PDA

View Full Version : Gắn usb vào thì tự khởi động lại máy?????

minchou19
15-08-2007, 11:09
mình gắn usb vào, thì máy tự khởi động lại? vậy là sao? trước khi khởi động lại, nó chuyển sang màn hình màu xanh dương, có chữ trắng, không biết chữ gì nữa, vì nó hiện lên rồi tắt liền à! không biết máy bị gì, mình đã quét virus bản mới nhất của symantec, bkav, chạy chương trình tuneup 2007 để dọn rác sửa lỗi hệ thống,... vẫn không khắc phục được!??? bạn nào biết cách, chỉ mình với....!!! có gì thì pm cho mình theo nick yahoo: minchou19 ,... thanks so much!

c_thinh
15-08-2007, 14:31
Bạn xem lại cable gắn từ cổng USB trong máy đến mainboard đã được gắn đúng chưa kế đó kiểm tra lại bằng cách gắn USB qua các cổng USB khác. Nếu vẫn bị bạn thử cài lại HDH nhớ là không sử dụng bản ghost cũ và cài đầy đủ driver cho thiết bị đặc biệt là driver cho chipset trên main. Nếu vẫn không được thì lỗi chắc chắn đến từ phần cứng.

minchou19
16-08-2007, 09:51
lúc cài xong xài bình thừong, được một thời gian thì nó mới bị! mình cài lại thì mắc công quá, vì cũng mới cài lại hơn tháng, mà mỗi lần cài lại là xách máy qua nhờ thằng bạn,... vì tui kh biết cài, nhờ nó hoài ngại quá