PDA

View Full Version : TV BOX ai gặp vụ này chưa

Mr KOP
11-08-2007, 17:21
em mới ra Phong Vũ mua 1 cái TV Box dành cho màn hình LCD(giá 33$) để coi tryền hình cáp, nói chung thì coi không bằng TV xịn nhưng cũng tạm, nhưng mà khi chuyển bề dùng máy vi tính thì màn hình bị nhòe đi(dù đã chỉnh thử rất nhiều hz từ 60 -> 75), ban đầu em cứ tưởng là do chuyển qua chuyển lại nhiều nên mắt ko quen, bị ảo giác, nhưng khi em nối màn hình vào PC lại thì nó bình thường => chỉ khi nối qua TV box nó mới bị thế. Giờ bất tiện quá mỗi lần muốn coi TV lại phải lục đục thao gắn rồi muốn dùng máy vi tính cũng phải tháo gắn T_T

champhay2008
11-08-2007, 19:44
Hơ hơ hơ...Phải thanks bác này cái mới được! Màn hình của em cũng bị zậy đó! Thế mà em vẫn nghĩ là do cái màn hình của em cơ! Hóa ra là do cái TV Box hả bác? Vậy thì mong cao thủ nào chỉ giáo giúp đi! Em thì đã tìm mọi cách chỉnh sửa rồi nhưng vẫn không được. Nếu không muốn tháo ra lắp vào thì chắc những người như em và bác phải nhìn cái màn hình hơi nhòe nhòe đó thôi. Hix hix!!!

tềthiên
11-08-2007, 19:49
chắc mua phải đồ dỏm rồi. TV Box xịn thì phải cỡ 70-100$ cho loại analog (loại digital khoảng 120$). Có 33$ thì chất lượng kém là đúng rồi.

Mr KOP
11-08-2007, 21:28
he he bác chấm phẩy ơi giờ chỉ có cách dùng cái gì thì gắn cáp vào cái đó thui :(
@tề thiên đại thánh: cái của em hàng tàu ạ :)) có 70-100$ thôi mua luôn cái TV cho rồi :D

caysoinon
11-08-2007, 23:46
Cái này hồi trước tôi bị rồi.Do tiếp xúc của cáp với tv box( hoặc với màn hình,hoạc máy tính) lay lay,cắm lại mấy cái cáp là xong.

Mr KOP
11-08-2007, 23:54
bna đầu tôi cũng nghĩ như bạn nhưng đã thử nhiều lần vẫn thế :(

ait
12-08-2007, 00:05
Tôi đã mua loại 70-80$ có support wide screen(ở Hợp Nhất)khá hơn 1 chút, bị nhòe 1 tí thôi, tinh mắt mới nhìn ra, chấp nhận được. Chắc tiền nào của đó.

ait

spartacus
12-08-2007, 00:12
Theo tui nghĩ là do cái cable thôi bác ạ! Con TV box của tôi ngày trước cũng thế, chỉ cần lắc lắc vài cái là ok ngay, chắc là tại tiếp xúc của con cable đấy

VTABC
12-08-2007, 02:26
TV Box và PC theo tôi việc nhòe hình phụ thuộc rất nhiều vào việc cắm và chuyển cáp .Trong trường hợp câu hỏi thì vấn đề lằm tại TV box .Việc đắt rẻ của TV box là chíp và chương trình nhiều tính năng ,đăng ký dùng kênh .80% hàng có xuất sứ từ TQ .Chuyện chuyển TV -> PC không lằm trong việc giá thành vì đây là chuyện ,Chíp cầu giao rất giản đơn.Bạn có thể tới nơi mua nhờ kỹ thật chỉnh lại hay đổi lại trong chế độ bảo hành