PDA

View Full Version : Vì sao đội bóng ta thua đội bóng caigi.com!!

vantantr
11-08-2007, 18:35
:ohmy:kô biết có ai rút kinh nghiệm tại sao thua không hay là đổ thừa vì nhiều lý do!!

Nói ở đây cho đỡ mất lòng vì đá cho vui mà!!

Ta thua đội bạn là đúng vì:

1- đông người hơn mà thua thì rõ ràng thua đội bạn 1 bậc
2- Cách đá có vẻ như là đá bu là nhiều (chắc wen đá sân nhỏ)
3- Không quan sát tốt để đá theo đội hình,bị hút chạy theo banh không!!
4- Không wen đá 11 người lại đá kiểu 4-4-2 nên hậu vệ bị chọt kẽ là phải. Lẽ ra đ1 5-3-2 thì ngon hơn rùi.
5- Đá dựa vào 1 vài cá nhân là chính.Cứ đến chân là lừa từ đầu đến vô khung thành đội bạn (hên là đội bạn thủ không chặt,chứ chắc gặp đội khác ghi 3 trái vô được chắc là chuyện nằm mơ)
6- chân sút bỏ lỡ wá nhiều,khỏi bàn,cái này vấn đề của bóng đá VN.

* 1 điều quan trọng nữa,có vẻ đội mình đá hình như hơi bị máy móc.Hậu vệ thì phải thủ,tiền đạo thì phải sút ghi bàn,tiền vệ thì lừa và chuyền.Nên khi có chuyện thì sẽ đổ thừa cho nhau.
Ví dụ: Khi hậu vệ cướp được banh muốn tham gia tấn công cũng không được,bị buộc phải chuyền cho tuếyn trên,thế thì còn gì là bất ngờ??? :buck:
Ngoài ra,khi hậu vệ ta đã lên cao để công thì hình như,tiền vệ và tiền đạo cũng có xu hướng cắm đầu chạy lên tân cong luôn,mà không ai chịu quan sát sân đấu và đội hình đối phương.Nên khi mất banh thì đối phương hiển nhiên tấn công 1 cách dễ dàng,và ghi bàn là chuyện chỉ còn phụ thuộc vào chân sút đội bạn.Khi đó ta lại trách hàng thủ, mà không chịu nhìn kĩ hơn là do toàn đội,không hề có ai bọc lót hay dàn quân ra,mà chỉ chum đầu 1 chổ trên vòng 16m50.Ngay cả khi mất banh ở tuyến trên,hàng tiền đạo và tiền vệ cũng không ra sức lắm để quay về hỗ trợ hậu về,phó mặc cho đội bạn băm vằm hàng hậu vệ.Biết các bác có thể quay về mệt,nhưng rõ ràng quân ta đông hơn đội bạn,các bác có thể chạy về thủ giúp rùi ra sân thay rùi vào lại mấy hồi (ai cũng sợ mau mệt bị thay ra,mất phần,vì vào lại rất lâu,nên không chịu làm giúp việc người khác mà chỉ lo nhiệm vụ của mình) Trong khi đối phương ít người,nhưng họ tung hết sức ra đá và thủ,vì họ biết mình ít người nên chịu đá ,nếu có lỡ ra thì vào sân lại cũng nhanh.Bản thân tui đá được 5 phút cuối hiệp 1 và 15 phút hiệp 2 (toàn cuối trận),nên đá xong giống như chưa có đá,chẳng thấy mệt là gì.Sân sình wá trời,ai cũng đen thui,mà tui chỉ dính sình ở chân 1 ít...Hix,có lẽ mới vào nên kô ai dám cho ra .

Mới vô đá cùng nhưng có vẻ thấy các bác đá kiểu này thật sự không ổn tí nào. :punk:
Lần này là đội caigi.com,lần sau gặp đội khác nhỉnh hơn 1 chút chắc phơi áo.

