PDA

View Full Version : Servint VPS

ahuy82
12-08-2007, 00:18
Chào các bạn.

Mình đang dự định thuê một VPS (gói 89 USD/month) ở Servint.net. Ko biết có bạn nào đã sử dụng dịch vụ của nhà cung cấp này chưa? Có thể cho mình biết một số nhận xét được ko? Về hỗ trợ, tốc độ khi truy cập từ VN...

Cảm ơn các bạn.

Huy.

linhkiengiasi
13-08-2007, 08:02
Sao bạn không dùng VPS tại các nhà cung cấp dịch vụ ở VN nhỉ : DigiPower, MatBao, NhanHoa, PA..

Ưu điểm thông tin của các cty cung cấp rất đầy đủ, hỗ trợ dịch vụ khi sử dụng rất tốt.

~guest
19-08-2007, 22:46
với 89$ thì tôi nghĩ bạn có thể lựa chọn 1 trong các HP tại Việt Nam, vì gói 89$ mà bạn đang định thuê về cấu hình cũng bình thường, Guaranteed RAM cũng chỉ 512M, bandwidth 500G. Còn tất nhiên về tốc độ thì ko thể nhanh như VPS dùng DC tại VN đc rồi.

ahuy82
21-08-2007, 00:12
Chào các bạn,

Mình cũng đã tham khảo giá của một số HP trong nước như Digipower, nhưng giá đắt quá.

Gói mình định thuê của Servint mặc dù cấu hình ko cao, nhưng là full-managed, vì mình ko rành lắm về linux. Theo như tham khảo bên digipower thì cấu hình tương đương đã là 89USD rồi, manage service: +50USD, cpanel: +40. Total: 179USD/month !!! Với mức đó mình có thể thuê dedicate server !!!

Một bất tiện nữa là bên Digipower chỉ chấp nhận thanh toán ít nhất 3 tháng/lần. Mình chưa biết dịch vụ của bên đó như thế nào, có phù hợp ko, sao dám giao vài trăm USD lần như vậy. Đây cũng là một bất lợi của Digipower. (ko biết có đại diện nào của Digipower vào đây ko nhỉ?)

Vậy chưa có ai dùng dịch vụ của Servint à?

Cảm ơn đã quan tâm đến chủ đề.

Huy.

hurahost
21-08-2007, 09:36
Bạn không rành về Linux thì nên dùng dịch vụ của các công ty VN vì họ sẽ chịu khó giải thích hay giúp đỡ bạn nhiều. Dịch vụ của nước ngoài cho dù là full-managed thì bạn cũng cần phải biết kiến thức chứ không ỷ lại hoàn toàn được.
Trường hợp thuê VPS thường là: site lớn, yêu cầu online 24x7, security hoặc là cung cấp lại share host. Cả 2 trường hợp đều cần phải biết kỹ thuật để hỗ trợ khách hàng tốt nhất. Nếu bạn nghĩ đơn giản có chuyện thì kêu support thì sẽ rơi vào các trường hợp "chạy mất dép" như một số công ty/nhóm cung cấp host ở VN thời gian qua.

linhkiengiasi
21-08-2007, 10:34
To ahuy82: full-managed của nước ngoài sao bằng tại VN. :-). Bạn cần gì họ giải thích và services tận tình, nếu có ý định và hướng phát triển tốt về website thì bạn nên mua 1 server 1x 1CPU Q6600, 2x 1GB DDR2 Bus 800, 1x 1HDD 160GB, Main Intel s/p RAID 0,1,5,10.. tầm dưới 1000$, chi phí đặt server khi thương lượng sẽ chỉ khoảng 60$-80$/ 1 tháng, có 1 số nơi cho thanh toán 1 tháng 1 lần đó.

Quan trọng là cách bạn thương lượng thôi.

