PDA

View Full Version : Kênh Ghiền Mì Gõ bị khiếu nại bản quyền

kaka1992sc
28-04-2016, 00:02
[VI PHẠM BẢN QUYỀN VS CÁCH ỨNG XỬ ]
*
Cách đây 4 tháng. Mình phát hiện bên Nghiền Mì Gõ vs 1 vài bên có sử dụng trái phép cảnh quay Flycam của mình. Bao gồm cả các đài truyền hình. Cũng đã có 1 bài trên FB. Nhưng bận công việc nên chưa xử lý được.
Trong tháng này mình liên tiếp bị rất nhiều bên sử dụng trái phép các cảnh quay flycam của mình. Mình đã quyết định báo cáo gỡ các video vi phạm bản quyền của mình.
Riêng sự việc với kênh Ghiền Mì Gõ :
Ngày 22 tháng 4 mình thực hiện report Youtube với 8 video vi phạm bản quyền . 3 trong số đó của Mì Gõ
Ngày 23 tháng 4 Video của bên Mì Gõ đã đặt ở chế độ riêng tư.
Ngày 23 tháng 4 1 số người bên Mì Gõ đã điện thoại đòi nói chuyện với mình . Nhưng mình cảm thấy không có gì để nói với tư cách cá nhân cả nên mình không nghe. Vs mình nói là bên cty a/c đã sử dụng trái phép, nên mọi việc sẽ xử lý bằng mail vs văn bản. Cứng mềm. LÀ CÔNG TY chứ k phải cá nhân.
Mì Gõ có gửi mình 2 mail nhưng vẫn là tư cách cá nhân nên mình ko có trách nhiệm phải trả lời.
24-25/4: Mì Gõ đã gọi cho mình nhờ người gọi cho mình bằng nhiều SDT nhưng mình đã koh nghe. Vì mình cảm thấy mình không có gì phải nói chuyện điện thoại cả. Vs 1 phần vì mình đang trong h làm việc
26/4 Video đầu tiên bị Youtube xóa bỏ. Mình vẫn ko nhận được thư, văn bản trực tiếp từ bên phía đơn vị chủ quản của Mì Gõ .
* Hiện tại kênh mì gõ đã bị khóa upload video vs bị khóa kiếm tiền youtube ( 6 tháng ) theo như đại diện của Mì Gõ thông báo với mình.
1 số bạn bè của các bạn nói chuyện với mình vs như đang đổ lỗi cho mình vì sự việc trên ??? Vs việc mình làm thế này đang cố vòi tiền ???
Xin nhắc lại : MÌNH LÀ TÁC GIẢ BỊ VI PHẠM BẢN QUYỀN. NHỮNG TIÊU CỰC CÁC BẠN ĐANG MẮC PHẢI KOH PHẢI LỖI CỦA MÌNH. CÁC BẠN XIN BẢN QUYỀN VỚI NHỮNG CA SĨ LỚN, CTY LỚN, NHƯNG CÒN NHỮNG NGƯỜI KO CÓ [ ĐỊA VỊ, DANH TIẾNG ] THÌ CÁC BẠN ĐÃ COI THƯỜNG NGAY TỪ ĐẦU?
Kênh của mình có địa chỉ thông tin sdt nhưng các bạn đã không có động thái liên lạc. Để đến mức sự việc ra ntn ?!
Hnay các bạn nhắn tin cho mình ntn. Mình cũng không muốn làm khó. Mình dễ tính mình cũng cho ko dưới 15 cá nhân đơn vị tổ chức trong vs ngoài nước. Nhưng cái gì cũng phải có nguyên tắc của nó. Vs mình cũng không muốn phá vỡ nguyên tắc của mình.
Không tôn trọng mình thì mình cũng sẽ koh làm điều đó với các bạn.
Mình viết cái này để cộng đồng bạn bè mình biết,đọc vs có những ý kiến lại với mình. Mình sẽ xem xét .
Các bạn nếu đồng ý để mình tha cho sai phạm này của bên Mì Gõ hay là không đồng ý mà làm triệt để luôn ?! Vs nếu đồng ý bỏ qua thì hướng xử lý sai phạm lần này ( Cũng như với toàn bộ các bên vi phạm bản quyền về video, hình ảnh,..v..v ) là như thế nào ?
Mình cho các bạn bè của mình quyết định việc này. Mình công khai việc này ở FB cá nhân. Cảm ơn các bạn vì đã hơi dài dòng. ~.~