Vài điều muốn góp ý ,mong các bác suy ngẫm .Đừng có quê mà chém tui :emlaugh:

Hy vọng thứ 5 tuần sau vô đá với vina game ,tình hình khả quan hơn.Nghe ông bầu jo nói thì hình như đội ta là chưa có trận thắng :no:

amida
11-08-2007, 19:06
Ậy. Mấy chú hậu vệ cũng có phần trong mấy bàn thua + hút chết ngớ ngẩn đó chứ, sao không nói tới nhỉ :(
Đội ta chưa quen sân lớn, chưa bắt kịp cách đá của đồng đội nên hiển nhiên ít nhiều sẽ khớp thôi. Hàng công thì làm việc hết công suất nên không xuống dưới nhiều được, còn hàng thủ thì dâng đôi lúc quá cao, lúc thì bẫy việt vị không thành, liệu chắc chắn sẽ còn đủ sức nếu cứ liên tục tham gia tấn công để rồi hì hục chạy về khi mất banh thay cho việc tập trung nghiên cứu cách phòng thủ sao cho ổn thỏa. Đồng ý là mới đá có sat sót, nhưng tốt nhất là nên công bằng nhận định quan điểm hơn là đổ về người khác.
Còn về cái đội hình. Chúng ta chưa áp dụng triệt để đội hình đã đưa ra. Đứng ngoài nhìn vào thì thấy các vị trí bị xáo trộn, không có sự bọc lót cho nhau, thậm chí ngay lúc đội bạn tấn công. Lí do của việc này thì dĩ nhiên vẫn là do không quen. Vì vậy xin khoan hãy bàn tới việc đá đội hình thế nào cho hợp lý mà hãy đề ra biện pháp để đội ta biết cách đá và áp dụng 1 đội hình.
Tóm lại, đá nhiều quen. Chưa có con chim nào mới nở biết tự đi tìm ăn cả. Dông dài trận mạc sẽ cho chúng ta kết quả, tất nhiên là đi cùng với sự nỗ lực hết mình. Be nice.
Điều cuối, hôm nay đá 20' đầu + 2 phút cuối trận :D Mặc dù bị thay ra nhưng thể lực vẫn dư 80%. Chán quá, không đã cẳng :(

DONNA_DONNA
11-08-2007, 19:19
Chậc! Sao toàn tường thuật chay vậy ta. Không có cái hình nào minh họa để cho thêm phần gay cấn nhỉ. Giá mà có 1 người ngồi ngoài chụp ảnh để làm tư liệu tường thuật thì hay biết mấy. Được thế thì người không tham gia vào đó cũng bình luận ra được ối bài hay :lick:

ty chuot
11-08-2007, 21:45
em cũng đồng ý với bác văn tantr vây đó. nhìn thấy đội bạn ko mạnh mà đội mình thua e mới tức chứ. e cũng thấy đội mình cũng cần phải tập luyện cùng nhau nhiều hơn để hiểu ý nhau và có những miếng phối hợp riêng chứ hồi chiều e thấy đội mình đá cá nhân là chủ yếu chứ thật ra chẳng có chiến thuật gi cả. nhìn thấy đội bạn ko mạnh mà đội mình thua e mới tức chứ.

jollibee
12-08-2007, 10:16
Những phân tích của các bạn là có lý. Tuy nhiên, theo mình:

Đội bóng caigi.com là đội bóng mạnh, chất lượng cầu thủ đồng đều các tuyến. Họ đã có thời gian tập luyện cùng nhau, hàng hậu vệ của họ biết bẫy việt vị, tiền vệ họ phối hợp bọc lót tốt và phân phối sức hợp lý, tiền đạo choi (Hàn Quốc) có sức càn lướt và có tư duy chiến thuật. Vì vậy kết quả thua 3-4 là không tồi đối với đội bóng chúng ta.