Thân.

forever78
21-08-2007, 10:45
To ahuy82: full-managed của nước ngoài sao bằng tại VN. :-). Bạn cần gì họ giải thích và services tận tình, nếu có ý định và hướng phát triển tốt về website thì bạn nên mua 1 server 1x 1CPU Q6600, 2x 1GB DDR2 Bus 800, 1x 1HDD 160GB, Main Intel s/p RAID 0,1,5,10.. tầm dưới 1000$, chi phí đặt server khi thương lượng sẽ chỉ khoảng 60$-80$/ 1 tháng, có 1 số nơi cho thanh toán 1 tháng 1 lần đó.

Quan trọng là cách bạn thương lượng thôi.

Thân.
Bạn dùng VPS nước ngoài bao giờ chưa? Full managed ở nước ngoài tốt hơn VN nhiều. Họ làm hết cho mình, mình chỉ cần nói 1 câu và những cty có uy tín, thường họ có những guaranteed respond time. THông thường khoảng 30 phút, còn nhanh là 1 đến 5 phút. Mình dùng của VN đúng 1 lần, từ 2 năm trước và chắc chắn những HP ở VN sẽ còn phải học hỏi nhiều.

DigiPower
21-08-2007, 10:46
Mình cũng đã tham khảo giá của một số HP trong nước như Digipower, nhưng giá đắt quá.

Gói mình định thuê của Servint mặc dù cấu hình ko cao, nhưng là full-managed, vì mình ko rành lắm về linux. Theo như tham khảo bên digipower thì cấu hình tương đương đã là 89USD rồi, manage service: +50USD, cpanel: +40. Total: 179USD/month !!! Với mức đó mình có thể thuê dedicate server !!!

Một bất tiện nữa là bên Digipower chỉ chấp nhận thanh toán ít nhất 3 tháng/lần. Mình chưa biết dịch vụ của bên đó như thế nào, có phù hợp ko, sao dám giao vài trăm USD lần như vậy. Đây cũng là một bất lợi của Digipower. (ko biết có đại diện nào của Digipower vào đây ko nhỉ?)Chào bạn,

Digipower đã và đang cung cấp server đặt tại VN với số lượng lớn nhất trong các nhà cung cấp tại VN (trừ các ISP). Do đó bạn có thể yên tâm về mặt uy tín của chúng tôi khi thanh toán. Nếu tính riêng VPS thì chúng tôi đã cung cấp hơn 100 VPS trên thị trường.

Gói $89 đã được miễn phí license DirectAdmin nên bạn ko cần mất tiền license Cpanel. Còn nếu muốn dùng Cpanel thì chỉ có $15/tháng. Managed service có lẽ bạn ko cần phải mua ngay vì chúng tôi vẫn luôn ở bên cạnh khách hàng để hỗ trợ khách hàng những gì trong phạm vi cho phép.

Trân trọng,

DigiPower
21-08-2007, 10:49
Full managed ở nước ngoài tốt hơn VN nhiều. Họ làm hết cho mình, mình chỉ cần nói 1 câu và những cty có uy tín, thường họ có những guaranteed respond time. THông thường khoảng 30 phút, còn nhanh là 1 đến 5 phút. Mình dùng của VN đúng 1 lần, từ 2 năm trước và chắc chắn những HP ở VN sẽ còn phải học hỏi nhiều.Đồng ý với điểm này, các HP trong nước cần nâng cao chất lượng dịch vụ cũng như cung cách phục vụ của mình. Nhưng không thể một sớm một chiều được, cần có thời gian để học tập, thay đổi và ngoài ra còn cần nhiều điều kiện khách quan khác như hạ tầng cơ sở, tài chính v..v... Nếu so sánh trong vài năm trở lại đây thì các HP lớn trong nước đã cải thiện rất nhiều, chúng ta nên khích lệ điều đó để phát huy chứ ko nên so sánh để thấy HPVN là kém chất lượng. :)

