PDA

View Full Version : Ghê wá anh em ơi!!!!>.<

ke_phieubat
20-08-2007, 17:41
Tui tình cờ vô web này thấy 1 bài nói về ma coi xong sợ chết mồ lun !!!KO biết có thiệt ko anh em
Tui coi tai đây:
http://forum.vietprofile.com/showthread.php?p=69598#post69598

namhoang
21-08-2007, 12:57
Chẳng sợ ma! Chẳng sợ quỷ! Chỉ sợ người. Ma, quỷ chỉ nghe đến mà chưa gặp bao giờ, người thì chưa nghe đến đã gặp rồi.
Ma chẳng giết người, quỷ chẳng giết người, chỉ toàn thấy người giết người mà thôi!

dinhbaochau
21-08-2007, 13:04
Tớ sợ nhất là Ma cô và Ma túy, còn ma quỷ thì đếch có sợ, có mô mà sợ. Người sống không sợ, đi sợ người chết, đúng là vô duyên thiệt... không gì vô duyên bằng. he he he

co3d
21-08-2007, 14:00
Uh, fải nhìn thấy mới kinh kìa, hồi trước ko sợ mà thấy nó cái té xe chảy cả máu. Lúc mò dậy vẫn thấy nó đứng nhìn mình. Ôi trời, 2 thằng cùng té, cùng thấy luôn nghe, ráng mò lên xe đi luôn, giờ nhớ lại vẫn run! Hồi hỏi ra mới biết chỗ đó có người die.
Còn chuyện thằng cháu, hồi còn bé tí, nó ngủ trên nhà mà cứ hễ chút là nó khóc gọi mẹ, nó cứ nói là có cái bà đó cứ đến nhìn con rồi cười hoài ah, bả cứ làm vậy, nó sợ khóc khan. Con nít thì làm j biết bốc phét, nó kể vậy. Hồi sau đó nghe người ta kể mới biết cái nhà mình đang ở hồi xưa có bà đó chết. Ôi chời, rợn cả người luôn, nhà đó ko nhớ địa chỉ nhưng ở đâu chợ Cầu muối j đó trong Sài gòn, nhà của công ty Dược!, hic...

1DigitalLove
21-08-2007, 14:03
ghê quá , chẳng dám coi, khi nào ra dịch vụ hay có người ngồi kế bên mới coi. Dạo này chẳng biết sao tinh thần không ổn định, hay giật mình quá.

DSon
21-08-2007, 14:40
@co3d: Bạn là người miền Trung hả? Cái từ "khan"(hoài) ấy tui chỉ nghe mấy đứa cháu ở Điện Nam - Quảng Nam nói thôi. Theo tui nghĩ thì cái từ này người ngoài ít biết và cũng không dùng nữa.

DSon
21-08-2007, 14:46
Con người có sự tưởng tượng khá phong phú, "Ma" cũng là một dạng trong trí tưởng tượng của con người mà thôi. Tuy nhiên có nhiều người thấy Ma thì rất sợ và "run", vì hình dạng cũng như sự xuất hiện (toàn ban đêm không hà) làm họ bất ngờ => sợ.

Người phương Đông có tư duy hơi khác mấy người phương Tây, họ cho là có Phật thì ắt hẳn có Ma, gặp Phật thì cho là may, còn gặp Ma cho là rủi.

DSon
21-08-2007, 14:47
ghê quá , chẳng dám coi, khi nào ra dịch vụ hay có người ngồi kế bên mới coi. Dạo này chẳng biết sao tinh thần không ổn định, hay giật mình quá.

Lấy câu: "Có tật giật mình" mà nói là đúng chóc chứ gì:D.

