PDA

View Full Version : Cách nâng GA hosted lên GA content còn làm được không?

LoveTocTien
24-07-2017, 10:29
Chuẩn bị 1 site content chất lượng và làm các bước sau:

Bước 1: Đăng nhập vào tài khoản Google Adsense Hosted sau khi đăng ký thành công ở các bước trên
Bước 2: Chọn Cài đặt ở bên phải(Biểu tượng răng cưa)
Bước 3: Nhìn menu bên trái chọn Truy cập và ủy quyền» Ủy quyền trang web
Bước 4: Nhập trang web bạn muốn hiển thi Google Adsense Content
Bước 5: Đặt quảng cáo Google Adsense lên website
Bước 6: Chờ Google xét duyệt và phản hồi

Cách này có anh em nào làm thành công chưa?

audiosmile
24-07-2017, 11:17
thành công ko nằm ở những bước này mà là ở CHẤT LƯỢNG WEB CỦA BẠN thôi!

blogdohoa
24-07-2017, 12:30
Bây giờ đăng ký GA cho youtube mặc định nó là gà content rồi khỏi chuyển gì hết.

tuankhanhsaigon
24-07-2017, 12:39
Bây giờ đăng ký GA cho youtube mặc định nó là gà content rồi khỏi chuyển gì hết.

vậy àh
nhưng có đặt code lên website để chạy quảng cáo được ko mới là chuyện cần bàn

blogdohoa
24-07-2017, 13:10
Vẫn cho đặt và tạo code bình thường, cho thêm website hoặc chạy thử nghiệm các kiểu bác ah.

1travel1
24-07-2017, 14:08
Của mình vẫn chạy được hết, cả youtube, website, search ... TK của mình thuộc loại gì ?

jiaoqiang
24-07-2017, 14:21
Của mình vẫn chạy được hết, cả youtube, website, search ... TK của mình thuộc loại gì ?

content..................

tên em xấu lắm
24-07-2017, 18:46
Quy trình như reg mới luôn mà ông ơi, nâng làm gì cho mang tiếng, reg tay bo luôn cái mới đi :)

taducthang
24-07-2017, 19:38

Lạy hồn, nói như thật :|

VySpirit
24-07-2017, 20:14
Reg như này thì Google nó cũng duyệt như đăng kí mới thôi :D

tranthang20_2006
24-07-2017, 21:17

Chém như thật ấy nhỉ.

Nuôi Gà
24-07-2017, 21:23

Ở đâu ra ngon thế bác?

taducthang
25-07-2017, 04:35
Chắc nhìn thấy chữ "Content" ở phần Thông tin tài khoản trong mục Cài đặt nên tưởng thế là GA Content =)))

Với cả có phần Đơn vị quảng cáo nữa, cứ thử tạo rồi lấy mã đặt lên website nào đó xem có hiện quảng cáo ko là biết ngay :))

Xin mời thánh hãy bấm vào cái avatar ở góc trên cùng bên phải cho xổ xuống xem có chữ "Hosted Account" không nhé :lol:

tuyenbt
25-07-2017, 08:02

tin này mới nha :D

trung__123
25-07-2017, 08:48
GÀ host đâu còn dễ đk đâu ta, mình thấy nó đòi 10k view gì đấy @@!

blogdohoa
25-07-2017, 09:03
- - - Updated - - -

Chắc nhìn thấy chữ "Content" ở phần Thông tin tài khoản trong mục Cài đặt nên tưởng thế là GA Content =)))

Với cả có phần Đơn vị quảng cáo nữa, cứ thử tạo rồi lấy mã đặt lên website nào đó xem có hiện quảng cáo ko là biết ngay :))

Xin mời thánh hãy bấm vào cái avatar ở góc trên cùng bên phải cho xổ xuống xem có chữ "Hosted Account" không nhé :lol:

Bác cứ coi thường tôi rồi. Tôi không biết các bác đăng ký như thế nào, nhưng tôi mới đăng ký cách đây chưa đầy 1 tháng, đăng ký từ youtube thì ngta cấp cho tôi tài khoản đầy đủ tính năng. (trước đây tôi cũng có tài khoản adsense content đăng ký qua email nhưng bị vô hiệu hoá, 2 năm sau tôi gửi mail cho họ để xin lại, thì họ đã reset email của tôi trở thành email trắng, tôi dùng email này đăng ký lại adsense cho youtube, không có gắn trên web thì được duyệt, tính năng hoàn toàn là content nhé)