Thân,

forever78
21-08-2007, 10:56
Đồng ý với điểm này, các HP trong nước cần nâng cao chất lượng dịch vụ cũng như cung cách phục vụ của mình. Nhưng không thể một sớm một chiều được, cần có thời gian để học tập, thay đổi và ngoài ra còn cần nhiều điều kiện khách quan khác như hạ tầng cơ sở, tài chính v..v... Nếu so sánh trong vài năm trở lại đây thì các HP lớn trong nước đã cải thiện rất nhiều, chúng ta nên khích lệ điều đó để phát huy chứ ko nên so sánh để thấy HPVN là kém chất lượng. :)

Thân,
Mình không nói các HP ở VN là kém chất lượng, cũng có nhiều sự thay đổi đáng trân trọng và mình nghĩ DP là một trong số những cty có uy tín. Việc mua lại 1 server ở một nơi khác rồi mang đi bán, đó không phải là một giải pháp lâu dài. Nếu những cty ở VN muốn cạnh tranh được thì họ phải có đầu tư chiều sâu, cơ sở hạ tầng, máy móc, kỹ thuật và một điều quan trọng nhất đó là trình độ của các engineer.

Sorry, hơi lạc đề :D

ahuy82
21-08-2007, 11:40
To forever78: theo cách bạn nói thì mình nghĩ bạn đã sử dụng một số VPS của nước ngoài rồi. Vậy bạn có thể cho mình một số nhà cung cấp mà bạn từng dùng qua và cảm thấy hài lòng không. Cảm ơn bạn nhiều.

Mình không mua VPS để bán hosting lại đâu. Mình sử dụng cho công ty, do đó cần nhất là tính ổn định, độ tin cậy và hỗ trợ tốt.

forever78
21-08-2007, 12:34
To forever78: theo cách bạn nói thì mình nghĩ bạn đã sử dụng một số VPS của nước ngoài rồi. Vậy bạn có thể cho mình một số nhà cung cấp mà bạn từng dùng qua và cảm thấy hài lòng không. Cảm ơn bạn nhiều.

Mình không mua VPS để bán hosting lại đâu. Mình sử dụng cho công ty, do đó cần nhất là tính ổn định, độ tin cậy và hỗ trợ tốt.
Mình sử dụng một số VPS và có một số HP có thể tin tưởng. powervps.com, slhost.com, support của họ rất tốt và time up khoảng 99,9999%. 6 tháng nay uptime của mình là 100%. HIện tại mình sử dụng của powervps.

babyconan
21-08-2007, 12:42

bạn mua của cty nước ngoài dù support tốt đến đâu thì ban ngày của mình là ban đêm của họ. Support 24/7 thường thông qua Ticket system và average response time nhanh nhất là 3 đến 6 tiếng(không phải giờ làm việc hành chánh mà), thường là 8h tối bên mình mới là business hours của họ. Bạn thử nghĩ bạn cần gì gấp vào giờ làm việc của cty bạn và phải chờ 3 đến 6 tiếng thì sẽ ra sao?

cutoi
21-08-2007, 12:49
bạn mua của cty nước ngoài dù support tốt đến đâu thì ban ngày của mình là ban đêm của họ. Support 24/7 thường thông qua Ticket system và average response time nhanh nhất là 3 đến 6 tiếng(không phải giờ làm việc hành chánh mà), thường là 8h tối bên mình mới là business hours của họ. Bạn thử nghĩ bạn cần gì gấp vào giờ làm việc của cty bạn và phải chờ 3 đến 6 tiếng thì sẽ ra sao?

Làm gì có chuyện đó, support chỉ vài phút đến vài chục phút là cùng.
Hỗ trợ kỹ thuật 24/7 của họ rất nghiêm túc.

DigiPower
21-08-2007, 13:13
Làm gì có chuyện đó, support chỉ vài phút đến vài chục phút là cùng.
Hỗ trợ kỹ thuật 24/7 của họ rất nghiêm túc.

