PDA

View Full Version : Hỏi về xây dựng site vệ tinh từ blogpost

anhdon12
17-09-2017, 18:00
Cho em hỏi là site vệ tinh xây dựng từ blogpost nếu mình mua tên miền xong trỏ vào thì nó có chất lượng hơn so với để tên miền mặc định abc.blogpost.com không?

Và nếu mình đầu tư tên miền + hosting riêng và so với blogpost abc.blogpost.com (hoăc mua tên miền trỏ về blogpost, cả 2 đều viết bài chất lượng 5-70 bài không copy) thì chất lượng vệ tinh có khác nhau nhiều không?

Em đang muốn xây dựng thêm trên nền blogpost or wp này để nâng thêm số vệ tinh, mọi người từ vấn giúp. Cảm ơn đã đọc

NAMMC
17-09-2017, 18:05
Tất nhiên là đầu tư tên miền riêng nó sẽ chất lượng hơn là bạn dùng .blogspot rồi. Còn đầu tư tên miền + hosting riêng và so với blogpost abc.blogpost.com chất lượng có hơn nhau không thì không thể đánh giá được.

vinazo911
17-09-2017, 18:28
Xây dựng càng nhiều site vệ tinh.
Mình thì chỉ xây dựng 1 site Bán hàng, 1 Diễn đàn, 1 Tin tức

anhdon12
17-09-2017, 21:19
Tất nhiên là đầu tư tên miền riêng nó sẽ chất lượng hơn là bạn dùng .blogspot rồi. Còn đầu tư tên miền + hosting riêng và so với blogpost abc.blogpost.com chất lượng có hơn nhau không thì không thể đánh giá được.

Mình muốn hỏi là việc build site với domain + hosting riêng so với mua domain trỏ vào blogpost thì chất lượng vệ tinh có khác ko không? không so sánh khoản bài viêt vì bài viết đều tự viết và chuẩn ko copy

audiosmile
18-09-2017, 08:16
Bạn tự build site sẽ dễ tùy biến theo ý hơn là sài Blogspot. Còn chất lượng thì ko xác định được mà phải dựa vào nội dung bài viết và cách seo của bạn thôi. Bạn làm tốt thì chất lượng như nhau cả!

dolpbk
18-09-2017, 08:21
Bạn tự build site sẽ dễ tùy biến theo ý hơn là sài Blogspot. Còn chất lượng thì ko xác định được mà phải dựa vào nội dung bài viết và cách seo của bạn thôi. Bạn làm tốt thì chất lượng như nhau cả!

nói chung blogspot để đa dạng hoá ip , source , chứ cũng công làm site đó bạn làm wp hosting domain riêng kiể BPN còn hay hơn

NAMMC
18-09-2017, 08:37
nói chung blogspot để đa dạng hoá ip , source , chứ cũng công làm site đó bạn làm wp hosting domain riêng kiể BPN còn hay hơn

Mỗi cái nó có một cái hay riêng bạn à. BPN đòi hỏi nhiều kinh phí hơn và cũng hên xui nữa

Jam
18-09-2017, 09:35
Làm Site thì Blogspot là ngon rồi. Chỉ cần mua tên miền thôi. Cũng đỡ chi phí nhiều vì làm vệ tinh thôi mà.

azlazco
18-09-2017, 09:40
Bỏ đi bạn ạ , giờ Google thích tự nhiên đừng cố làm 2.0 làm gì ..

vinazo911
18-09-2017, 09:51
Hihi . Xây dựng chuỗi hệ sinh thái tự nhiên như vatphamphongthuy hay muabannhanh :bb:

anhdon12
18-09-2017, 11:18
Tự build domain + hosting làm PBN thì mình có vài chục site rồi, ý mình muốn phát triển thêm mảng blogpost tiết kiệm 1 ít chi phí

Jam
18-09-2017, 11:36
Tự build domain + hosting làm PBN thì mình có vài chục site rồi, ý mình muốn phát triển thêm mảng blogpost tiết kiệm 1 ít chi phí

Em nói rồi, bác làm vệ tinh thì quá ngon chứ gì mà không được, bác biết code thì càng quá được, không những site vệ tinh mà có cả các Blogger nổi tiếng nó cũng làm từ Blgospot đó thôi mà.

NAMMC
18-09-2017, 13:56

Nhìn chung là bạn Add thêm Domain vào là OK nhất. Còn WP hay BlogSpot có chất lượng hay không đều do người phát triển mà