PDA

View Full Version : Không nhận driver

dontknow
22-03-2003, 08:14
xin chào mọi người!
Trong device manager cua minh co 2 thiet bi sau khong nhan duoc
Intel(R) 822801BA PCI Bridge -224E
+PCI Ethernet Controller
+PCI Multimedia Device

2 device nay co y nghia nhu the nao ?
minh co the tim driver cua no o dau?
Mong duoc giup do
Ban nao co kinh nghiem ve phan cung co the viet bai cho moi nguoi biet ro ve cac device va driver tuong ung (dac biet la cac PCI)cho minh va 1 so ban khac hieu ro duoc khong?
Cam on nhieu!

dullard
22-03-2003, 10:41
ethernet controller thì mình không biết, nhưng mà PCI Multimedia Device là về âm thanh, bạn thử tìm mấy đĩa driver về sound card thử coi,còn nếu bạn dùng WIN XP thì chỉ cần double click vào đó, chọn update drive, rồi để cho window tự làm việc luôn, mình không nhớ rõ lắm, nhưng đại khái là thế đó, bạn thử coi sao

nganld
24-03-2003, 00:14
PCI Ethernet Controller : Card Mạng
PCI Multimedia Device : Card Sound

Muốn tìm driver này thì phải biết card mạng và card sound hiệu gì, nếu là thiết bị onboard thì phải biết hiệu và model của mainboard đó. Tốt nhất là mở thùng máy và coi chip của thiết bị.

Nis
26-03-2003, 20:18
Nếu bạn ko dám mở thùng máy thì có thể dùng chương trình Sisoft Sandra để coi thông số của máy, hoặc coi trên quyển User's Manual của mainboard xem main của mình là main gì, chẳng hạn như GA 7DXR+... rồi lên google search tên đó. Bạn sẽ xem được các thông số của main (nhưng mà trong quyển User's Manual cũng ghi khá đầy đủ rùi).