Còn tùy thuộc vào problem là gì, nhiều khi mọi người cứ so cái lỗi bé tí với cả một cái problem to đùng về thời gian xử lý thì cũng hơi dở. Đúng như Conan nói, nhiều khi có sự cố vào khoảng 1:00pm giờ VN là chờ mỏi mòn đến tối mới có response. Mà nhiều khi chỉ là trả lời và phân tích lỗi chứ chưa chắc đã là giải quyết xong lỗi. Mọi thứ ở VN hay nước ngoài cũng đều có những khó khăn và lợi ích nhất định, so sánh thì ko được khách quan về nhiều mặt lắm.

Việc mua lại 1 server ở một nơi khác rồi mang đi bán, đó không phải là một giải pháp lâu dài. Nếu những cty ở VN muốn cạnh tranh được thì họ phải có đầu tư chiều sâu, cơ sở hạ tầng, máy móc, kỹ thuật và một điều quan trọng nhất đó là trình độ của các engineer.Cảm ơn bạn, đó cũng chính là lý do DP mạnh dạn đầu tư cơ sở hạ tầng máy móc, hệ thống riêng từ gần 2 năm qua để có thể xây dựng được thương hiệu DigiPower chút nào đó trong tiềm thức của những khách hàng Việt Nam.

Thân,

forever78
21-08-2007, 13:29
Bạn nhầm rồi. Chỉ có sale hay billing department mới làm việc giờ hành chính, còn support là 24/7. MÌnh dùng khá nhiều vps của nước ngoài và trung bình respond time là 30 phút tới 1h. Nếu bạn muốn hỗ trợ khẩn cấp thì chỉ viết thêm chữ "Urgent" ở đầu title là người ta sẽ trả lời cho bạn ngay.

DigiPower
21-08-2007, 13:51
Cũng tùy HP thôi Forever à. Các HP ở VN hầu hết đã có kinh nghiệm sử dụnhg DV của các HP nước ngoài, không phải ở đâu cũng được vậy đâu và thậm chí nhiều HP trong nước phải trả thêm tiền cho cái dịch vụ Support dạng enterprise để được hỗ trợ nhanh tại các DC lớn như ThePlanet chẳng hạn.

gate2vn
21-08-2007, 13:56
ServInt là 1 trong những VPS providers tốt nhất. Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm
- powervps.com
- a2b2.com
- steadfast.net
- liquidweb.com

đều là những VPS providers được recommend nhiều tại WHT. Các providers này đều hỗ trợ 24/7 thực sự, và đều có option Fully Managed nên không cần quá lo khi bạn gặp sự cố

forever78
21-08-2007, 23:29
ServInt là 1 trong những VPS providers tốt nhất. Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm
- powervps.com
- a2b2.com
- steadfast.net
- liquidweb.com

đều là những VPS providers được recommend nhiều tại WHT. Các providers này đều hỗ trợ 24/7 thực sự, và đều có option Fully Managed nên không cần quá lo khi bạn gặp sự cố
a2b2.com không có full managed đâu ^^. Chỉ có basic managed thôi.

gate2vn
21-08-2007, 23:39
Thực tế là a2b2.com offer cả unmanaged, basic managed và fully managed VPS :)

tbaohn2000
24-08-2007, 15:41
thôi các bác tranh luận làm gì nhiều thế, mình là khách hàng thì muốn chất lượng cao, giá càng rẻ càng tốt, cái đấy là đương nhiên, nhưng nếu muốn provider tại VN phát triển thì các bác cũng nên 1 chút ủng hộ và thông cảm nếu có 1 số sự cố nhỏ lẻ nào, quan trọng là các provider tại việt nam vẫn luôn cố gắng làm việc dần chuyên nghiệp và chịu khó đầu tư. Các bác định để người nước ngoài họ chiếm hết thị phần ngay trên sân nhà mình à. Tôi nghĩ các provider tại VN dù sao thì cũng đang đi đúng hướng, tính chuyên nghiệp đã được cải thiện rất nhiều (nếu so với 2 năm mà bạn nào đấy nói) và còn cải thiện nhiều nữa.

darkera13
05-09-2007, 16:37
Dùng thử HTTP://VPSLAND.COM đê. Cũng good phết, giá cả cũng được.

