PDA

View Full Version : Đổi check của google trong vòng 1 giờ !

thitcho.mamtom
12-08-2007, 23:06
Hi hi thông tin vui cho các bác là citi bank đã có mặt ở việt nam ở Hà Nội địa chỉ là CITY BANK (Mỹ) 13/NH-GP 19/12/1994 17 Ngô Quyền,Hà Nội . bác nào có séc của city bank cứ mang ra đấy 1 h là giải quyết xong .
http://news.thegioiblog.com/news?id=519
http://www.sbv.gov.vn/home/htNHnngoai.asp

Thương mại và dịch vụ điện tử ở Mỹ phát triển đến đâu?
10:45:47 17/05/2006

Ở Mỹ chưa hẳn 100% dân chúng đều sử dụng dịch vụ mua bán và mọi thứ qua mạng như người ta vẫn hình dung. Nhưng nước Mỹ đang tiến dần đến con đường đó.

Kỹ nghệ ngân hàng. Nếu có cơ hội tới thăm một chi nhánh của Citibank, một trong những ngân hàng hàng đầu của Mỹ (một trong những ngân hàng Mỹ đầu tiên đã có trụ sở và chi nhánh hoạt động tại Việt Nam), ta sẽ thấy hệ thống vận hành của trung tâm này phản ánh rõ rệt những thay đổi và tiến bộ của công nghệ tin học trong ngân hàng Mỹ trong vòng mười năm qua.

Điển hình là khu xử lý séc cá nhân của các tư nhân và hộ gia đình. Mặc dù quy trình vận hành như nhau, các séc gửi tới ngân hàng đều phải được phân loại theo các hãng (khách hàng của ngân hàng), sau đó ghi lại số tiền, số tài khoản, ngày tháng thanh toán để chuyển sang cân đối tài khoản, nhưng khu xử lý séc được chia thành ba hệ thống khác nhau sử dụng các công nghệ khác nhau.

Hệ thống thứ nhất hoàn toàn tự động hóa, các tờ séc chạy qua một hệ thống vận hành phức tạp để được phân loại, sau đó quét bằng một máy quét kỹ thuật số chất lượng cao và tự động nhập các số liệu cần thiết, người điều hành chỉ can thiệp và nhập số liệu bằng tay khi máy không thể nào đọc được chữ viết rắc rối trên séc. Tỷ lệ can thiệp chỉ là 1 phần nghìn, để điều hành toàn bộ hệ thống chỉ cần duy nhất một người.

Bộ phận thứ hai cũng có hệ thống phân loại và đọc số liệu nhưng kỹ thuật thấp hơn, đòi hỏi khoảng 10 lao động điều khiển 10 chiếc máy quét và tỷ lệ can thiệp cao hơn, tới 1/25. Một hệ thống thứ ba cũng gồm máy quét và máy vi tính, nhung do chất lượng thấp, hiện công ty đã ngừng không sử dụng đến, chỉ có khi nào số lượng séc quá lớn mới đem ra vận hành để giảm tải.

Số lượng séc xử lý tại một trung tâm của Citibank lên tới trung bình khoảng vài triệu trong một tuần, cho thấy dân chúng Mỹ vẫn còn phần nào ưa chuộng cách thanh toán truyền thống là nhận hóa đơn theo đường bưu điện, viết một tờ séc và gửi bưu điện để thanh toán. Trong số các khách tham quan Citibank cùng với tác giả (các sinh viên Mỹ theo học ngành quản trị kinh doanh), một phần hai cho biết vẫn ưa sử dụng thanh toán bằng séc, trong khi đó số còn lại hoàn toàn thanh toán các hóa đơn qua mạng. Anh thanh niên điều hành hệ thống đọc và nhập số liệu từ séc, người Mỹ gốc Việt, cười khi thấy chúng tôi nói chuyện là vẫn sử dụng séc. Anh cho biết trong một năm anh có lẽ chỉ dùng đúng một tờ séc, còn lại hoàn toàn thanh toán qua mạng. Các khách tham quan cũng cho biết họ bị gia đình và bạn bè cười là cổ hủ, xong họ vẫn ưa thanh toán bằng séc vì cảm thấy chưa thích nghi được với thanh toán qua mạng, một phần vì cảm thấy không đủ an toàn, một phần vì khó thay đổi thói quen lâu đời từ xưa tới nay là sử dụng séc. Theo dự đoán của các nhân viên Citibank mà chúng tôi được gặp, trong vòng chậm nhất là mười năm nữa, mọi người sẽ hoàn toàn quen với thanh toán qua mạng, lúc đó công việc thanh khoản của ngành ngân hàng sẽ đơn giản hóa hơn rất nhiều so với bây giờ.