Nguồn: https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1039769566071431&set=a.183011971747199.45172.100001151925694&type=3&permPage=1

P/s: Đính chính lại là mình chỉ share tin này thôi, mình không phải là người khiếu nại nhé các bác :)

waz
28-04-2016, 00:04
Vừa thấy trên FB thím Trung. Tính ra hơi khổ nhóm kia 🤗

nhocxitai
28-04-2016, 00:34
Vừa thấy trên FB thím Trung. Tính ra hơi khổ nhóm kia

Xem thg ng khác là vậy thôi

vothuong
28-04-2016, 00:44
Nếu bên đó có thành ý thì bạn nên bỏ qua. Còn cảm thấy không thì cứ thẳng tay bạn nhé.

nhocxitai
28-04-2016, 00:53
Mình cũng sử dụng một số clip ngắn của các kênh khoa học, không biết có sao không nhỉ. Thấy lo quá

popup
28-04-2016, 00:57
Nhóm kia bị tắt kiếm tiền 6 tháng cũng tội , nhưng là tội chưa xữ
Copy của người ta không xin phép rõ ràng còn đỗ lỗi làm gì

hoang_philong
28-04-2016, 01:14
giờ thấy nó xàm bỏ mịa, mới thấy cha nội Bánh Bèo nữa

Vừa thấy trên FB thím Trung. Tính ra hơi khổ nhóm kia ������http://www.vntube.net/beta/cron.phphttp://www.vntube.net/beta/cron_parent.php
http://tuiban.net/news/cron.php
http://tuiban.net/news/cron_news.php
http://searchmobile.org/news/cron.php
http://searchmobile.org/news/cron_news.php

hades_junior
28-04-2016, 07:48
không tôn trọng người khác nó thế đấy

BnB
28-04-2016, 07:48
kênh này die luôn cũng được. vô bổ, định hướng lệch lạc,không có ích cho xã hội

Bótay.com
28-04-2016, 08:03
Cái gì không tốt cho người thì vô bổ với gà :D

quang9292
28-04-2016, 08:50
Vào mì gõ chủ yếu xem vú là chính, tụi con gái bây giờ toàn cởi đồ để kiếm tiền. Nên dẹp đi cho giới trẻ bớt lệch lạc suy nghĩ.

mondaika
28-04-2016, 09:16
Sao mình vào thử vẫn thấy có quảng cáo nhỉ, giải quyết xong rồi chăng?

tinovietnam
28-04-2016, 10:31
Nhóm kia bị tắt kiếm tiền 6 tháng cũng tội , nhưng là tội chưa xữ
Copy của người ta không xin phép rõ ràng còn đỗ lỗi làm gì

Ở VN bác nào bị phạt là la rống cái mồm lên cho to nhưng bình tĩnh mà nhìn lại thì các video đó các bác đóng góp bao nhiêu chất xám trong đó ? Cái tội copy mà không xin phép, không ghi nguồn theo mình là cái tội phát hiện là bụt luôn khỏi thông báo cũng được.

cumga
28-04-2016, 10:40
Có tội là xử, xử cho die kênh đi thớt. Đừng nể nang hay tôn trọng điều gì. Phải thẳng thắn và quyết đoán. Làm mà nể nang thì người ta xem mình không ra gì và bản thân mình không khá lên được đâu. Miếng cơm manh áo ai cũng biết, nhưng miếng cơm manh áo mà dựa vào mò hôi sôi nước mắt của ngưởi khác là thằng hèn, mất dạy.

skypevn
28-04-2016, 11:34
Có tội là xử, xử cho die kênh đi thớt. Đừng nể nang hay tôn trọng điều gì. Phải thẳng thắn và quyết đoán. Làm mà nể nang thì người ta xem mình không ra gì và bản thân mình không khá lên được đâu. Miếng cơm manh áo ai cũng biết, nhưng miếng cơm manh áo mà dựa vào mò hôi sôi nước mắt của ngưởi khác là thằng hèn, mất dạy.

xem trọng thì sao không xem trọng thì sao ???, cùng lắm chỉ là thỏa mãn tâm lý cá nhân thôi , người ta đã gọi điện viết mail nhận sai rồi mà còn không tha cho người ta , đáng lý bạn đúng , nhưng làm như vậy thất đức lắm , cùng lắm bảo người ta xóa video là xong , thật tiếc cho bạn đó , có tài mà nhỏ mọn quá .