Support khá nhanh, dùng ticket 15' có trả lời ngay :D.

darkera13
05-09-2007, 20:12
Thêm thèn nữa còn rẻ hơn nè

http://rentvps.com

Mua cái VPS 1G, 20% Dual 3200, 5 IP, BW 300GB, Plesk 7 của nó có 499$/year thoai. Thèn này chưa dùng, mới tìm thấy nhưng công nhận rẻ kinh người. Bác nào mua dùng thử roài report cho anh em đi.

darkera13
05-09-2007, 21:16
Thêm thằng nữa siêu rẻ, chưa thấy thèn nào giá rẻ như thèn này. Với 89+1$ được cái này

Processor: Dual Opteron
Memory: 2.5GB
Swap: 5GB
Hard Drive (raid10): 100GB
Ip Addresses: /29 (5 usable ip addresses)
Private VLan: Yes
Web-Based Reboot: Yes
Web-Based OS Reload: Yes
Remote console: Yes
Uninterruptible Power: Yes
Operating System: Your Choice
Monthly Usage Stats: Yes
24/7 Monitoring: Yes
Availability: 24 Hour Setup
Bandwidth Options:
400GB - $90/Mo + $0 Setup - Order Now!
10mbit - $160/Mo + $0 Setup - Order Now!

http://serveraxis.com

duclelo
06-09-2007, 14:06
các bác chơi VPS là gì, dedicated server đi $65 trong http://www.managemybox.com/servers.php
Basic Management Included
vào webhostingtalk đọc review của bọn này cũng tốt lắm.

nếu không thì dùng hàng việt của DP cũng tốt

vnmarser
15-09-2007, 01:23
nên dùng dịch vụ của các công ty VN vì họ sẽ chịu khó giải thích hay giúp đỡ bạn nhiều.
Em không tin mấy vụ này lắm, dạo khắp các forum tin học ở VN thì khó có thể tin được điều bác nói có thể xảy ra.
Em vừa mới thuê một con VPS ở VPSLAND.COM.
Nó bảo trong thời gian 24~48 business hours sẽ setup xong toàn bộ. Tính đền thời điểm này mới có 21H từ lúc reg. Thế mà em và chúng nó đã email qua lại cả chục cái rồi, nào là giải thích về OS, nào là giải thích về cấu hình và guarantee, rồi còn hướng dẫn cài thêm soft,...
Ở VN không biết có ai làm được thế không.
(giá của vpsland.com thuộc loại siêu rẻ, tốc độ thì em chưa test được vì chưa chuyển site về nên ko biết lúc high load thì sẽ thế nào)

darkera13
16-09-2007, 15:31
Em không tin mấy vụ này lắm, dạo khắp các forum tin học ở VN thì khó có thể tin được điều bác nói có thể xảy ra.
Em vừa mới thuê một con VPS ở VPSLAND.COM.
Nó bảo trong thời gian 24~48 business hours sẽ setup xong toàn bộ. Tính đền thời điểm này mới có 21H từ lúc reg. Thế mà em và chúng nó đã email qua lại cả chục cái rồi, nào là giải thích về OS, nào là giải thích về cấu hình và guarantee, rồi còn hướng dẫn cài thêm soft,...
Ở VN không biết có ai làm được thế không.
(giá của vpsland.com thuộc loại siêu rẻ, tốc độ thì em chưa test được vì chưa chuyển site về nên ko biết lúc high load thì sẽ thế nào)

Bác mua của Vpsland.com à, đợt này nó đang khuyến mại x2 nên càng rẻ, nhưng mà so với thèn này http://serveraxis.com thì còn khuya mới rẻ bằng. Nhưng thèn Vpsland.com dùng good phết đấy. Thèn http://serveraxis.com thì em chưa dùng nhưng giá rẻ quá, hôm nào dùng thử phát roài report cho anh em :D.

Của vn mình hả, riêng cái vụ support 24/24 là em không tin được roài. Thứ 7,CN các bác ý còn nghỉ nữa là nửa đêm nửa hôm :(.