Đúng là đội ta có phần nhỉnh hơn ở một vài vị trí cá nhân, cụ thể là vneye, trong các tình huống tranh chấp bóng tay đôi vneye luôn chiếm ưu thế. Nhờ sự hỗ trợ của Phú, vneye điều tiết nhịp độ trận đấu, phối hợp tốt với hàng công do Dreamstar dẫn dắt. Các vị trí khác chúng ta đá cũng tương đối tốt, ai cũng rất cố gắng.

Đây là lần đầu tiên đội ta đá sân lớn đội hình 11 người, chúng ta chưa quen nên phối hợp chưa được tốt. Chất lượng cầu thủ chúng ta chưa đồng đều, số lượng cầu thủ tham gia tập luyện & thi đấu đều đặn còn mỏng nên chưa thể sàng lọc chất lượng. (Sàng lọc chất lượng cầu thủ mới vào sẽ có trong tương lai)

Vấn đề xắp xếp đội hình thi đấu là rắc rối và phức tạp nhất. vneye và mình rất cân nhắc khi đưa ra đội hình thi đấu. Do tính chất giao hữu, chuyện thắng thua không đặt nặng, đội phải xoay vòng cầu thủ sao cho hợp lý để ai cũng được đá, cũng được tham gia công hiến cho đội bóng và lại phải đạt một kết qủa trận đấu tương đối... trong khi chưa nắm rõ khả năng thi đấu của từng cầu thủ (Một số bạn đá có vài lần, một số bạn mới đá lần đầu) và thời gian có mặt của từng cầu thủ, hơn nữa bạn nào cũng muốn đá, cũng muốn thể hiện khả năng của mình.

Chúng ta đá vui là chính. Bóng đá là môn thể thao tập thể, nếu chúng ta cùng chung sức thì đội bóng sẽ ngày càng phát triển

Mình đề nghị các bạn nên tham gia luyện tập và thi đấu đều đặn vào tối thứ năm hàng tuần. Trước hoặc sau trận đấu chúng ta nên hội ý, đóng góp ý kiến trực tiếp và thảo luận chung.

ongtre63
12-08-2007, 11:37
Trận đấu gặp caigi.com đã qua rồi, vấn đề bấy giờ là mình hướng đến những trận sắp tới thi đấu ra sao. Với tình hình hiện nay nếu mỗi trận có 13-14 người hay thậm chí hơn thì sẽ phân chia đội hình đá thế nào cho hợp lý để ai cũng được đá, chứ mình thấy đá sân 7 người mà đá với 1 đội bạn khác (vd như vinagame,...) thì không ổn, bên họ thì ít thay người trong khi bên mình thay gần nguyên đội hình, nó mất đi tính cả ổn định thì làm sao mà thắng đc. Nếu như các bạn đi thường xuyên và đông đủ thì mình nên chuyển qua đá sân 11 người cũng hợp lý, hoặc có thể chia 2 phe đá với nhau.....
Vấn đề này hy vọng thứ 5 tới sẽ được giải quyết!

mykenty
12-08-2007, 13:06
anh em tập trung lại thì lúc đi lúc ko ai cũng đôi khi có việc riêng ko tập luyện cùng nhau ko phối hợp tốt là đều khó tránh khỏi. trong đội thì có quen với nhiều vị trí khác nhau và hay dở khác nhau nếu chỉ vì tỉ số mà hạn chế 1 số bạn ra sân thì cũng thiệt thòi và mất đi cái vui.

thôi thì a e ráng đá học tập nhau lắng nghe rút kinh nghiệm, ngoài ra nếu ai đã đồng ý vị trí nào thì ráng hoàn thành tốt vị trí đó đừng ham banh quá mà rời bỏ vị trí thì nguy hiểm...

vneye
12-08-2007, 13:14
hi vantantr,

Xin cảm ơn bạn vì những góp ý thẳng thắn và chân thành như trên, vneye rất vui để thảo luận cùng bạn về những vấn đề này:

1- đông người hơn mà thua thì rõ ràng thua đội bạn 1 bậc
Không phải cứ đông người hơn ma thua thì thua 1 bậc :), nếu bạn nhìn lại diễn tiến trận đấu ngày hôm qua, chúng ta chiếm ưu thế trên phần lớn thời gian thi đấu. Tuy nhiên, kết quả cuối cùng là đội đã THUA với tỷ số 3-4.