cumga
28-04-2016, 11:59
xem trọng thì sao không xem trọng thì sao ???, cùng lắm chỉ là thỏa mãn tâm lý cá nhân thôi , người ta đã gọi điện viết mail nhận sai rồi mà còn không tha cho người ta , đáng lý bạn đúng , nhưng làm như vậy thất đức lắm , cùng lắm bảo người ta xóa video là xong , thật tiếc cho bạn đó , có tài mà nhỏ mọn quá .

Không phải chuyện thất đức, tài nặng gì tại đây. Bạn phải nhìn vấn đề từ nhiều hướng. Tại sao người ta lấy bài viết chủ nhân mà không xin phép trước, để rồi xảy ra cớ sự như vậy đi viết mail xin xỏ, người ta bước vào môi trường youtube ắt phải hiểu vấn đề bản quyền, đặc biệt là một đơn vị pháp nhân, chuyện vấn đề bản quyền không nằm ở chổ "chiếm hữu không có căn cứ pháp luật, nhưng ngay tình" bạn nhé. Nói ra mang tính nhỏ mọn đê hèn, nhưng nếu không làm như vậy thì chẳng khác tình hình xã hội hiện tại lúc bây giờ, đụng là xin xỏ, van xin cầu nại. Nếu mình là chủ thớt, trong cái kiểu ăn trước cho đã rồi đi van xin thì chết là đáng. Không việc gì phải động lòng trắc ẩn cho nhũng hạng người như vậy.

anhquyenmobile
28-04-2016, 12:07
mình chẳng bao giờ xem video của kênh này.toàn lấy hình *** để câu view người xem.xem nhiều đến lúc nó đề xuất,mở youtube lên toàn thấy vú :D ngại lắm

popup
28-04-2016, 12:08

Riêng mình cũng thấy tội cho kênh đó làm nhưng bạn nghĩ nè .
Có 1 thằng nào chẳng biết vào nhà bạn lấy cái đt trước mặt bạn gọi đt xong trả và nói cảm ơn trong khi nó vào như ăn cướp ko xin phép thì trước mắt bạn sẽ làm gì .
Còn nói về tội thì kênh này đầu tư cũng khá tốt toàn gái xinh mà bể hợp đồng thì đám gái chuẩn bị lên facebook bán kem tiếp ròi :(

kaka1992sc
28-04-2016, 12:57
Đính chính lại là mình chỉ share tin này thôi, mình không phải là người khiếu nại nhé các bác :)

joknight
28-04-2016, 13:03
Cái kênh đó chỉ có khoe vếu chứ có nội dung j hay đâu. Mà nó vẫn còn qc kìa, chắc giải quyết xong rồi :D. THằng POPS tay to thật.

tinovietnam
28-04-2016, 13:09

Nếu thằng đó làm cho công ty, hỏng kênh nó mất việc hoặc nó làm từ thiện cho cộng đồng thì okie, trong trường hợp này miễn bàn tiếp. Nhưng nó kiếm tiền cho nó mà, lời xin lỗi của nó cũng vì đồng tiền, cũng vì nó muốn bảo vệ miếng ăn của nó thôi, chứ có phát ra từ trong lòng nó đâu. Mà giờ thằng nào cũng vậy, giựt được miếng cơm của nó là nó khóc lóc van xin thảm lắm, còn nếu không giựt được thì nó vênh cái mặt lên tới trời. Vote cho kênh bay luôn.

joknight
28-04-2016, 13:28
Cái kênh ghi Bản quyền thuộc về BIG Production mà đi ăn cắp của người khác thì cho đi luôn. Nó nói bị mất chức năng kiếm tiền --> xạo ke, quảng cáo vẫn chạy ầm ầm của popswwchsa.

audiosmile
28-04-2016, 14:29
vào thử 1 lần, kênh toàn vếu, đi ra liền.

