PDA

View Full Version : Nên học thêm Công nghệ thông tin ở cao đẳng FPT không?

viettr0504
25-08-2016, 10:17
Hiện tại em đang học một trường khác nhưng em không có hứng thú với ngành mình đang học, em thích học cntt nhưng phụ huynh ép học luật thì em học nhưng học đến năm 3 rồi thấy càng ngày càng chán. Tuy không có ý định bỏ nhưng em vẫn muốn học thêm cntt, vừa chiều ý phụ hyunh mà mình thì cũng vui :D Thế là thằng bạn em mách học cđ FPT, không cần thi lại đh em vẫn đủ điều kiện đi học, mà học có hơn 2 năm nên ra trường cũng tầm như trường em đang học. Giờ em muốn hỏi thêm những anh chị từng trải liêụ e lựa chọn trường đó có đúng đắn không?

Malec
25-08-2016, 19:08
bạn dũng cảm đấy, học 2 trường vất lắm. Nhưng nếu bạn thích thì cứ nhích đi.

Phamtranphuong
26-08-2016, 10:43
Dân công nghệ mà bắt đi học luật thì đúng không thế mê nổi =)) Lý thuyết dài dòng nghĩ tới đã thấy mệt thay e luôn =)) c khuyên chân thành nếu e đủ tự tin gồng gánh được cả 2 trường thì hãy học, không thì chọn 1 thôi kẻo lỡ dở cả 2.

kd.vpro.vn
26-08-2016, 14:46
sức có thì cứ học đi, sau này k dùng được cái này thì dùng cái kia :)

viettr0504
26-08-2016, 20:57
Dân công nghệ mà bắt đi học luật thì đúng không thế mê nổi =)) Lý thuyết dài dòng nghĩ tới đã thấy mệt thay e luôn =)) c khuyên chân thành nếu e đủ tự tin gồng gánh được cả 2 trường thì hãy học, không thì chọn 1 thôi kẻo lỡ dở cả 2.
Em nghĩ là được chị ạ :D vì cntt thì mình thích sẵn rồi, chẳng đi học thì vẫn tìm tòi ở nhà nên học qua trường lớp bài bản thì sẽ càng dễ tiếp thu hơn.

vanhph
27-08-2016, 22:16
Theo như điều kiện của em hiện giờ thì e chọn trường này là ổn rồi. Học hơn 2 năm, ra trường gần như cùng lúc với trường luật luôn, không lãng phí thời gian :)