2- Cách đá có vẻ như là đá bu là nhiều (chắc wen đá sân nhỏ)
3- Không quan sát tốt để đá theo đội hình,bị hút chạy theo banh không!!
Hơi hơi đồng ý, mình cũng đã comment anh Jo là đội đang tập sân nhỏ, sẽ bỡ ngỡ khi đá 11 người trong vài lần đầu. Nhưng cũng ko quá "bu" đâu, vì bạn có thể hỏi cảm giác của các tiền vệ cánh như amidan, vanlangx, luckyluke...bóng được đẩy cho các bạn khá nhiều --> hàng tiền vệ đã cố gắng phân phối bóng đều trên khắp mặt sân. Mình cũng hơi ngạc nhiên vì thực tế đội đã đá tốt hơn mình tưởng khá nhiều, mọi người đều rất cố gắng, bravo anh em :)

4- Không wen đá 11 người lại đá kiểu 4-4-2 nên hậu vệ bị chọt kẽ là phải. Lẽ ra đ1 5-3-2 thì ngon hơn rùi.
Về đội hình thì mình sẽ đề cập ở phần sau nhé.

6- chân sút bỏ lỡ wá nhiều,khỏi bàn,cái này vấn đề của bóng đá VN.
Đồng ý, sau khi chanvai vào thay thì cầm banh khá tốt. Nếu chanvai va luckyluke tận dụng tốt hơn cơ hội thì đội mình phải có thêm ít nhất 2 bàn thắng nữa. Dreamstar cũng đã hoàn thành tốt vai trò của 1 hộ công. Riêng với Hải Bánh Bao thì việt vị quá nhiều. Dù sao cũng phải kể đến 1 yếu tố khách quan là trời mưa, sân lầy nên rất khó dứt điểm.

Biết các bác có thể quay về mệt,nhưng rõ ràng quân ta đông hơn đội bạn,các bác có thể chạy về thủ giúp rùi ra sân thay rùi vào lại mấy hồi (ai cũng sợ mau mệt bị thay ra,mất phần,vì vào lại rất lâu,nên không chịu làm giúp việc người khác mà chỉ lo nhiệm vụ của mình)
HOÀN TOÀN ko đồng ý với ý kiến này của bạn và đề nghị ko nên phát biểu chủ quan như vậy 1 lần nữa vì đây chỉ là suy nghĩ của riêng mình bạn mà thôi. Việc thay người mình và anh Jo đã rất cân nhắc để anh em ai ai cũng tham gia trong trận đấu. Dù bạn có tung hết sức hay đá cầm chừng đều ko quan trọng bằng bạn đá tốt hay ko tốt ở vị trí được phân công. Mình đã cố gắng điều chỉnh đội hình để đảm bảo ko bị rối, đồng thời anh em vẫn được đá đầy đủ (các lần thay người tập trung vào 10p cuối hiệm một và 20phút cuối hiệp 2).

Ý kiến riêng của vneye:

Đầu tiên, tại sao chúng ta lại đá với 1 đội hình dâng cao như vậy?
Vì rõ ràng đội bạn có 1 điểm yếu mà ai cũng nhìn thấy được, đó là ko có khả năng phát bóng bổng để phát động tấn công từ xa (mỗi khi thủ môn đội bạn phát bóng cố định đều không quá 1/4 sân). Đó là lý do mình đã đẩy hàng tiền vệ và tiền đạo lên cao để dồn ép đối phương ngay trên sân của họ (và đã thành công). Lẽ ra trong 1 thế trận như vậy, hàng hậu vệ cũng phải dâng lên (gần giữa sân), 1 mặt để có thể bắt việt vị, 1 mặt để thu ngắn khoảng cách với các tiền vệ, đồng thời đẩy đội hình đội bạn thấp xuống để ko thể phản công nhanh. Mình cũng đã ko dưới 3 lần ra hiệu hàng thủ dâng lên, nhưng khi nhìn lại đều thấy các bạn đứng dưới khu vực 16m50 :(