kdtrieuan
28-04-2016, 15:00
người ta đã có thành ý gọi, thì bạn cũng nên nghe

manhhung4128
28-04-2016, 16:50
người ta đã có thành ý gọi, thì bạn cũng nên nghe

Chắc cũng có nghe nên mới biết bên đó gọi. Nhưng như ý tác giả là muốn giải quyết theo tư cách pháp nhân, là bên cty chủ quản kênh mỳ gõ phải trả lời mail văn bản rõ ràng, chứ giờ đưa thằng nào ất ơ gọi nói khơi khơi xin lỗi ai chịu. Ngay từ đầu gọi xin có phải đỡ ko, làm kiếm đống tiền rồi giờ bị kiện bản quyền thì xin lỗi miệng để bỏ qua, ngon vậy.

ntvinh1602
28-04-2016, 23:12
Trên Facebook còn bảo là người ta không hiểu chuyện nên bênh bọn Mì Gõ, lên trên này rồi toàn người có nghề hiểu rõ vấn đề mà cũng mở mồm ra bênh được bọn Mì Gõ thì không hiểu là như thế nào?!

Vấn đề này nó đã quy định quá rõ ràng rồi một đơn vị lớn như vậy mà còn sai phạm thì không có lý do gì để nhân nhượng hết. Giờ mà mủi lòng tha thì chỉ tạo điều kiện cho bọn ăn cướp, bọn nhận vơ nó tiếp tục lộng hành làm láo thôi. Cứ phải rắn vào thì YouTube Việt nó mới trong sạch, làm ăn chân chính nó mới dễ dàng được.

tinovietnam
28-04-2016, 23:56
Trên Facebook còn bảo là người ta không hiểu chuyện nên bênh bọn Mì Gõ, lên trên này rồi toàn người có nghề hiểu rõ vấn đề mà cũng mở mồm ra bênh được bọn Mì Gõ thì không hiểu là như thế nào?!

Vấn đề này nó đã quy định quá rõ ràng rồi một đơn vị lớn như vậy mà còn sai phạm thì không có lý do gì để nhân nhượng hết. Giờ mà mủi lòng tha thì chỉ tạo điều kiện cho bọn ăn cướp, bọn nhận vơ nó tiếp tục lộng hành làm láo thôi. Cứ phải rắn vào thì YouTube Việt nó mới trong sạch, làm ăn chân chính nó mới dễ dàng được.

Youtube Việt mà trong sạch thì rất khó, nói chung thì cứ áp luật mà chơi thôi, thằng nào sai luật thì cứ chém tự nhiên, không cần suy nghĩ làm gì, nếu nó biết nghĩ thì nó đã không đi làm mấy cái việc đó, làm rồi thì phải đón nhận hậu quả của việc mình làm chứ. Đặt trường hợp mình và nó ngược vai cho nhau nó có chém mình không ? chắc chắn là chém 100% rồi.

Nói chung đã "ra chơi" là phải khốc liệt như vậy đó, còn yếu thì đừng "ra chơi". Còn trên Facebook hay trong DDTH cũng nhiều thánh lắm, phán cho mạnh mồm nhưng chẳng đươc cái gì cả nên đừng quan tâm làm gì cho mệt.

skypevn
29-04-2016, 07:15
Youtube Việt mà trong sạch thì rất khó, nói chung thì cứ áp luật mà chơi thôi, thằng nào sai luật thì cứ chém tự nhiên, không cần suy nghĩ làm gì, nếu nó biết nghĩ thì nó đã không đi làm mấy cái việc đó, làm rồi thì phải đón nhận hậu quả của việc mình làm chứ. Đặt trường hợp mình và nó ngược vai cho nhau nó có chém mình không ? chắc chắn là chém 100% rồi.

Nói chung đã "ra chơi" là phải khốc liệt như vậy đó, còn yếu thì đừng "ra chơi". Còn trên Facebook hay trong DDTH cũng nhiều thánh lắm, phán cho mạnh mồm nhưng chẳng đươc cái gì cả nên đừng quan tâm làm gì cho mệt.