Không tin các bác cứ đăng ký thử mà xem, không lẽ trường hợp của tôi nó nhầm ah.. :)))))

trung__123
25-07-2017, 09:12
- - - Updated - - -

Bác cứ coi thường tôi rồi, không lẽ tôi làm Youtube lâu vậy mà không phân biệt được cái là là host cái nào là content ah. Tôi không biết các bác đăng ký như thế nào, nhưng tôi mới đăng ký cách đây chưa đầy 1 tháng, đăng ký từ youtube thì ngta cấp cho tôi tài khoản đầy đủ tính năng. Chắc bác chưa đọc bài viết trước của tôi rồi.

Hoàn toàn có thể tạo mã code để đặt lên web, rồi cho thêm danh sách cách web, tạo đơn vị quảng cáo không lẽ nó là cái gì....???
(không có phải gửi biểu mẫu để nâng cấp lên content như trước nhé)

Không tin các bác cứ đăng ký thử mà xem, không lẽ trường hợp của tôi nó nhầm ah.. :)))))

Mà giờ khi đăng ký gà chơi Youtube nó cũng bắt là 10k view mà @@.

emlanewbie
25-07-2017, 09:16
- - - Updated - - -

Bác cứ coi thường tôi rồi. Tôi không biết các bác đăng ký như thế nào, nhưng tôi mới đăng ký cách đây chưa đầy 1 tháng, đăng ký từ youtube thì ngta cấp cho tôi tài khoản đầy đủ tính năng. (trước đây tôi cũng có tài khoản adsense content đăng ký qua email nhưng bị vô hiệu hoá, 2 năm sau tôi gửi mail cho họ để xin lại, thì họ đã reset email của tôi trở thành email trắng, tôi dùng email này đăng ký lại adsense cho youtube, không có gắn trên web thì được duyệt, tính năng hoàn toàn là content nhé)

Ừ thì đủ cả, nhưng mà không tạo doanh thu từ content đâu bác ơi. Nếu 2 loại đều như nhau cả thì... chia ra 2 loại làm gì nữa =))

blogdohoa
25-07-2017, 09:28
Mình cũng không hiểu tại sao, kênh youtube của mình làm cách đây cũng 3 năm rồi, trước đây email dùng làm kênh youtube đã đăng ký adsense và nó là content nhưng bị vô hiệu hoá. khi đó mình tham gia maker Studios để kiếm tiền dc 2 năm sau đó k còn liên kết nữa. mình mới gửi mail lại cho youtube hỏi về vụ email bị vô hiệu hoá adsense có cách nào hỗ trợ không? Lúc đó youtube gửi yêu cầu của mình qua nhóm adsense, thì họ nói đã reset email lại từ đầu. Thế là đăng ký adsense cách đây chưa đầy 1 tháng, tài khoản vẫn là content.

Có thể vì vậy mà mình mới nghĩ đăng ký youtube bây giờ chắc họ cho luôn tài khoản content (nên các bác thông cảm).

trgiang
25-07-2017, 09:57
Mình cũng không hiểu tại sao, kênh youtube của mình làm cách đây cũng 3 năm rồi, trước đây email dùng làm kênh youtube đã đăng ký adsense và nó là content nhưng bị vô hiệu hoá. khi đó mình tham gia maker Studios để kiếm tiền dc 2 năm sau đó k còn liên kết nữa. mình mới gửi mail lại cho youtube hỏi về vụ email bị vô hiệu hoá adsense có cách nào hỗ trợ không? Lúc đó youtube gửi yêu cầu của mình qua nhóm adsense, thì họ nói đã reset email lại từ đầu. Thế là đăng ký adsense cách đây chưa đầy 1 tháng, tài khoản vẫn là content.

Có thể vì vậy mà mình mới nghĩ đăng ký youtube bây giờ chắc họ cho luôn tài khoản content (nên các bác thông cảm).

