PDA

View Full Version : ai giúp mình lập trình bài tập này với !!!!!!!

senjuro
17-08-2007, 19:07
mình được ông thày giáo giao cho bài tập nhóm 5 người làm , hjx hjx mình lại vào phải nhóm có 4 người kia lười + dốt , mình đã kiến nghĩ với ông thầy rùi nhưng ko có kết quả , ai có thể giúp 1 tay lập trình bài tập này thì tui vô cùng cảm ơn
thầy tui giao đề như sau
lập trình tìm chu trình Euler và chu trình Hamitton ( Tubor C++ 3.0 )

bete
18-08-2007, 02:06
có 4 người kia lười + dốt

=> Xin lỗi cho tui nhiều chuyện 1 chút: không biết bạn cần giúp ra sao đây ? Ai có code viết sẵn thì post lên giùm hay sao ? Nếu vậy thì bạn có giống như 4 người kia hay không ? (hay là mấy người kia lười hơn bạn vì không chịu khó đi xin code ở các diễn đàn).

Còn nếu bạn không phải đang xin code thì cứ post cái code của bạn lên & nêu chỗ vướng mắc của bạn . Bạn đã học về chu trình Euler & Hamilton chưa (ít nhứt là định nghĩa của 2 loại chu trình này) ?

(lời nói thẳng; nếu có mất lòng xin bỏ qua cho)

-thân

nimbus_bk
18-08-2007, 08:25
mình rất không thích câu "4 người kia lười + dốt"

5diopt
18-08-2007, 12:07
Mình nghĩ bài này nếu bạn đọc kỹ lý thuyết sẽ dễ dàng hoàn thành trong vòng 1 ngày. Đừng nghĩ nhóm bạn không có khả năng hoàn thành đề tài chỉ vì những người khác lười + dốt. Nếu bạn nghĩ vậy thì người thật sự không có tinh thần hợp tác chính là bạn. Thông cảm.

senjuro
18-08-2007, 23:59
ko ý mình ko phải là xin hản 1 đoạn code mà chỉ xin vài cái gợi ý thui , đừng hỉu lầm nha , sở dĩ mình nói mấy người kia vậy vì họ ko có học bài , tỏ ra thờ ơ với việc học và xem đi học chỉ để đi chơi
mình nghĩ 1 mình mình thì sẽ ko thể hoàn thành bài tập này trong 1 tuần . mong các bạn trong diễn đàn giúp đỡ

khaplienhoa
19-08-2007, 16:24
4 người kia lười + 1 người dốtNgười ta đã nói rõ rằng như vậy, không làm bài dùm người ta thì thôi, ý kiến ý cò gì. :D

tranvantu87
19-08-2007, 16:53
em rat muon giup nhung em chi lap trinh dc. bai toan dien tich' hinh tron thui ... hix.. moi vao nghe dc 1 day :)) mong cac anh chi bao nha

dolonho
20-08-2007, 17:24
Chu trình euler và hamilton trong sách rất nhiều. Bạn lên tham khảo cuốn " Những vấn đề chọn lọc trong môn tin học" có 2 tập( nó thuộc tập 1) trình bày rất rõ ràng. Nhưng nó dùng ngôn ngữ pascal. Mình nghĩ chỉ cần thuật toán thôi. Còn lại bạn phải tự làm được chứ.

senjuro
20-08-2007, 20:06
Người ta đã nói rõ rằng như vậy, không làm bài dùm người ta thì thôi, ý kiến ý cò gì. :D

cái lão này đã ko chỉ giúp thì thôi , còn tranh thủ spam nữa
mình đã tìm hết sách rồi , nhưng chỉ có Pascal tóm tắt thui , rất khó làm , mình mong ở đây là sự giúp đỡ + chỉ dẫn , chứ ko cần lời khuyên

khaplienhoa
20-08-2007, 22:06
mình mong ở đây là sự giúp đỡ + chỉ dẫn , chứ ko cần lời khuyênNói chuyện nghe bảnh thật, ha ha.

Euler Path
http://www.vninformatics.com/forum/topic/10522/Thuat-toan-Fleury-tim-chu-trinh-Euler.html?zone=1
http://tuxv.blogspot.com/2007/05/eulerian-path.html

Hamilton Cycle
http://web.cs.ualberta.ca/~joe/Theses/vandegriend.html

Mà kể ông thầy cũng vô trách nhiệm, một chuyện chẳng có gì sáng tạo, mà đến 5 mạng làm.

meotrang7x
21-08-2007, 11:24
mình được ông thày giáo giao cho bài tập nhóm 5 người làm , hjx hjx mình lại vào phải nhóm có 4 người kia lười + dốt , mình đã kiến nghĩ với ông thầy rùi nhưng ko có kết quả , ai có thể giúp 1 tay lập trình bài tập này thì tui vô cùng cảm ơn
thầy tui giao đề như sau
4 người kia lười và dốt thiệt đấy chứ, chẳng như em siêng + thông minh nên biết lên DDTH hỏi, hehehe.

5diopt
22-08-2007, 09:27
Nói cũng có lý, bài này mà 5 người làm thì pó tay. Chỉ là "tìm chu trình thuật toán..." chẳng có mô phỏng, ứng dụng... hay cái gì khó hơn tí xíu, làm anh em muốn chỉ củng làm biếng lật sách (cái này chỉ cần xem sách là biết làm àh.)

winter8605_le
24-08-2007, 07:57
neu bạn gủi bài làm của bạ mọi ngửoi có thẻ gíup bạn !khong ai viết họ bạn cả bài đâu. xin lỗi

winter8605_le
24-08-2007, 08:09
các ban ơi! giúp tôi với máy tính của tôi sau khi cài lại wind0ws thì đặt password nhưng không dùng được .bạn có thể cho mình biết lỗi gì không/ and cách sủa lỗi .

meotrang7x
24-08-2007, 10:38
các ban ơi! giúp tôi với máy tính của tôi sau khi cài lại wind0ws thì đặt password nhưng không dùng được .bạn có thể cho mình biết lỗi gì không/ and cách sủa lỗi .

Bạn hỏi bên forum Windows sẽ có nhiều người giúp hơn đấy.

shark_ex
25-08-2007, 20:08
Mình cũng từng làm bài tập này rùi, nhưng làm có 1 mình,nói thật nhé cũng không khó đến mức phải mất những 5 người, và cũng không đòi hỏi cái gì quá thông minh đâu. Nếu học rồi thì chắc chắn thầy có giảng về định ngiax và đưa ra thuật toán, thì cứ theo đó mà lập trình thôi. Còn không làm được thì 1~4

Shinichi_haha
26-08-2007, 09:44
thầy tui giao đề như sau
Nếu cậu siêng hơn 4 người kia thì tìm cuốn toán rời rạc xem lại.(thường có sẵn mã giả chỉ convert sang NNLT thôi), cái này không cần thông minh đâu yên tâm đi.

senjuro
26-08-2007, 12:26
hình như mình chưa nói rõ nên mọi người có thêm phần ngộ nhận
mình chưa học xong C , ông thầy cũng chưa dạy xong , nên còn 1 số code mà mình chưa biết hay chưa được học ( toán rời rạc thì học xong rồi ), nhưng thui , mình search trên 1 số trang wed và có 2 bài làm sẵn đây , nhưng trong đó có 1 số đoạn khó hiểu + chưa được học và còn tồn tại 1 số lỗi mà mình ko xử lý được, ai có thể fix lỗi hộ mình được ko

blackpencil
05-09-2007, 21:10
Sách lý thuyết đồ thị đầy ah ! đọc cũng có mà !