PDA

View Full Version : Xin lỗi chứ các thím VNPT xem lại chặn cả youtube, chặn tè le từa lưa cả voz

vntoday007
30-04-2016, 20:34
Nói thật là cực kỳ ức chế, mạng éo gì chặn linh ta linh tinh domain cá nhân rồi youtube,... face thì éo nói rồi bực cả mình. Rút cuộc thì các bạn định làm cái éo j đây hả Vi En Pi Ti

phimyo
01-05-2016, 01:11
sao mọi người kêu nhưng VNPT mình vẫn vào đc Youtube, Face nhỉ? Hay nó chặn theo khu vực

vn.nguyen
01-05-2016, 10:04
Tình hình y chang, youtube, face, voz đều không vào được. VNPT Quận 3

vntoday007
01-05-2016, 13:15
Tình hình y chang, youtube, face, voz đều không vào được. VNPT Quận 3

Em ở Hà Nội =))

- - - Updated - - -

sao mọi người kêu nhưng VNPT mình vẫn vào đc Youtube, Face nhỉ? Hay nó chặn theo khu vực

Có thể nó chỉ chặn thành phố lớn thím ạ, em đoán vậy thôi @@ =)) loằng ngoằng lắm hàng nhà nước mà

makemoney201
01-05-2016, 13:27
VNPT + Coc coc vào được face + youtube, còn voz thì chịu :D

thtu76
01-05-2016, 15:51
Xài Linux làm sao để test có bị chặn không mấy bồ, hiện tại chỉ không vào VOZ được, còn Fb, YouTube bình thường?

phimyo
01-05-2016, 16:04
Có thể mình đang dùng DNS của google nên ko thấy bị chặn, Fb, youtube bt nhưng VOZ thì 2 hôm nay không vào đc. Mỗi lần đều hóng biến trên đó thôi.

thtu76
01-05-2016, 18:24
Confirm thêm là Fb bị chặn vào hồi 18h chiều nay. VN giờ mất dân chủ quá rồi, các kênh thông tin đại chúng mà dân mạng hay xài giờ bị bưng bít hết rồi, lại giống Tàu khựa với Triều Tiên thôi. Haizzzzz......

thtu76
01-05-2016, 21:38
Sau một hồi test đi test lại các kiểu con đà điểu, mình nghĩ rằng thì là mà: có vẻ không phải là bị chặn đâu, chẳng qua vào giờ cao điểm bandwidth bị giảm do nhiều người truy cập, nên thời gian kết nối tới server Fb bị kéo dài nên server Fb tự động disconnect. Trên Win thì ngoài giờ cao điểm kết nối Fb bình thường, còn trên Linux vẫn xịt, cái này mới khó hiểu đây! Giờ cao điểm thay đổi DNS IP của OpenDNS hay GoogleDNS đều kết nối Fb không được!

YouTube thì bình thường tại mọi thời điểm trên cả Win lẫn Linux.

VOZ thì do bảo mật kém, server quá tải, lỗi 4rum tùm lum, lâu lâu nó lại die như cơm bữa ý mà :D

vntoday007
02-05-2016, 17:28
@thtu76 không đúng nhé, tớ bị chặn vì sài cách dùng file host trên diễn đàn chia sẻ vào được ạ. Cái này do mạng VNPT chặn khách hàng chứ băng thông ông VNPT là nhiều nhất trong các mạng sao mà thiếu được khách thì ít hơn =))

vntoday007
02-05-2016, 17:40
Confirm thêm là Fb bị chặn vào hồi 18h chiều nay. VN giờ mất dân chủ quá rồi, các kênh thông tin đại chúng mà dân mạng hay xài giờ bị bưng bít hết rồi, lại giống Tàu khựa với Triều Tiên thôi. Haizzzzz......

Thì cũng tựa tựa =)) trên world thì VN còn tởm hơn china ý bác ợ =)) đừng có chửi khựa nữa vì chửi nó khác j chửi mình khà khà

thtu76
04-05-2016, 21:19
@thtu76 không đúng nhé, tớ bị chặn vì sài cách dùng file host trên diễn đàn chia sẻ vào được ạ. Cái này do mạng VNPT chặn khách hàng chứ băng thông ông VNPT là nhiều nhất trong các mạng sao mà thiếu được khách thì ít hơn =))
Chỗ mình không bị chặn gì cả, vẫn vào bình thường, chỉ là giờ cao điểm nhiều người cùng truy cập mới bị đứt kết nối thôi! Vậy bồ nói bị chặn cũng không hoàn toàn đúng đâu nhé, chuyện này phải dựa vào tình hình mỗi nơi mà nhận xét mới đúng được!

vntoday007
13-05-2016, 21:29
Chỗ mình không bị chặn gì cả, vẫn vào bình thường, chỉ là giờ cao điểm nhiều người cùng truy cập mới bị đứt kết nối thôi! Vậy bồ nói bị chặn cũng không hoàn toàn đúng đâu nhé, chuyện này phải dựa vào tình hình mỗi nơi mà nhận xét mới đúng được!

Nhiều top trên nhiều forum như tinhte,... phốt bị chặn như tớ hết vì cả youtube mà :D nhưng xong lễ rồi chạy nét rồi =))

thevu
14-05-2016, 15:11
nó chỉ chặn web đen vs những trang web chứa virut thôi

thtu76
14-05-2016, 22:10
nó chỉ chặn web đen vs những trang web chứa virut thôi
Thế theo bồ vn-zoom.com đang bị chặn hay bị hack sập rồi?

agiahuy
15-05-2016, 03:01
nó chặn hết miếng cơm manh áo của ae mình rồi

yeuinternet
15-06-2016, 11:18
Mình cũng ở Hà Nội, vào youtube xem Jack Ma chém gió suốt ngày mà có sao đâu? Hay bạn vào nội dung gì nhạy cảm?

orangho
23-06-2016, 09:46
giờ đang chiến tranh nên bọn nó chặn theo link
ví dụ như vào BBC đọc tin tức thì các link liên quan đến TQ thì bị chặn, phải chạy proxy mới đọc đc
tất cả các nhà mạng đều vậy