đằng sau kênh đó là nhiều mảnh đời đó bạn , làm cái gì cũng phải nghĩ mình là người , không phải xúc vật làm theo bản tính hoang dã .

haopro6120
29-04-2016, 08:10
đằng sau kênh đó là nhiều mảnh đời đó bạn , làm cái gì cũng phải nghĩ mình là người , không phải xúc vật làm theo bản tính hoang dã .

thế ko có Mì gõ thì ekip kênh đó chết hết ah, trước kia ko có kênh họ vẫn sống đấy thôi

manhhung4128
29-04-2016, 08:42

Thế khác *** nào nói bắt dc thằng ăn trộm tha cho nó đi, vì đằng sau nó nhiều mảnh đời lắm, vì nghèo mới đi ăn trộm.
Nếu làm vì mục đích phi lợi nhuận, vì cộng đồng thì chắc tác giả sẽ tha thôi. Còn đây nó làm vì tiền, dùng công sức người khác kiếm cho đã rồi bị bắt xin tha thì làm gì có chuyện ngon vậy.

ga_it2015
29-04-2016, 09:08
Tao đi cướp của giết người vi tao phải nuôi 5 đứa con, lấy tiền cho tao và vk tao hút đá, tao vô tù rồi 5 đứa con tao để cho ai nuôi bây giờ.huhu

tinovietnam
29-04-2016, 09:18

Mình cho rằng đây là biểu hiện cực độ của tính thương người và lòng vị tha ... hoặc cũng có thể là đạo đứt giả đến tận cùng luôn. :D

Thôi mình không nói chuyện với bạn trong vấn đề này nữa, ở đây cũng có nhiều anh em biết nghĩ mà, bạn thử đọc lại hết các comment đi.

Đồi Gió Hú
29-04-2016, 09:27
Có ai nhớ cái vụ FSM cái ông gì đó phát biểu lung tung đại khái là chọn cá hay chọn thép, đến khi thấy mình bị hố thì công ty bảo thằng đó chỉ là nhân viên quèn không phải là đại diện phát ngôn cho cty, bài học là chỉ tiếp chuyện với người đại diện của cty để không tốn thời gian của mình

LiteVN
29-04-2016, 09:47
toàn ông đòi tha :lick: bắt được cướp, cướp viết mail xin thả + ăn năn hối lỗi --> thế là thả luôn à các bác ?? ít cũng phải xin 1 ngón tay

allstar
29-04-2016, 09:52
kênh này vô bổ, hài tiêu cực

nhocxitai
29-04-2016, 10:19
Tha cái l, tụi bay ăn cắp quen nên muốn tha cho nó ah, cái nào ra cái đấy

tranhoang1991
29-04-2016, 11:28
Bọn này thấy toàn khoe vếu =))

joknight
29-04-2016, 11:41
mà bác chủ giữ bản quyền chưa làm j hết a', sao nó còn sống nhăng răng với còn kiếm tiền dc kìa

Kevin Levrone
29-04-2016, 19:36
mà bác chủ giữ bản quyền chưa làm j hết a', sao nó còn sống nhăng răng với còn kiếm tiền dc kìa

bị xóa 1 clip rồi bạn

https://www.youtube.com/watch?v=7wmBZH51DLE

tim8700
30-04-2016, 14:15
mình thấy bên đó có thành ý , đại diện bên đó cũng khá hối lỗi , khác hẳn vtc và yamaha trung tá , ko biết trung này muốn gì ,xin lỗi thì cũng xin rồi , hay lại như yamaha trung tá quay video xin lỗi công khai , hay muốn triệt cả kênh này ? mình chưa bao h xem mì gõ gì hết

tinovietnam
30-04-2016, 17:03
Mình nghĩ topic này đủ dài rồi và anh em chém gió trong topic này cũng nhiều rồi, vấn đề này nên cho chìm xuồng được rồi và đừng bới lên nữa, nói mãi cũng chẳng được gì đâu.

Riêng các bạn mới đăng ký tài khoản trong diễn đàn thì nên dành thời gian vào đọc các bài viết ở trang đầu trước khi chém bừa nhé. :D

vietnamesetoys
01-05-2016, 13:26
còn mình thì thắc mắc ông Trung tá này tự phát hiện ra hay đã có người tố giác giúp, chứ hồi trước bên đài truyền hình, ko lẽ ổng ngồi xem hết các chương trình của ngta à, nếu ko sao phát hiện ra được?

phimyo
01-05-2016, 15:45
Mình ko xem mì gõ, giờ kiểu kênh này nhiều nhan nhản trên mạng ấy.

kemmut
01-05-2016, 17:38
Kênh này giờ ra đời cùng một loạt các kênh giải trí thu hút người xem nhàn nhạt, vô bổ, hài hước kiểu trẻ con nó cười khẩy, bỏ đi cho môi trường văn hóa hài hước của teen lành mạnh!