heheeh bọn vietcombank toàn mang ra đấy đổi thôi.( chắc thế !;)) )

vnads
12-08-2007, 23:12
Có ai đổi chưa nhỉ, thủ tục thế nào vậy bác ? Bác có thể nói rõ hơn chút đc ko

thitcho.mamtom
12-08-2007, 23:17
Dễ lắm bạn ạ Ngân hàng này nó có cả ngừoi việt bạn cứ mang chứng minh thư hay hộ chiếu hộ khẩu gì đó để chứng nhận bạn là chủ séc đó nó cho qua máy quét scan 1 lần rồi xem trên hệ thống máy chủ ngân hàng cái séc của bạn còn giá trị không nếu còn thì nó đổi còn ko thì bạn mang về nhà heheheh ! anh em Ga anh nhanh ra đấy mà đổi ở đấy nhiều người đổi lắm vậy từ nay khỏi ra VCB nữa nhé hehêh

vnads
12-08-2007, 23:33
Quên chưa hỏi bác. Phí đổi sec của nó có mất nhiều lắm ko ? Nếu mất 25 usd thôi em lại việt com bank híc

Arkain
12-08-2007, 23:57
Biết đâu sau này VN lại nở rộ lên mấy dịch vụ "Đổi check lấy tiền mặt" để ăn phần trăm (cắt cổ), rồi chạy ra đây xếp hàng lãnh trọn gói :D

yêu_em
13-08-2007, 00:27
heheeh bọn vietcombank toàn mang ra đấy đổi thôi.( chắc thế !;)) )
Khoái nhất câu này của bác

dreamstar
13-08-2007, 01:49
thế bạn thitcho.mamtom đã sec ra citibank đổi chưa vậy? Tôi nghe nói họ kô chấp nhận sec cá nhân :(

ilangilang
13-08-2007, 01:51
Chắc mới chỉ có mặt ở hà nội thôi chứ chưa chắc đã đổi được liền.Có anh em nào lên đó thử đổi chưa vậy?

disconnect
13-08-2007, 02:59
Citibank có mặt ở VN từ lâu lắm rồi,
nhưng nó ko cho đổi sec nhờ thu này đâu
vẫn phải sang VCB,BIDV

thitcho.mamtom
13-08-2007, 03:02
yên tâm di các bác cứ mang ra đấy đổi ko được các bác sỉ vả em thế nào cũng được , chính em mang 1 tờ của citi bank 300$ ra đổi nó okie mà

disconnect
13-08-2007, 03:09
Chắc nó mới có dịch vụ này, tớ mang đổi cheque ở citibank cách đây 2 năm nên bây giờ ko rõ nữa
Tháng này nhận dc cheuqe thì mang đổi xem sao

dxtdn
13-08-2007, 04:10
vẫn phải sang VCB,BIDV
cho em bác đổi ở bidv thời gian là bao lâu vậy

lyngsat
13-08-2007, 05:12
trời ạ,vậy mà không biết, để cuối tháng có check mới thì đem ra đổi thử xem, nếu thế này chỉ sướng anh em miền Bắc
he he :D :D

khoa1984
13-08-2007, 07:36
vẫn phải sang VCB,BIDV

Cái Tin này đáng tin cậy ko zậy.
Sao nick này vi phạm gì zậy mà bị banned zậy bác .
Em nghi ngờ cái tin này lắm.
kakkakakak

ku_thinh_pro
13-08-2007, 07:44
1. CITI BANK CHỈ PHỤC VỤ KHÁCH LÀ DOANH NGHIỆP, NẾU ACC BUSSÍNESS THÌ RA ĐÓ 1H LÀ LẤY TIỀN
2. VCB gửi đi nước ngoài chứ ko phải ra CITI bank ở VN.