Thứ 2, có lẽ bạn cũng chưa wen đá sân lớn nên cảm thấy lối đá như vậy là máy móc. Nhưng thực tế bạn cũng đã nhìn nhận tiền vệ và tiền đạo "bu" rất đông phía trên, vậy cớ chi hậu vệ lại cắm đấu dốc bóng vào khu vực vốn đã đông đó, vừa mất sức, vừa mất vị trí và yêu cầu tiền vệ lui về hỗ trợ??? Mặt khác vốn đã ko wen đá sân lớn, việc bạn chạy ko đúng vị trí trên sân lại càng làm rối đội hình mà thôi. Thực tế bóng đá chuyên nghiệp, hậu vệ chỉ dâng lên (vài lần trong trận), nhằm bất ngờ phá vỡ thế phòng thủ đang chặt chẽ của đối phương hoặc trong những tình huống phản công nhanh cần người. Nhưng hôm qua thì thế trận ta đang áp đảo nên điều này là ko cần thiết. Bàn thua cuối cùng hôm qua xuất phát từ việc mất bóng của 1 hậu vệ dâng lên cao, mất bóng và ko kịp quay về.

Thứ 3:

Nên khi mất banh thì đối phương hiển nhiên tấn công 1 cách dễ dàng,và ghi bàn là chuyện chỉ còn phụ thuộc vào chân sút đội bạn.Khi đó ta lại trách hàng thủ, mà không chịu nhìn kĩ hơn là do toàn đội,không hề có ai bọc lót hay dàn quân ra,mà chỉ chum đầu 1 chổ trên vòng 16m50.Ngay cả khi mất banh ở tuyến trên,hàng tiền đạo và tiền vệ cũng không ra sức lắm để quay về hỗ trợ hậu về,phó mặc cho đội bạn băm vằm hàng hậu vệ

Trong suốt trận đấu hôm qua, đội bạn chỉ có khoảng trên dưới 10 tình huống phản công nhưng đã thành công 4 lần. Bạn nghĩ gì về tỷ lệ trên? Trong mỗi tình huống tấn công, đội bạn chỉ có khoảng 3-4 người, vậy cớ gì họ "tấn công 1 cách dễ dàng và ghi bàn chỉ còn phụ thuộc vào chân sút đội bạn", vì nếu vậy thì hàng hậu vệ 4 người làm gì??? Trong tình huống ghi bàn đầu tiên, chỉ 1 số 9 đội bạn nhưng sàn qua sàn lại 3 hậu vệ phe ta rồi dễ dàng câu bóng vào cho đồng đội đánh đầu ko ai kèm. 3 tình huống sau đó cùng 1 kịch bản là thảy bóng vào vũng sình trước cầu môn rồi tiền đạo đua xuống lấy bóng xâm xâm ghi bàn. Trong những tình huống đó, các bạn hàng thủ thay vì chùi bóng (sân lầy, bóng có đi đâu, các bạn chưa đứng lên kịp họ đã cướp banh ghi bàn) có thể bắt việt vị (cái này hơi khó vì các bạn ko wen) hoặc che người và phá banh ra ngoài. Hoặc chí ít các bạn nê "rà" bóng, tiền vệ sẽ kịp lùi về hỗ trợ, chứ cứ tràn lên lấy banh rồi để họ nhanh chóng lừa qua thì làm sao chạy về kịp :)

Nhưng cũng phải nhìn nhận 1 điều là vneye cùng Phú chưa thật sự làm tròn nhiệm vụ khu trung tuyến, chưa điều phối tốt nhịp độ (có những lúc cần đá chậm lại khi đã làm chủ khu giữa sân), và cũng ko hỗ trợ tốt hàng thủ trong những tình huống bị phản công (do thể lực ko đảm bảo và cũng rất lâu rồi ko đá sân lớn)---> cố gắng khắc phục :)

