PDA

View Full Version : Flashget không bắt được link dowload

kihuuphong
11-08-2007, 16:45
Chả biết mục nào hỏi vấn đề này cho hợp lí nên gõ đại vào đây, mong các pac admin thông cảm cho, không hiểu sao chương trình download nhanh (Flashget) mình cài vào mà cứ mỗi lần download cái gì thì chỉ có chương trình của firefox bắt được thui nên down chậm lắm, có ai chỉ cho tớ vào option chỉnh như thế nào để tăng khả năng bắt link của nó không?Hay chỉ cho cách sử dụng flashget hiệu quả cũng được, mình xài chương trình này đã lâu mà giờ mới có hiện tượng này từ khi dowd phiên bản mới về là bị vậy.

quangtrong
11-08-2007, 23:47
mình không dùng flash get, mặc dù là nó miễn phí nhưng những ai đã xài qua IDM thì flash get đúng là sông ngòi mà đòi sóng sánh với đại dương lol Không biết flash get có không, bạn thử disable plugin IDM của firefox, sau đó chọn default browser cho flash get là fire fox coi

jiSh@n
11-08-2007, 23:53
Chả biết mục nào hỏi vấn đề này cho hợp lí nên gõ đại vào đây, mong các pac admin thông cảm cho, không hiểu sao chương trình download nhanh (Flashget) mình cài vào mà cứ mỗi lần download cái gì thì chỉ có chương trình của firefox bắt được thui nên down chậm lắm, có ai chỉ cho tớ vào option chỉnh như thế nào để tăng khả năng bắt link của nó không?Hay chỉ cho cách sử dụng flashget hiệu quả cũng được, mình xài chương trình này đã lâu mà giờ mới có hiện tượng này từ khi dowd phiên bản mới về là bị vậy.

Trên FF thì dùng Flashgot để bắt link sang các trình download. Khả năng bắt link thì IDM là số 1 vì nó có 1 cái TCP/IP hook, nhưng tốc độ cũng chỉ ngang ngửa với Flashget hiện nay. Tính năng qu3n lý cũng kém và đặc biệt là ko có tính năng giới hạn tốc độ. IDM mà down thì cả mạng coi như đứng ngó thôi.
P/S: mà cái Flashget sao lai ko bắt được link tự động trên IE 7 nhỉ

spartacus
12-08-2007, 00:27
Híc, sao bạn không dùng IDM. Các bản mới của nó có những tính năng hay đó chứ. Có cái này cần hỏi anh em thế này: Mình muốn download tất cả mọi link có trong file *.txt thì làm sao. Như thằng IDM nó có phần đó mình có thể add cả một file txt bao gồm những link mà mình cần down

quangtrong
12-08-2007, 01:12
ờ. chính xác, bạn vào mục task -> import -> from text file là ok