Bác support kiểu gì mà google nó trả lời thế, cho tôi địa chỉ email support của nó với

blogdohoa
25-07-2017, 10:28
Bác support kiểu gì mà google nó trả lời thế, cho tôi địa chỉ email support của nó với

Mình vào Youtube, trong đó có mục trợ giúp rồi gửi mail hỏi họ. Sau đó có một bạn bên youtube trả lời sau 1 ngày, lúc này thì mình trình bày rõ hơn, nhưng vấn đề của mình liên quan tới adsense nên bạn này phải chuyển tiếp email của mình cho nhóm adsense. Và kêu mình đợi, khi nào có kết quả của nhóm adsense thì bạn ấy thông báo lại cho mình.

Đây là email họ của youtube họ gửi cho mình : yt-partner-support@google.com

blogdohoa
25-07-2017, 10:41
Ah còn một thông tin mình đã từng đọc ở đâu trên youtube hay sao đó mà không nhớ, nhưng nội dung đại khái là kênh càng lớn thì việc hỗ trợ kênh càng nhanh, nó có phân cấp theo số lượng sub thì có các quyền khác nhau nữa. Vì vậy mà những kênh nhỏ có khi gửi phản hồi sẽ nhận được câu trả lời lâu hơn.

phathaithaiha
25-07-2017, 10:49
Với cả có phần Đơn vị quảng cáo nữa, cứ thử tạo rồi lấy mã đặt lên website nào đó xem có hiện quảng cáo ko là biết ngay )
Xin mời thánh hãy bấm vào cái avatar ở góc trên cùng bên phải cho xổ xuống xem có chữ "Hosted Account" không nhé ::

blogdohoa
25-07-2017, 10:52
Bác lại không đọc kỹ bài viết của tôi rồi :((((
Trả lời quá nhanh....

Với cả có phần Đơn vị quảng cáo nữa, cứ thử tạo rồi lấy mã đặt lên website nào đó xem có hiện quảng cáo ko là biết ngay )
Xin mời thánh hãy bấm vào cái avatar ở góc trên cùng bên phải cho xổ xuống xem có chữ "Hosted Account" không nhé ::

Nuôi Gà
25-07-2017, 10:55
Ah còn một thông tin mình đã từng đọc ở đâu trên youtube hay sao đó mà không nhớ, nhưng nội dung đại khái là kênh càng lớn thì việc hỗ trợ kênh càng nhanh, nó có phân cấp theo số lượng sub thì có các quyền khác nhau nữa. Vì vậy mà những kênh nhỏ có khi gửi phản hồi sẽ nhận được câu trả lời lâu hơn.
https://www.youtube.com/yt/creators/vi/benefit-levels.html

joknight
25-07-2017, 10:59

có thể đó là 1 sự ưu ái cho các tài khoản lâu năm khi reset lại chứ ko có vụ reg mới từ youtube mà dc content đâu

voige87
25-07-2017, 11:03
Lạ nhỉ em giờ mới biết ak! Hồi xưa 2 năm em nâng cấp thành công 1 con giờ nó vẫn còn tính năng đó, web ngon e nghĩ vẫn ok thoai các cụ!

emlanewbie
25-07-2017, 11:13
TÓm lại là: Có site ngon thì REG mới con ga chứ nâng làm gì

taducthang
01-08-2017, 00:49
Vậy thì chúc mừng bác chủ thôi, bác nên bán con GA Content đó đi lấy chục củ khoai rồi liên kết cái kênh YouTube với 1 con GA Hosted là đủ rồi :)

Không thì lấy con GA Content đó mà treo lên website để kiếm tiền thôi chứ không thì uổng phí quá :D

haiminh1991
01-08-2017, 13:44
nâng cấp bt mà bạn ơi

trgiang
01-08-2017, 23:30
Bác nào nhận nâng cấp GA host thuê ko :)

huynhmaianhkiet
02-08-2017, 08:57
Chủ yếu vẫn là chất lượng trang web bạn đăng ký như thế nào thôi. Mình may mắn từng nâng cấp thành công 1 tài khoản từ hosted lên content. Đây là thư Google thông báo nâng cấp thành công: http://i.imgur.com/dM8XeCm.png

tuanxuxu
02-08-2017, 10:53
lấy đâu ra đấy bạn :v :v bạn đang mơ ak :v :v

trgiang
03-08-2017, 23:50
4-50 ngày rồi ko thấy email hồi âm :(