới tí đọc. Hoặc có khi bôi đen đoạn nào đó cho tập trung. Thế mà các bác cứ chặn xài chuột chỉ bởi vì sợ người ta Copy.
Em nghĩ chẳng cần phải làm như thế. Trình các bác làm Blog đạt đỉnh rồi thì ai Copy cũng đéo thèm quan tâm đâu nhỉ.

Một trong những biện pháp chống Copy và nó chỉ hiệu quả đối với chị em ngôi Văn Phòng :D

mondaika
19-09-2017, 11:52
Đọc cái topic ngộ ngộ "Ghét Nhất Blog Nào Mà Cầm Chuột Phải" em lại tưởng bác thích cầm chuột bằng tay trái =))

Pass
19-09-2017, 11:58
Họ cầm chuột phải ở blog của họ chứ có cấm ở blog của bác đâu ^^
Ai đã từng 1 thời, ngày xưa làm web html còn cấm copy thuột phải hiện thông mới mới ghê =))

NAMMC
19-09-2017, 12:04
Họ cầm chuột phải ở blog của họ chứ có cấm ở blog của bác đâu ^^
Ai đã từng 1 thời, ngày xưa làm web html còn cấm copy thuột phải hiện thông mới mới ghê =))

Một thời dùng JavaScrip tạo Hoa Lá Cành rơi tung tóe trên Web nữa :embarrass:embarrass:embarrass

vietnamesetoys
19-09-2017, 12:25
đã có chức năng vô hiệu hóa script, nhưng mình vẫn làm theo kiểu truyền thống thế này:

save papge as, mở bằng notepad, xóa khúc đầu, lưu lại, mở web, bôi đen, và Copy

mỗi lần copy xong, thì chửi: bố mày chứ cấm tao copy

baolovi
19-09-2017, 12:26
Mở tab mới thì có thể bấm Ctrl + chuột trái hoặc bấm nút ở con lăn chuột cũng được mà.

tuanthanhHK1
19-09-2017, 13:21
em thì có thói quen Ctrl + Chuột trái cho nhanh để mở tab mới ^^. nhưng đúng là khóa chuột phải khso chịu thật, thói quen hay dùng chuột phải mà.

Jam
19-09-2017, 14:02
Mở tab mới thì có thể bấm Ctrl + chuột trái hoặc bấm nút ở con lăn chuột cũng được mà.

Em chưa biết cái này bác ạ. Nhiều lúc làm trời đất gì mà cái đơn giản này thì méo để ý

wikitipz.com
19-09-2017, 16:39
bác nào rảnh hack + DDOS cho những blog đó chết cụ nó đi thì hết ghét có gì đâu

adbn
19-09-2017, 19:04
Khóa làm gì, gây khó chịu cho khách mà có cấm được người hữu tâm đâu :) Trang mình mở thả cửa ai thích làm gì thì làm, ông nào cố tình ddos thì mới dính chưởng thôi.

audiosmile
19-09-2017, 19:28
Một thời dùng JavaScrip tạo Hoa Lá Cành rơi tung tóe trên Web nữa :embarrass:embarrass:embarrass

trước là ảnh gif rồi flash sau mới đến Scrip, nhấp vào cái blog load nửa tiếng chưa xong :)

Pass
19-09-2017, 19:39
bác nào rảnh hack + DDOS cho những blog đó chết cụ nó đi thì hết ghét có gì đâu

Cùng là wmt với nhau, sao bác lại lỡ?

VySpirit
19-09-2017, 19:39
Tắt script của web đó đi là xong mà bác :D

bjn0710
19-09-2017, 20:55
Có trang dis script vẫn méo cóp được :((

tunglevn
19-09-2017, 23:55