PDA

View Full Version : Hỏi về dịch vụ đem laptop ve VN

ncb152
11-08-2007, 14:45
Chào các bác
em nhớ đọc trong này có ai nói về dịch vụ đem máy laptop từ mỹ về VN mất 100 usd
mà không nhớ ở đâu, tìm hoài không ra, bác nào biết dịch vụ này hướng dẫn em với
Thanks các bác nhiều

thaychuastudio
11-08-2007, 16:34
Bạn liên lạc với Myvietlaptop. Chúng tôi sẽ đem về cho bạn với giá <100USD

regu
12-08-2007, 15:21

Trời !!! chắc Bác này chuyên chuyển hàng Lậu rùi ?????
Phí chuyển phát nhanh Quốc tế cũng không có cái giá đó ???
NGUỒN GỐC KHÔNG RÕ DÀNG ??? HÀNG CÓ VẤN ĐỀ ????

vulahong
12-08-2007, 15:43
nếu có dịp em sẽ nhờ bác chuyển hộ 1 con Vai Ò

Zend
12-08-2007, 17:05
Chắc chắn ko bro, giả sử order 1 con lap trên shop giá 1,5k thì về Vn chỉ 1,6K à, có bảo hành ko? Hàng xách tay cũng được, nếu như thế thì sau này tớ nhờ làm 1 con Dell :D

thaychuastudio
12-08-2007, 18:14
Trời !!! chắc Bác này chuyên chuyển hàng Lậu rùi ?????
Phí chuyển phát nhanh Quốc tế cũng không có cái giá đó ???
NGUỒN GỐC KHÔNG RÕ DÀNG ??? HÀNG CÓ VẤN ĐỀ ????
Mình đã trả lời Pro này bên cái box kia. qua đây lại gặp.
Bạn biết 1, mà cứ ngỡ biết 5,6 hoặc 9 gì đó.
và bạn cũng thiếu khiêm tốn để nhìn nhận ra vấn đề
Chúng tôi đem thương hiệu mình lên đây không phải để bạn nói một cách thiếu khách quan như vậy.
Chúng tôi làm việc chuyên nghiệp và bài bản. Bro không nên dùng những lời lẽ như vậy. Việc đem đến cho khách hàng những dịch vụ tốt là ước muốn của chúng tôi. Lần cuối cùng, Tôi cảnh cáo Bro Regu. nếu bạn không có lý do chính đáng mà cứ muốn nói gì thì nói .
Với cái nick này. là đại diện cho Thương hiệu chúng tôi. Mong bạn hiểu

thaychuastudio
12-08-2007, 18:18
Chắc chắn ko bro, giả sử order 1 con lap trên shop giá 1,5k thì về Vn chỉ 1,6K à, có bảo hành ko? Hàng xách tay cũng được, nếu như thế thì sau này tớ nhờ làm 1 con Dell :D

bên Cty đang có dịch Vụ mua giùm, hoặc sẽ vận chuyển giùm bạn
tùy vào giá trị máy để có thể nói là giá bao nhiêu
nhưng các dòng máy <800USD thì chi phí khoảng 100USD
dĩ nhiên khi mua giùm bạn thì chế độ bảo hành làm sao thực hiện?
Dĩ nhiên KHÔNG BAO GIỜ có chuyện order trên một cái SHOP giá 1500$ để rồi về VN giá chỉ 1600$. bạn phải tính Thuế, SHIP ở Mỹ . Cộng với Thuế , Ship hải quan Việt nam. Có nhưng gì chưa hiểu. bạn vui lòng add nick thegioilap để được giải thích rõ hơn

ncb152
15-08-2007, 09:14
Thanks bác thaychuastudio nhiều, tôi không mua nhưng có người bạn bên đó muốn gởi về vài cái cho bạn bè sài thôi không fải hàng box
Tôi sẽ liên lạc với bác trong này nhé, mà bác cho hỏi bên kia nhận hàng ra sao?có số Đt để bạn tôi liên lạc không?
Thanks

thaychuastudio
15-08-2007, 11:43
SĐT nóng là 08.2000038
Mình trả lời Pubic nhé .
Tùy dòng máy và giá trị của nó mà bên Hải quan sẽ đánh thuế. Mình sẽ cố gắng lấy thuế thấp nhất để chi phí anh trả không cao
các bước làm như sau
anh Liên lạc với bên gởi hàng. sau đó chúng tôi giao anh account của Cty. anh chỉ việc ghi vào Form chyển hàng đó account của cty mình. tên người nhận và sđt của anh . Vui lòng ghi vào form chuyển hàng đó ( DHL, Fedex..)người nhận trả phí
BÊn mình sau khi chuyển về đến VN, sẽ giao chứng từ thuế và phí vận chuyển để anh hoàn tiền lại cty.
anh vui lòng thanh toán thêm 10USD chi phí ngoài Thuế và SHIP

nama01
15-08-2007, 22:56
Lần cuối cùng, Tôi cảnh cáo Bro Regu. nếu bạn không có lý do chính đáng mà cứ muốn nói gì thì nói .
Với cái nick này. là đại diện cho Thương hiệu chúng tôi. Mong bạn hiểu

Bạn là cái MOD à mà có quyền cảnh cáo nguời khác thế??hay là bạn cậy bạn quen ADMIN!!!!

Hell Fire
16-08-2007, 00:17
Bạn là cái MOD à mà có quyền cảnh cáo nguời khác thế??hay là bạn cậy bạn quen ADMIN!!!!
Nhưng bạn có công nhận regu nói chuyện lan man ko ? Néu ko giải đáp thắc mắc của nguòi hỏi thì cũng ko nên nói chuyện kỉu đó :buck: