PDA

View Full Version : Hỏi về cách chạy ads Facebook bằng data

chuyensangw
28-07-2017, 09:27
Chào mọi người, hiện tại em đang có 1 data, nhưng khi xét quảng cáo chạy đối tượng data lại gặp khó khăn. Ai có kinh nghiệm này có thể chia sẻ giúp mình được không

VD data của mình gồm: 100013381774923|Phương Uyên - thì mình xét 1 cái là id người dùng. 1 cái là họ tên, phải vậy không?

Website minh: http://aoquanchotre.com/

Ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nhé. TKs

NAMMC
28-07-2017, 10:34
Cái này gọi là UID và Facebook đã cấm chạy quảng cáo bàng UID người dùng từ lâu lắm rồi bạn ạ

itluksnt
28-07-2017, 14:10
cũng chạy quảng cáo facebook rồi nhưng bạn hỏi mình không hiểu gì hết, thấy vào tạo quảng cáo, nộp tiền, chờ xét duyệt xong chạy chứ đâu có data gì nhỉ

chuyensangw
01-08-2017, 14:44
Cái này gọi là UID và Facebook đã cấm chạy quảng cáo bàng UID người dùng từ lâu lắm rồi bạn ạ

Chào bác. Em thấy trên cộng đồng có nói về cách chạy tệp. nếu ko cho chạy bằng ID thì mình chạy tệp = gì ạ? Tên hay gì ạ?

nhockquay0301
02-08-2017, 15:59
Chào bác. Em thấy trên cộng đồng có nói về cách chạy tệp. nếu ko cho chạy bằng ID thì mình chạy tệp = gì ạ? Tên hay gì ạ?

e nghĩ là chắc các bên đó chạy nhiều nên họ nghiên cứu được sở thích, lứa tuổi với đặc điểm của từng tệp khách hàng tuỳ sản phẩm khác nhau, để set up quảng cáo sao cho hiệu quả. chứ cái UID như bác bên trên trình bày đó ạ, đợt mới tập chạy e cũng nghiên cứu nhưng mà fb nó đâu có cho dùng nữa đâu :v

NAMMC
02-08-2017, 21:31

Có 1 cách nữa là chuyển thành số điện thoại để chay