PDA

View Full Version : Kinh nghiệm nuôi gà

try_hard
20-04-2016, 11:38
Mọi người cho mình hỏi Facebook có group hay nhóm nào của những ae chăn gà hoặc trang web nào không cho mình xin thông tin với. Mới học nuôi gà nhưng ngoài ddth ra thì chả biết tìm thêm những cộng đồng nuôi gà khác ở đâu.
Mong các bác đi trước chỉ lối.

Adsense Youtube
20-04-2016, 11:47
Không biết bác chăn ga là chơi web hay youtube nhỉ. Kinh nghiệm của mình thì cứ google với youtube mà ngâm cứu thôi, rồi nhìn vào hình mẫu của web hay kênh youtube mà mình muốn xây dựng được như họ mà bắt chước thôi, ví dụ web thì xây dựng khung thế nào, giao diện ra sao, rồi mấy menu, hướng phát triển nội dung, youtube thì mô tả, chú thích họ ghi thế nào thì học hỏi. Bập bẹ thì cứ bắt chước cái đã, bắt chước chứ không phải copy nhé (nhớ phải tôn trọng bản quyền nhé bạn).

try_hard
20-04-2016, 13:03
Không biết bác chăn ga là chơi web hay youtube nhỉ. Kinh nghiệm của mình thì cứ google với youtube mà ngâm cứu thôi, rồi nhìn vào hình mẫu của web hay kênh youtube mà mình muốn xây dựng được như họ mà bắt chước thôi, ví dụ web thì xây dựng khung thế nào, giao diện ra sao, rồi mấy menu, hướng phát triển nội dung, youtube thì mô tả, chú thích họ ghi thế nào thì học hỏi. Bập bẹ thì cứ bắt chước cái đã, bắt chước chứ không phải copy nhé (nhớ phải tôn trọng bản quyền nhé bạn).

Mình muốn tìm hiểu về làm web nội dung bạn ạ. Thấy có cộng đồng như ở đây dễ học hỏi hơn. Thi thoảng thấy mọi người ở đây nhắc đến group facebook nào ấy nên mình muốn hỏi. Cảm ơn bạn.

Bótay.com
21-04-2016, 19:18
Muốn nuôi gà phải xây lồng đẹp, phải nuôi gà tây mới nhiều $$, thức ăn mới và thật độc đáo và sáng tạo, gà ta toàn ăn cám công nghiệp nên giá thấp và chết yểu :D

anhquyenmobile
22-04-2016, 06:29
Muốn nuôi gà phải xây lồng đẹp, phải nuôi gà tây mới nhiều $$, thức ăn mới và thật độc đáo và sáng tạo, gà ta toàn ăn cám công nghiệp nên giá thấp và chết yểu :D

còn nữa.nuôi gà phải giấu đi.đừng khoe ra kẻo bọn chộm nó đánh bả,đầu tư ít tiền cho GÀ đi du học bên tây sẽ có giá hơn là ở bên ta

Nuôi Gà
22-04-2016, 10:40
Đi theo mình 1 thời gian.

try_hard
22-04-2016, 10:50
Đi theo mình 1 thời gian.
Bác nhận đệ tử không cho em nắm cơm đi theo với :)

GaCon1
22-04-2016, 10:51
Cái khó nhất khi mới tham gia là định hướng nội dung, chọn nội dung cạnh tranh cao và đã bão hòa sẽ không lên top nổi -> nản bỏ.

Vậy chọn nội dung bằng cách nào, nếu không đủ khả năng nghiên cứu từ khóa, đánh giá xu hướng internet thì chỉ cần hàng ngày đọc các bài viết trên ddth, xem bác nào show hàng thì vào xem hàng, đánh giá hàng, hàng ngon thì ta clone hàng.

kakavn_85
22-04-2016, 10:58
Quá chuẩn. Thêm 1 ý nữa "người chơi phải cho GA ăn sạch ko ô nhiễm nữa nhé"

longld1987
22-04-2016, 11:03
mình đang reg nhưng vẫn chưa đươc.
chắc do môi trường nuôi chưa đủ dinh dưỡng.

kaka1992sc
22-04-2016, 11:06
Thớt này thành thớt hướng dẫn chăn nuôi gia cầm luôn rồi lol

lamvukha
22-04-2016, 14:59

chú này nói chuẩn :D

try_hard
22-04-2016, 16:01
Thớt này thành thớt hướng dẫn chăn nuôi gia cầm luôn rồi lol

Cho nó bớt căng thẳng mùa PIP/PI bác ạ.

try_hard
22-04-2016, 16:06
Cái khó nhất khi mới tham gia là định hướng nội dung, chọn nội dung cạnh tranh cao và đã bão hòa sẽ không lên top nổi -> nản bỏ.

Vậy chọn nội dung bằng cách nào, nếu không đủ khả năng nghiên cứu từ khóa, đánh giá xu hướng internet thì chỉ cần hàng ngày đọc các bài viết trên ddth, xem bác nào show hàng thì vào xem hàng, đánh giá hàng, hàng ngon thì ta clone hàng.

Bác nói chuẩn, nội dung là rất quan trọng. Mấy hôm nay đọc nhiều về GA quá chả nghĩ gì đến phát triển nội dung cả :))

funny9x
22-04-2016, 16:38
Mình cũng reg khá nhiều webiste mà chưa ăn thua gì cả, có lẽ nên nản quá, cần cao nhân giúp đỡ mình vs.

Bótay.com
22-04-2016, 18:17
Phải làm 1 trang tiếng anh đàng hoàng, blogger cũng được, mua cái domain add vô cho pro tý, viết về 1 chủ đề đặc biệt tý là ok thôi, cũng không dễ, không khó lắm đâu, cơ bản là phải lỳ đòn :D