Cuối cùng, nhấn mạnh lại lần nữa là ở đây ko ai đổ thừa ai cả, chỉ là nói ra những điểm chưa mạnh để mọi người luyện tập khắc phục. Quan trọng hơn nữa là chúng ta tham gia với tinh thần vui vẻ, tập luyện thể thao, kết quả thắng thua ko phải là mục đích cuối cùng. Vneye viết rất dài, mong mọi người hiểu nhau hơn để cùng tiếp tục tập luyện.

Thân,
vneye

thaychuastudio
12-08-2007, 14:57
Chà, nghe mí chú nó kể mà mình máu gớm. cái bụng năm nay to quá nên không dám sớn sác đi . mắc công làm khổ anh em nhà mình
Tớ thấy Đội bóng mình THẮNG lớn chứ có thua đâu.
Thắng thứ nhất là : phe ta đông hơn phe địch . ( cảm ơn bác JO nhiều lắm)
Thứ hai : Nhận ra các yếu điểm phe mình
Thứ ba: lập nên được đội bóng 11 đứa iu dấu
.... nhìu nhìu nữa

Còn việc thay ra thay vô cái quái gì đó khiến có bạn nào đó không hài lòng. thôi thì cố bỏ cái TÔI để nhận lấy cái CHÚNG TA. hì hì mình tin bác JO cũng công bằng lắm
Tuần sau, đi đá banh. Yêu cầu bác JO Nhắn nhe mình phát. Mình ủng hộ đội bóng Diễn đàn tin học nước uống. Tay nào làm thủ quỹ nhỉ???

vantantr
12-08-2007, 16:29
Vì sao hàng thủ không dâng lên cao!!
Có lẽ cái này là do sân.Khi vào sân thay người tui để ý không ai dâng cao ở giữa vì cái vùng ở giữa hoàn toàn biến thành đàm lầy!!
Đi giày đinh vào mà nó lún xuống gấn qua hết đôi giày đinh.
Nên chỉ có 2 lựa chọn, 1 là đứng thấp dưới 1 chút, 2 là đứng cao hơn (cái này chắc gần đền khu vực 2/3 sân của đối phương rùi) .Do đó đa số phải chọn đứng thấp hơn!!
Chỉ có 2 bên cánh là kô có lầy,nên hậu vệ dễ dàng dâng cao hơn.

Để ý khi bị tấn công đội hình đội bạn hoàn toàn trở về khu vực mình thủ,trong khi phe mình thì hầu như hậu vệ là nhiều --> phe ta khó đá vô,phe bạn dễ ghi bàn.........

Việc đá sân 11 người chưa wen ---> mọi người không thể đá với cách đá có việc vị,hàng công 1 người canh còn bị việt vị te tua,thì hàng hậu vệ 4 người bảo chơi bẫy việc vị hình như là điều impossible ,lúc sau khoảng 10-15 phút cuối hiệp 2,hàng hậu vệ đồng ý với nhau (cái này bí mật trong sân) là đá hết luôn,kô có việt vị gì hết,nên dễ dàng bọc lót cho nhau :P !!

Hy vọng HLV lần này cũng rút kinh nghiệm :P,vì không đề ra đấu pháp kịp thời,khi thấy tình hình không ổn,mà huấn luyện viên vẫn lo nghe các cô gái cổ động viên đội bạn hò hét

Có lẽ ta thua 1 phần cũng do hội bạn cổ động quá ghê!!!

amida
12-08-2007, 16:47
Như thaychuastudio nói, chúng ta thắng chứ đâu có thua. Đừng quan trọng đối thủ mạnh hay yếu, ta thua là vì ta chưa ăn ý nhau. Tích cực mà nói thì chúng ta ai cũng chưa hoàn thiện cả, tự suy nghĩ làm sao để có thể đá cùng nhịp với cả đội thì hay hơn là đi bảo vệ mình, trách móc nhau.

