PDA

View Full Version : Card ATI có vấn đề

yashiro
11-08-2007, 12:00
Card màn hình ATI Radeon 9600 Pro của tôi đã dùng được 2 năm, ko ổn định cho lắm(hay bị giật hình khi chơi game nhẹ như WC trong khi card đến 256MB) nay lại giở chứng VPU phát hiện lỗi gì đó làm cho trình điều khiển của bạn trở về mặc định,v.v... (tôi ko nhớ rõ nội dung tiếng Anh lắm). Đã cài lại HDH lẫn driver đĩa kèm theo, máy vẫn bị vậy, down driver về máy vẫn bị vậy (nị tình trạng màn hình bị đứng, màn hình đen ko thể điều khiển, hay tự động restart máy, màn hình trở thành "xấu xí",...). Có phải đó là do phần cứng đã "đến tuổi" hay là do lỗi driver. Nếu do lỗi driver xin chỉ tôi nơi down driver mới và ổn định nhất của card màn hình trên. Còn nếu do phần cứng tôi xin 1 lời khuyên là nên đem bảo hành (sữa chữa) hay mua mới thì hơn (vì dòng main của tôi chỉ hỗ trợ card VGA nên khó kiếm card thích hợp). Xin cảm ơn các bạn đã đọc bài viết này, và xin các chuyên gia hãy cho tôi ý kiến về tình trạng trên. Thân

yashiro
12-08-2007, 01:22
Các bạn nào đã từng sử dụng wa dòng card ATI này hãy cho yashiro 1 chút ý kiến đc ko ạ!!!

VTABC
12-08-2007, 02:12
Hiện tượng này là VPU (giống CPU) trong sử lí chính của card đã về hưu .Loại của bạn là dòng chân 8x thì phải .Chịu khó thay mới ai bảo là hiếm .Dòng này hiện nay TQ vẫn xs với chất lượng ngày càng cao
Lời khuyên thay card vga mới

MasterSageMoon
12-08-2007, 10:30
Hì! Mới cho đi Đài Loan 1 con Ati 9250 tình trạng tương tự như trên

writetoman
12-08-2007, 10:58
vga của yashiro la tốt đó.của tui mua chưa được một năm phải bảo hành 2 lần và cuối cùng phải mua mới. pci ati 1600 pro cũng sắp lền đường theo dòng họ rùi. yashiro nên mua card mới đi.

writetoman
12-08-2007, 11:00
Mẫn định mua pci mới. các bác có kinh nghiệm xin tư vấn giúp em với.phải mua ở đâu?

nino
12-08-2007, 20:09
Các bạn nào đã từng sử dụng wa dòng card ATI này hãy cho yashiro 1 chút ý kiến đc ko ạ!!!

Em đang xài 1 con giống y như bác, trước đây hay bị tình trạng như bác... sau mấy vài lần để ý thì phát hiện cái quạt quay không ổn định, và một hôm nó không quay nữa máy đứng luôn.
Sau khi gắn cái block giải nhiệt nước vào thế bộ tản nhiệt và cái quạt thì hiện nay chạy rất ổn (cái VGA của em xài hơn 4 năm rồi, nếu chuyến này mà die thì sẽ nâng cấp toàn bộ CPU luôn :) :))