Arkain
21-08-2007, 15:39
Thời buổi này người sống đáng sợ hơn người chết gấp ngàn lần, ban đêm hay ban ngày gì cũng thế.

thagnv
21-08-2007, 15:50
Uh, fải nhìn thấy mới kinh kìa, hồi trước ko sợ mà thấy nó cái té xe chảy cả máu. Lúc mò dậy vẫn thấy nó đứng nhìn mình. Ôi trời, 2 thằng cùng té, cùng thấy luôn nghe, ráng mò lên xe đi luôn, giờ nhớ lại vẫn run! Hồi hỏi ra mới biết chỗ đó có người die.
Còn chuyện thằng cháu, hồi còn bé tí, nó ngủ trên nhà mà cứ hễ chút là nó khóc gọi mẹ, nó cứ nói là có cái bà đó cứ đến nhìn con rồi cười hoài ah, bả cứ làm vậy, nó sợ khóc khan. Con nít thì làm j biết bốc phét, nó kể vậy. Hồi sau đó nghe người ta kể mới biết cái nhà mình đang ở hồi xưa có bà đó chết. Ôi chời, rợn cả người luôn, nhà đó ko nhớ địa chỉ nhưng ở đâu chợ Cầu muối j đó trong Sài gòn, nhà của công ty Dược!, hic...

Hic hic... bác đang nói thiệt đó hả? :(

co3d
21-08-2007, 16:49
Hic hic... bác đang nói thiệt đó hả? :(

Em nói láo làm j, em còn chuyện đi đào mộ nữa kìa, chuyện Phan Thị Bích Hằng đào sao chưa thấy chứ tận mắt thấy 1 người khác rà từng khúc xương trong công ty này là em hãi hùng rồi. Có mấy ông anh làm việc rồi ở lại công ty luôn, đêm nằm lúc nào cũng bị ma nó kéo chăn, ôm chặt người, nó đi lại trên cầu thang như thường luôn, nhiều hành động khác nữa, rất là ghê, có lần ông anh đang nằm nó ghì chặt, quay qua là thấy nó đang ôm ông anh em á, mà ko làm sao được. Sáng dắt xe otô ra ngoài đường á, tự nhiên máu trong mồm hộc ra, như có điềm, đúng y vừa dắt xe ra, nguyên 1 mảng kính làm bể văng tung tóe, xe hư luôn, suýt toi. Về mới kể, nói nhờ thầy lên chữa, thì kể vậy chưa chắc tin. Ông thầy này lên ám bùa đủ thứ. Xong việc này nhé, tiếp tục nè...
Tiếp tục có 1 ông anh khác mua được 1 miếng đất, chuyện là ông này đi xem bói, bà bói nói nhà này có nhiều xương, đào lên thấy quá trời. Tiếp đó ổng mới nói là qua công ty xem thử luôn, chứ thấy anh em nằm thấy bất ổn. Bà này qua xem, trời ơi, bả ngồi đọc ra quá trời, 5 bộ xương luôn, mấy người chết rồi còn nói, đừng tưởng ám bùa là được với bọn tui(Ý là bả nói việc thuê ông thầy lên ám á, trời ơi) Nếu như ko fải người âm nói thì sao mà bà này biết là trước đó có 1 ông thầy khác đến đặt bùa ở đây. Ở căn nhà này, chưa có 1 công ty nào làm ăn được, ngòai công ty này, vì có con trai, đêm nằm ở lại đây nữa. Bởi vậy chủ yếu là cái tâm của mình! em mất ăn mất ngủ vì chuyện này hoài, giờ vẫn sợ. Nói chuyện ma cỏ nói ko sợ vậy thôi chứ đụng đến xương người, bùa ám là mệt lắm!

Rockman87
21-08-2007, 17:12
Dạo này trình độ dân photoshop Japan pro quá!

Xem từ đầu tới cuối toàn là hình ko!!:D

cái nick đó
21-08-2007, 17:55
ặc. mấy tấm hình kiểu này coi ớn rồi. ghê cái gì nhỉ :-s

amida
21-08-2007, 18:30
Người gặp rồi sẽ hiểu rõ, nhưng họ nói thì chẳng ai tin. Còn người chưa gặp thì vẫn cứ bảo chả có gì. Tâm linh là thật hay hư chẳng ai biết, điều duy nhất nên biết là ta tin vào phật thì cũng nên tin vào ma quỷ, âu đó cũng là điều bình thường.

Thế giới tâm linh còn nhiều cái hay lắm, nếu tôi không từng gặp "ma" thì tôi cũng không nói đc như vầy. Đó là trong một đêm gần 2h sáng, trong lúc còn miên man thì chiếc máy lạnh bỗng dưng tắt, con gấu bông trên đầu tủ ( gần máy lạnh ) rơi xuống đất, sau đó chiếc máy lạnh bật trở lại, còn cái máy hát đĩa đồng thời bị giập hồi rồi cũng bình thường trở lại. Chính mắt chứng kiến những cảnh như vậy, với 1 thằng ngủ 1 mình như tôi thì không tin mới là lạ :D Vẫn còn nhiều chuyện, tôi không dám kể vì sợ cho là hoang tưởng hoặc lấn át tư tưởng người ... không tin có ma :D

Còn việc nữa, chúng ta sợ con người theo một cách khác, và sợ ma theo 1 cách khác, đâu thế đem ra so sánh nhau được :)

ExtremeEdition
21-08-2007, 18:50
tôi hẽm sợ cái gì cả ...chưa dc gặp ma nên chưa biết ..chắc ko đáng sợ lắm đâu vì nó có làm gì dc mình đâu ..tôi chỉ sợ nhất Ma Túy thôi gặp nó là tôi chạy mất dép

China Dolls
21-08-2007, 18:55
Aaaasssss! Vớ va vớ vẩn! Ma với chả quỷ! Em nói thiệt, trên đời này "con" mà đáng sợ, đáng kinh tởm nhất đó chính là con...người!
Em không tin là có ma nhưng em lại tin vào những hiện tượng bí ẩn đc đăng trên báo mà khoa học chưa thể giải thích đc. Em nghĩ những chuyện đó ít nhiều có liên quan tới...người ngoài hành tinh.
Mặc dù không tin là có ma nhưng em lại rất sợ ma! Ban đêm khi mọi người đã ngủ hết là em không dám vô WC đái vì em sợ nhìn vô cái gương trong WC, nếu như nhìn thấy một người thì không có vấn đề gì nhưng nhìn thấy "2 người" chắc em chết tại chổ!

tinraovat
21-08-2007, 20:10
Còn tui lại thích "ma nữ đa tình", hehehe

cái nick đó
21-08-2007, 20:35
Em cực kì mong gặp ma! Chính vì tin có ma nên em mới mong gặp ma!

Nhưng thực sự em không biết thế nào là ma nên có khi gặp rồi mà cũng không biết :(

Còn sợ ma hay không lại là chuyện khác, người ta nói rằng ma đâu có hại người đâu mà sợ ma! Tự con người hù dọa mình sợ thôi (tội nghiệp các chú ma quá :()

Mấy tấm hình kiểu này em đã từng coi collection trên VnExpress rồi

quangtrong
22-08-2007, 10:13
sống mà iem nó còn chả làm ăn được gì huống hồ chết đi mà lại còn sợ

CNX
22-08-2007, 10:24
đúng là sống trên đời cần phải mê tín một tí thì cuộc sống mới thú vị, con người mà theo chủ nghĩa duy vật quá thì cuộc sống sẽ trở nên nhàm chán, tuy nhiên cũng đừng quá cuồng tín...loại người cuồng tín sẽ được gán là chủ nghĩa cực đoan...()

dly
22-08-2007, 11:01
Cái con không đáng sợ lại sợ. Cái con đáng sợ nhất thì hổng ai sợ. Sao kỳ vậy???

Arkain
22-08-2007, 12:26
Cái con không đáng sợ lại sợ. Cái con đáng sợ nhất thì hổng ai sợ. Sao kỳ vậy???

Trước hay là sau đám cưới hả bác Dê? :lick:

thagnv
22-08-2007, 19:40
Hehe... con người ta thường sợ những cái gì không chắc chắn và mơ hồ... lol