TieuThapNhatLang
13-08-2007, 07:56
Thế có chỗ nào đổi check ở Hồ Chí Minh lẹ ko?
VCB thì chờ lâu quá >.<

thitcho.mamtom
13-08-2007, 10:26
1. CITI BANK CHỈ PHỤC VỤ KHÁCH LÀ DOANH NGHIỆP, NẾU ACC BUSSÍNESS THÌ RA ĐÓ 1H LÀ LẤY TIỀN
2. VCB gửi đi nước ngoài chứ ko phải ra CITI bank ở VN.
Tớ không nhầm thì bạn cũng đổi ở đấy đúng không thế nên mới có cái dịch vụ đổi check trong 5 phút heheeheh
http://ddth.vn/showthread.php?t=133370
Bây giờ citi bank Hà Nội nó mới làm thêm dịch vụ này các bác có séc cứ đem hết ra đấy mà đổi yên tâm đi .Nó kiểm tra trên hệ thống máy chủ nếu séc của bạn còn giá trị và chưa bị stop nó vãn đổi cho bạn bình thường .

14 CITY BANK (Mỹ) 35/NH-GPCN 22/12/1997 TPHCM(CN phụ) đây là địa chỉ citi bank HCM okie . Chúc anh em làm ăn ngày càng phát đạt !

lyngsat
13-08-2007, 10:46
To thitcho.mamtom:

bác đã thực sự đổi ở đó chưa,có thực sau 1h là nhận đc tiền tươi không?

đã bác nào thử chưa vậy,ai đã test thành công thì alo 1 tiếng cho anh em mừng nhé

Mitxixipi
13-08-2007, 11:22
Phí phí.............................................. .....
Fee là baooooooooooooo

thongtinlaptop
13-08-2007, 11:28
:D, phí chắc là đắt hơn tý, quan trọng là tin này có đúng ko cái đã

ku_thinh_pro
13-08-2007, 12:00
citi bank là tin vịt, mình đổi 5 phút là mình bỏ tiền túi ra đổi chứ mình vẫn nhờ VCB

vnads
14-08-2007, 10:25
Thông báo với các bác tin buồn, em vừa ra citibank về, nhận đc câu hỏi, ở đây ko thu sec của google anh ạ, Anh ra vietcombank nhé. Mất toi 5k gửi xe mà ko đc gì hic

Banned
14-08-2007, 13:01
Thông báo với các bác tin buồn, em vừa ra citibank về, nhận đc câu hỏi, ở đây ko thu sec của google anh ạ, Anh ra vietcombank nhé. Mất toi 5k gửi xe mà ko đc gì hic

M. Chỗ nào mà giữ xe 5k, phá giá hả?

Báo Công An phạt chết m. nó đi!

lyngsat
14-08-2007, 15:08

bác ra citi bank tại HCM hay Hà nội, nghe bác thitcho.mamtom nói thì có vẻ bác này ở HN thì phải

vnads
14-08-2007, 18:04
Citi bank ở Hà Nội 17 Ngô Quyền Hà Nội, chủ sở chính của nó ở đấy.
@ Banned: Nếu bác mà ở HN thì cứ thứ 6-7-chủ nhật bác vào chợ đêm mà xem, gửi xe còn lên tới 10k/cái đó hic

lyngsat
14-08-2007, 19:41
vậy sao bác thitcho.mamtom nói là đổi đc, hoá ra lừa đảo à, yêu cầu bác thitcho.mamtom cho lời giải thích rõ ràng,kẻo anh em lại khinh cho đấy

Mitxixipi
16-08-2007, 09:04
Anh em thì đang chờ từng phút từng giây mà bác thitcho đót mắmtôm lại tung hỏa mù ntn thì làm khó anh em quá..................

thitcho.mamtom
16-08-2007, 20:19
Anh em thì đang chờ từng phút từng giây mà bác thitcho đót mắmtôm lại tung hỏa mù ntn thì làm khó anh em quá..................

