PDA

View Full Version : Chụp ảnh qua WC

boy_choidep83
09-08-2007, 22:50
Mọi người cho mình hỏi cái. Bạn mình gửi WC cho mình

Vậy mình làm thế nào để có thể chup hình cái wc đó hay là chup hinh wc của bạn mình để lưu lại cái

Cảm ơn nhiều

Lord_of_monsters
10-08-2007, 08:49
cái ấy nó rất là củ chuối vì độ phân giải, tương phản sáng kém, bạn kiếm cái máy kĩ thuật số cài ngon hơp không, còn không bạn có thể capture trong phần option đó

nguyennamthai
10-08-2007, 12:53
còn nếu cậu vẫn thích chụp ảnh qua wc thì có thể dùng phần mềm hoặc là làm cách nông dân sau cũng đc, bật wc lên ấn nút print screen trên màn hình sau đó vào paint paste ảnh vào :D

quangtrong
10-08-2007, 23:54
đính chính là nút print screen trên bàn phím chứ không phải trên màn hình

VTABC
11-08-2007, 01:55
Em lên dùng phần mềm chụp ảnh màn hình để cơ động chớp thời cơ nàng cừơi lúc xinh nhất .
Chụp bằng các tính năng Windows :
Kích hoạt trình Paint .Dấu nó đưa xuống sát mép thanh công cụ .Tìm trên bàn phím cuối dãy f1....f12 tìm phím Print Screen nhấn.Kéo Paint lên cho chuột vào lòng Paint nhấn tổ hợp phím Ctrl và V ta chụp nguyên cả màn hình .
Nhược điểm là không tạo nhanh được khuôn khổ đối tượng cần chụp Tạo = nhiều công đoạn .
Yêu điểm là không cần cài đặt có sẵn.Không cần mua .Thường áp dụng cho máy có bộ nhớ khiêm tốn và cấu hình không cao
Chương trình chụp ảnh màn hình chuyên nghiệp .Chương trình cho phép dùng thử 30 ngày sau khi cài đặt "SnagIt" cho phép tùy chọn ghi video màn hình .chụp màn hình theo nhiều định dạng và kích cỡ tùy ý
Thao tác nhanh gon chính xác và kịp thời
http://www.techsmith.com/download/trials.asp