PDA

View Full Version : Gửi những cô gái đang yêu một người đàn ông bắt đầu sự nghiệp

truongnamqd
10-05-2016, 01:15
Điều kiện cần của gia đình hạnh phúc là tình cảm, tinh thần. Điều kiện đủ là "vật chất, đồng tiền". Cuộc sống vật chất có "ổn định" thì gia đình mới đủ khả năng để vượt qua mọi rào cản. Chẳng ai muốn cứ mãi ôm nhau trong túp lều, nên đàn ông mới cần cố gắng.
Vậy nên, bạn đừng bao giờ tự đặt câu hỏi: Giữa mình và công việc, anh ấy coi trọng điều nào hơn?.. Bạn rất quan trọng, nên vì thế anh ấy mới cần phải nỗ lực hơn. Tuyệt đối đừng suy diễn tiêu cực lung tung.

Thường thì nếu tâm lý chưa trưởng thành bạn sẽ nghi ngờ anh ta thay lòng đổi dạ, rồi thì tình cảm mất dần, tình yêu nhạt nhẽo... Như vậy là rất không công bằng với anh ta. Cho nên hãy thấu hiểu và thông cảm SÂU SẮC cho người yêu/ chồng của bạn nhé!.

NOCNDEAL
14-05-2016, 14:08
Hay ! hoàn toàn đồng tình với chủ pic.

zeplelangthang
24-06-2016, 19:13
em cũng đồng tình với bác chủ thớt

zeplelangthang
24-06-2016, 19:15
có những người mới khởi nghiệp họ bận suốt ngày , mặc dù tối về với vk nhưng cũng như không ý
cô vk trách là không quan tâm, rồi thà không có anh còn hơn bên anh mà vẫn cảm thấy cô đơn
nghe chuyện mà buồn

Bótay.com
08-07-2016, 20:53
Toàn chông gai cả thôi, tởn :D

star215
14-07-2016, 09:40
gái nào hiểu đc điều này :down:

Bótay.com
16-07-2016, 08:21
Điều kiện cần của gia đình hạnh phúc là tình cảm, tinh thần. Điều kiện đủ là "vật chất, đồng tiền". Cuộc sống vật chất có "ổn định" thì gia đình mới đủ khả năng để vượt qua mọi rào cản. Chẳng ai muốn cứ mãi ôm nhau trong túp lều, nên đàn ông mới cần cố gắng.
Vậy nên, bạn đừng bao giờ tự đặt câu hỏi: Giữa mình và công việc, anh ấy coi trọng điều nào hơn?.. Bạn rất quan trọng, nên vì thế anh ấy mới cần phải nỗ lực hơn. Tuyệt đối đừng suy diễn tiêu cực lung tung.

Thường thì nếu tâm lý chưa trưởng thành bạn sẽ nghi ngờ anh ta thay lòng đổi dạ, rồi thì tình cảm mất dần, tình yêu nhạt nhẽo... Như vậy là rất không công bằng với anh ta. Cho nên hãy thấu hiểu và thông cảm SÂU SẮC cho người yêu/ chồng của bạn nhé!.

Đầy tâm sự, chia sẽ cùng bạn :D

Horkios.com
22-07-2016, 06:49
Đó là động lực giúp bạn thành công đấy, mackeno đi bạn :D

- - - Updated - - -

Đó là động lực giúp bạn thành công đấy, mackeno đi bạn :D

anhminh360
05-08-2016, 16:57
Diễn đàn này nam nhiều nhỉ? Còn nữ thì chỉ thấy, khi a bắt đầu sự nghiệp thì dù ko nhiều thời gian e vẫn ở cạnh, tới khi sự nghiệp ổn định e ko hưởng mà nhỏ nào đó hưởng mất rồi. Vậy nên mới luôn không yên tâm.

- - - Updated - - -

Diễn đàn này nam nhiều nhỉ? Còn nữ thì chỉ thấy, khi a bắt đầu sự nghiệp thì dù ko nhiều thời gian e vẫn ở cạnh, tới khi sự nghiệp ổn định e ko hưởng mà nhỏ nào đó hưởng mất rồi. Vậy nên mới luôn không yên tâm.

thanhbao0292
06-08-2016, 14:36
Đúng tâm trạng luôn, Cô ta đã chia tay em vì suốt ngày vùi đầu vào công việc nhưng em không tiếc mà còn cảm thấy may mắn. Cuộc đời còn nhiều chông gai và người như vậy sẽ không chia sẻ hay giúp đỡ dc gì cho mình khi khó khăn.

minhnn21392
16-08-2016, 10:39
không quan trọng lắm, khi có tiền rồi muốn bao nhiêu chả được

minhnn21392
16-08-2016, 11:36
không quan trọng lắm, khi có tiền rồi muốn bao nhiêu chả được

hien27
18-08-2016, 17:05
Nếu phụ nữ bắt đầu khởi nghiệp thì sao nhỉ? Cuộc sống có người này người kia, qtrong là hiểu được công việc của nhau, cùng cố gắng.

MinHouseSystem
18-08-2016, 17:26
Bạn viết rất đúng nhưng DDTH ko có nữ chắc chẵng bạn nữ nào đọc được

FriulsiderVietna
26-08-2016, 11:43
mình là nữ đây. do có chút duyên nên lạc vào diễn đàn này. Thấy có bạn cmt dd k có nữ để phản hồi nên mình xin có chút ý kiến. Bản thân mình cũng đã trải qua chuyện này, ny mình làm truyền hình nên việc làm đêm, ngày lễ ngày tết là rất bt. giận dỗi vô khối lần, đỉnh điểm là têt rồi 2 đứa suýt chia tay chỉ vì chiều 28 anh k về đi ăn tất niên cùng mình theo kế hoạch vì còn bận trực chương trình. Sợ mình vẫn nóng giận, làm quả lặn 1 mạch tới tận rằm. Mình giận thật vì mấy ngày tết chủ động llac cho năm mới vui vẻ mà cũng k đc, mình quyết chia tay. ấy thế mà lúc anh llac lại, nói là anh k nói gì vì sợ em giận, nếu em k thông cảm đc vs cvc của anh, thì hãy chủ động đi tìm ng nào đó tốt hơn anh...mình lại mềm lòng. Bọn mình qđ kết hôn ngay sau đó vì biết rằng tất cả chỉ vì chưa thật sự hiểu & thông cảm cho nhau. Biết điều bác chủ topic nói mà vào thực tế nó khó lắm. Nhu cầu đc quan tâm chia sẻ của phụ nữ rất lớn. Cvc sự nghiệp vs nam giới rât quan trọng & bản thân mình cũng luôn động viên anh cố gắng, vì ngoài khả năng nuôi gđ, nó còn là thể diện của đàn ông trước xã hội, nhưng mong là những bạn nam có thể bớt chút thời gian quan tâm để ý tới ny/vợ mình. mỗi ngày 15p hỏi han trong bữa cơm tối hay những cử chỉ âu yếm nhau trc lúc ngủ cũng đủ để ng vợ hài lòng vs đời sống tinh thần & cố gắng hiểu cho chồng hơn nữa. chúc cả nhà thành công trong sự nghiệp & hp trong đs riêng! :))

fang22
27-08-2016, 19:04
Toàn chông gai cả thôi, tởn

VuaTenMien.Com
28-08-2016, 15:42
Hồi xưa có thằng đệ bị bò đá, sau nó thành tiến sỹ nhờ cô bồ đó đá :D