Hơn nữa được cổ động viên nữ cổ vũ thế cũng là 1 cái thắng lợi rồi, sao lại là thua nhỉ :D Tại mấy bác không chịu tưởng tượng họ đang cổ vũ mình thôi :D

phương thu
12-08-2007, 16:53
khi các bạn ra sân đấu nào mà chẳng xảy ra chuyện thắng thua đúng ko .đó là chuyện bình thường thôi mà cuộc sống của chúng ta mà ko có mục đích có thú vị ko .cuộc đời của tôi như một tảng băng lúc tan lúc hợp đấy đó là lẻ thường tình đúng ko các bạn .trong cuộc đời của chúng mình phải có sống gió đúng ko bạn cũng như trong trận cũng phải xảy ra chứa .

nguoidaukho86bt
13-08-2007, 10:24
nay có hình chưa các pác nhỉ , để coi thử thành tích lội sình của anh em thế nào há ,thật ra bữa đó đội mình lần đầu tiên đá với nhau (sân 11 người) vậy là hay rùi đó , đội bạn ăn mình cũng vất vả lắm chứ bộ ,nếu mình dứt điểm tốt hơn với lại thủ môn "xuất thần" hơn chút là có thể thắng đội bạn rùi . nhưng mà dù sao thì đội của chúng ta vẫn cần tập luyện nhiều hơn nữa để cỏn tiến xa hơn nữa chứ : gần đây thì đội tuyển Việt Nam của chúng ta đã có nhiều thành tích rùi vậy thì chúng ta cũng phải cố gắng học hỏi chứ ....chúc anh em trong diễn đàn vui vẻ :)

vanlang
13-08-2007, 13:00
Thua nhưng chúng ta học được nhiều hơn là thắng phải kô. Ít ra hôm thứ 7 chúng ta đã tập hợp được đầy đủ ae đi đá 1 bữa hoành tráng đã là thắng lợi to lớn rồi :)

Nhân Tâm
13-08-2007, 15:59
Hình của trận đấu (http://ddth.com/showthread.php?t=132044&page=6)

- Lần đầu tiên DDTH chơi ở sân lớn với đội hình 11 người & chơi được như hôm 11/08 là tốt rồi.
- Mức độ cầm bóng 60/40, nhưng cuối hiệp 2 các bạn DDTH hoàn toàn chủ động & chơi tốt,vì sức trẻ & khỏe.
- Tuyến tiền đạo & một số vị trí ở tuyến giữ chơi tốt rồi, nhưng tuyến hậu vệ thì chữa bọc lót cho nhau được tốt.

Vì rõ ràng đội bạn có 1 điểm yếu mà ai cũng nhìn thấy được, đó là ko có khả năng phát bóng bổng để phát động tấn công từ xa (mỗi khi thủ môn đội bạn phát bóng cố định đều không quá 1/4 sân). Đó là lý do mình đã đẩy hàng tiền vệ và tiền đạo lên cao để dồn ép đối phương ngay trên sân của họ (và đã thành công).
Không hổ danh là, tiền vệ kiêm HLV.

zhaoyun97
13-08-2007, 16:00
còn 1 lí do này : thủ môn wa' yếu kém ... mọi người có công nhận thế ko ??

MyVietLapTops.com
13-08-2007, 16:22
còn 1 lí do này : thủ môn wa' yếu kém ... mọi người có công nhận thế ko ??

chắc không phải đâu. hắn bận dòm mí con nhỏ đang cổ động caigi.com ... :D
đôi khi lại tưởng mình ...là phe bên kia cho nên... cái gì chứ cái này tui bị hoài ...

