PDA

View Full Version : Vừa học QTM vừa học lập trình được ko nhỉ?

MasterSageMoon
09-08-2007, 11:10
Chào các bác!
Em mới trúng tuyển lớp 10 xong, nhưng điểm AV em thấp wé (5.75) thành ra bị mama dẫn đi kiếm chỗ học AV. Đi ngang qua Trí Việt - Aptech thấy ở đây có dạy AV bèn vô trỏng đăng kí học, thấy ở đây có dạy tin học thành ra mẹ em cho em học lun, vào lớp quảng trị mạng ACNA. Vô học thì lại được ông thầy khuyên nên đi... lập trình vì tuổi còn nhỏ (em nhỏ tuổi nhất lớp), còn nếu đi QTM thì nên học của Cisco. Em hỏi các bác là mình học cả 2 được không vì em thấy QTM cũng hay mà lời ông thầy cũng... có lý :D

Mr KOP
09-08-2007, 11:38
con ơi nhớ lấy câu này, 1 nghề cho chín còn hơn chín nghề ^^ hok nhớ câu này hở bác

beta_bate
09-08-2007, 11:52
Thầy em nói rất đúng.....đối với người học theo...ý của Mẹ như em. Em chưa có khả năng học về QTM đâu nếu chưa thật sự làm dc 1 người KTV em à. Theo lập trình...thử xem sao.

eyes_on_me
09-08-2007, 12:19
Thầy em nói rất đúng.....đối với người học theo...ý của Mẹ như em. Em chưa có khả năng học về QTM đâu nếu chưa thật sự làm dc 1 người KTV em à. Theo lập trình...thử xem sao.

nói như bạn thì QTM đòi hỏi "khả năng" cao hơn KTV à. :no::lick:
@MasterSageMoon : bạn còn trẻ, thời gian còn dài. Cảm thấy mình thích cái nào học cái đó. Hoặc có thể search thông tin trên đây về so sánh giữa KTV và QTM nếu cần. Chứ học IT mà chọn cái ko thích hoặc theo ý người khác dễ nản => bỏ cuộc lắm. Học IT đòi hỏi sự đam mê mới có thể học tốt dc.

froheart
09-08-2007, 14:58
"bèn vô","học luôn" : nóng vội thế, bây giờ học aptech chưa để làm gì đâu. Cứ học chính quy đi rồi vào ĐH, aptech tính sau.

MasterSageMoon
09-08-2007, 16:24
Hix! Bữa đóa định kiếm chỗ học av với tin lun, thấy aptech dạy cả 2 nên học lun cho tiện. Mà em học QTM đâu phải do ý của mẹ em... tại mấy chị ở Aptech khuyên đấy chứ... Aptech nóa cóa 3 lớp là ACCP, ITT và ACNA, em chỉ ITT thì mấy chị đóa bảo nên học từ đầu là ACNA :D (có lẽ vì nóa rẻ nhất chứ không phải nóa thấp nhất :D )

tin_truc22
09-08-2007, 19:11
Lớp 10 đi vào Aptech bị mấy tư vấn viên thuốc rồi bạn ơi. Lo học bình phổ thông xong đi cái đã.

Maolivn
09-08-2007, 19:25
Mới lớp 10 thì lo học ở trg` cho giỏi đi, mấy cái lập trình hay mạng tự học mấy cái cơ bản đc rồi đâu cần phải vào TT

China Dolls
09-08-2007, 19:29
con ơi nhớ lấy câu này, 1 nghề cho chín còn hơn chín nghề ^^ hok nhớ câu này hở bác
Vậy là bác cổ lổ sỉ quá rồi! Thời buổi bây giờ học càng nhiều nghề càng tốt.

thientaidj
10-08-2007, 18:55
ủa vậy cho mình hỏi, vậy trong APTECH người ta day LT và QTM riêng biệt hay la phân chia ra vậy.Vi em thich QTM hon

nokichuong
10-08-2007, 19:49
Vậy là bác cổ lổ sỉ quá rồi! Thời buổi bây giờ học càng nhiều nghề càng tốt.

:ohmy:
Học nhiều mà ko pro thì chỉ có "nói phét" được thôi :angry:

Và nhấn mạnh với bạn ko biết nghề nào chứ cái nghề CNTT này nội cái chuyện cập nhập thông tin liên quan tới lĩnh vực riêng của mình là đã thấy mệt rồi chứ đừng nói mà đòi chuyên sâu 1 lúc 2 món :boxing:

Ai mà pro cả 2 lĩnh vực QTM và lập trình thì em xin bái phục :yes:

Chắc ko phải bạn chứ :no:

eyes_on_me
10-08-2007, 20:12
ủa vậy cho mình hỏi, vậy trong APTECH người ta day LT và QTM riêng biệt hay la phân chia ra vậy.Vi em thich QTM hon

chuyên lập trình, có QTM nhưng chả ai học.

MaiSatThanhKim
10-08-2007, 20:48
:ohmy:
Học nhiều mà ko pro thì chỉ có "nói phét" được thôi :angry:

Và nhấn mạnh với bạn ko biết nghề nào chứ cái nghề CNTT này nội cái chuyện cập nhập thông tin liên quan tới lĩnh vực riêng của mình là đã thấy mệt rồi chứ đừng nói mà đòi chuyên sâu 1 lúc 2 món :boxing:

Ai mà pro cả 2 lĩnh vực QTM và lập trình thì em xin bái phục :yes:

Chắc ko phải bạn chứ :no:
Chí lý chí lý,mình chỉ đang học về lập trình thôi mà mệt muốn phờ râu đây nè,thức đêm thức hôm mà nhiều khi giải một bài khó còn chưa xong nữa là...

Chỉ trong chuyện giỏi nhiều ngôn ngữ lập trình đã là điều khó rồi vậy mà có người còn đòi học Lập trình chung với QTM, bó tay bó tay...

Hãy giỏi thực sự một lĩnh vực nào đó đi,bạn sẽ có đất dụng võ và có khi bạn sẽ là quản lý của người khác nữa là...mà khi đó thì khỏi lo về lương với lậu nữa.

caibang
11-08-2007, 16:16
thôi bạn học lập trình mạng đi , thỏa cả 2 yêu cầu :D

t4444
11-08-2007, 21:13
Cho mình hỏi vậy một người học LT một người học QTM vậy sau khi hai người này có bằng rồi thì nghề nào sẻ dể "kiếm ăn" hơn?

nokichuong
11-08-2007, 22:03
nghề nào cũng dễ kiếm ăn nếu mình giỏi

MasterSageMoon
11-08-2007, 23:13
Mấy bác ui cho em hỏi nên học MCSA ở đâu tại TPHCM vậy