Ặc mình đổi ở đó thật séc của citi bank nhưng ko phải là check của Ga. Hôm mình hỏi thằng nhân viên là séc cửa citi bank là nó đổi nó bảo okie mà :-??

Mitxixipi
16-08-2007, 20:30
hix... bác để title thế mà.......
Thế bác đổi séc của bọn nào hả bác.
Dù sao cám ơn bác nhé.......

HMZ.192
16-08-2007, 21:20
Hê hê, em chưa có SEC nên chưa am hiểu về vấn đề này cho lắm.

Mr.Pi
18-07-2008, 15:26
Bác làm mừng hụt, chạy tuốt lên Nguyễn Huệ (HCM), leo lên tầng 15, vào thì họ bảo không giải quyết cho cá nhân, phải nhờ ngân hàng nào đại diện đi đổi dùm, cuối cùng cũng quay về VCB.
Search lại trên mạng thì chỗ nào cũng nói CitiBank không giải quyết cho cá nhân đâu, mang đến chỉ tốn công.

hikaruanh
18-07-2008, 19:47
phải nhờ ngân hàng nào đại diện đi đổi dùm >> vậy giờ làm sao nhờ nó đại diện :( cứ VCB lâu quá, em đang định mang lên VCB mà đọc tin này thì chờ tin bác

vuacuagai
18-07-2008, 21:35
vẫn là vcb thôi. huhu :no:

xipam
18-07-2008, 21:39
ngáp, chưa thấy cái mẹt séc nó như thế nào
mà PIN request hết rồi cũgn chả nhận đc lun

vuacuagai
18-07-2008, 21:48
ngáp, chưa thấy cái mẹt séc nó như thế nào
mà PIN request hết rồi cũgn chả nhận đc lun

sao thế bác? :)

hikaruanh
19-07-2008, 08:30
èo thế thì mang lên VCB típ thôi, 2 tháng nữa mới có tiên :((

tui_là_tiamo
19-07-2008, 15:29
hum nọ vác cái check lên đổi, mình còn hỏi nó câu: lần đầu em đổi cái này ko biết mấy tháng thì nhận được tiền nhỉ, mấy ẻm VCB bảo khoảng 40ngay thôi
MÌnh tặc lưỡi bảo: chị cá với em hem, nếu được <40 thì em mất nửa, nếu trên thì em được 1/3 số này, em cười với mình..em xin :D

wilsoninlove
19-07-2008, 15:33
Cái check đầu tiên của em là check tháng 4/2008. Đã nhận $ hôm 18/7. ^^. Tính ra cũng được gần 40 ngày tính từ lúc nhờ thu ^^, Sau khi nhờ thu mất ~10$. Đến khi nào thì thời gian nhờ thu nó chỉ khoảng : 1 tuần - 10 ngày nhỉ ? ^^ Lúc đó, tiện cho bà con biết bao ... vì đâu phải tháng nào cũng đủ điều kiện nhận check.

Klacks
19-07-2008, 17:27
Đi đổi check ở ACB chỉ mất 25 ngày thôi nhưng fee hơi cao

hikaruanh
19-07-2008, 20:24
Đi đổi check ở ACB chỉ mất 25 ngày thôi nhưng fee hơi cao >> thằng nào ko phải cần fee nữa, nó yêu cầu phải có ATM của nó và từng giao dịch ngoại tệ trong vòng 3 tháng mới dc. Ko thì miễn, nếu đủ điều kiện thì 20 ngày sẽ có tiền tỏng tài khoản

wilsoninlove
19-07-2008, 21:46
từng giao dịch ngoại tệ trong vòng 3 tháng mới dc
cái vụ này em potay. dù đang sở hữu 1 cái visa debit của ACB(trong thẻ ko có đồng nào cả) :D ^^

thanhbinh777
22-07-2008, 09:14
BẠn NGuyên MInh thitcho.mantom bữa nay làm ăn khá ko.