8Thien
13-08-2007, 16:56
Theo tôi thì đá như thế cũng tạm gọi là ổn rồi, chỉ cần anh em nên phấn đấu tập luyện cùng nhau sau vài trận nữa thì sẽ đá tốt hơn thôi. Rieng 2 hậu vệ biên và thủ môn nên cố gắng phấn đấu nhiều hơn nữa thôi là đủ rồi.Thành viên mới của diễn đàn.

zhaoyun97
13-08-2007, 23:07
Ko hiểu sao bữa đó chụp ẹ wá = = .. mọi khi trong trường chụp tốt lắm ...banh da cũng như banh nhựa à ...

amida
13-08-2007, 23:15
Ko hiểu sao bữa đó chụp ẹ wá = = .. mọi khi trong trường chụp tốt lắm ...banh da cũng như banh nhựa à ...

Giờ ngồi than vãn, trách móc và đổ lỗi làm gì? Ráng kì sau chụp đàng hoàng thì sẽ chứng tỏ tất cả thôi :)

ghihoadon
14-08-2007, 10:36
Trận vừa qua mình thi đấu được 35' thì mykenty vào thay, trong 35' có mặt trên sân mình có ý kiến:
- Anh dập đá cạnh mình (áo 2 màu - đi chân không)hay lên tấn công quá, nhưng khi mất bóng thì đi bộ về. hậu quả là bàn thua thứ 1, ghi phải bó vào trong để kèm số 9 (korea mắt kiếng)nên cánh phải lủng.
- Thứ hai mình rất đồng ý với nhận đinh của vneye là vai trò của hậu vệ biên là thủ vững cánh, hạn chế đối phương tạt vào, trong trận chỉ cần đôi vài lần lên công gây xáo trộn thế phòng thủ. Vì thế nên ít nhất là 4 lần ghi là người cuối cùng của hàng thủ phải trực tiếp phạm lỗi dể ngăn chặn bàn thua. Trong đó ghi nhớ nhất là tình huống ghi chạy 15m từ giữa sân dùng 2 tay kéo áo, kẹp tay và cuối cùng là cản người không bóng cầu thủ số 9 sau đó là 1 quả phạt trực tiếp không vào mặc dù thủ môn bắt ói bóng.
- Cuối cùng là tiền vệ đánh chặn (phú or vneye)chưa hỗ trợ cho trung vệ.
Một vài góp ý chân tình mong 1 trận thắng.

babyinternet
14-08-2007, 20:50
Không tham gia trận vừa rồi mà chỏ miệng vào cũng hơi kỳ nhưng không chỏ vào lại không chịu được :)
Nhìn chung thì anh em mình có sự tiến bộ tương đối rõ rệt. Đặc biệt là với 1 đội hình chưa quen biết nhau có sự kết hợp tốt(mặc dù chưa thật tốt) như vậy cũng là đáng hoan nghênh lắm rồi. Ai cũng có sở trường sở đoản riêng hoặc phong độ nhất thời nên mong mọi người hổng chê (chỉ khen) :P ai hết và cố gắng hơn nữa.
Tình hình thời tiết có vẻ ổn định lại nên mọi người cố gắng tham gia đông đủ vào thứ 5 hàng tuần.
Về kĩ thuật: nên chia thành 2 đội hình
1. Đội hình I : các bạn được xem là nòng cốt của đội bóng.
2. Đội hình II: có thể thay thế.

Phân chia như vậy để mọi người có dịp cọ xát (cọ 1 lát sẽ ... "sát") và các bạn trong từng đội hình sẽ có dịp đá cùng với nhau để nâng cao khả năng kết hợp.

Giờ là lúc chúng ta gác lại chuyện đã qua và chuẩn bị cho những gì sắp tới.
Go ahead mọi người :)

amida
14-08-2007, 21:59
Đội bóng ta thua vì thiếu anh baby đây thôi :D Phải không anh bé bự in tẹc nét :D

ips
14-08-2007, 22:50
Đội bóng thua vì thiếu lão ÍP đây :D

Nhân Tâm
15-08-2007, 07:53
Cái khoản gì chứ khoản đá.. thì phải công nhân là tiền bối kinh nghiệm nhất làng.