PDA

View Full Version : Up hơn 37k video trong 1 năm

nhocxitai
19-04-2016, 11:23
Em không hiễu thằng Neo News làm sao mà ngày nó up 100 video các bác nhĩ. Có phần mềm gì ko nhỉ. Các bác help em.

tinovietnam
19-04-2016, 11:28
Chắc là do đường internet chất lượng hoặc nó là đối tác với Youtube nên upload không giới hạn hoặc được hỗ trợ tốt hơn, em chẳng bao giờ upload nhiều video cùng lúc nên không rành lắm, trong này có bác nào thử chưa thì share kiến thức với.

hoang_philong
19-04-2016, 11:32
có nguồn thì úp tốt :D

Em không hiễu thằng Neo News làm sao mà ngày nó up 100 video các bác nhĩ. Có phần mềm gì ko nhỉ. Các bác help em.http://tuiban.net/news/cron.phphttp://tuiban.net/news/cron_news.php
http://searchmobile.org/news/cron.php
http://searchmobile.org/news/cron_news.php

gasg
19-04-2016, 11:35
Nhiều người up + đường truyền internet tốt, chứ 1 ng vừa tìm nguồn tin và tổng hợp để làm hơn 100 video 1 ngày, upload, chỉnh sửa ghi chú thích thì có vẻ không khả thi, trừ khi có team hoạt động ăn ý với nhau

nhocxitai
19-04-2016, 11:46
Nhiều người up + đường truyền internet tốt, chứ 1 ng vừa tìm nguồn tin và tổng hợp để làm hơn 100 video 1 ngày, upload, chỉnh sửa ghi chú thích thì có vẻ không khả thi, trừ khi có team hoạt động ăn ý với nhau

Quan trọng ở chỗ đó, chứ ngày úp mấy trăm cái ko được. Chỉ là ko hiểu nó có thể sản xuất một lượng video lớn thế 1 ngày. Team 5 người cũng làm ko kịp nữa là. Chắc team nó phải 10 người là ít. Team em có 3 ng bao gồm cả em, mà ngày chỉ tối đa 4 cái. Haizzz

funny9x
19-04-2016, 11:52
Mình sắp tới cũng làm làm một cơ số video để chơi đây, đợt nay ít thời gian chả biết làm thế nào được.

nhocxitai
19-04-2016, 11:54
Mình sắp tới cũng làm làm một cơ số video để chơi đây, đợt nay ít thời gian chả biết làm thế nào được.

Uh, chịu khó làm video của mình. Ăn suốt ngày reup chẳng bền đc.

fatcat911
19-04-2016, 22:07
có nguồn video đưa mình up 200 cái/ ngày cũng dc =))

nhocxitai
19-04-2016, 22:17
có nguồn video đưa mình up 200 cái/ ngày cũng dc =))

Video ngta tự làm chứ nguồn gì.

haopro6120
20-04-2016, 08:26
ui giời tưởng nó làm nội dung ai dè cũng copy từ site báo, chạy site show hình ảnh, thêm nhạc youtube, cái phụ đê thì copy text từ các báo đem vào . Cơ mà nó up nhìu video thật

koolwaps
20-04-2016, 23:09
Vừa kiểm tra mấy video nổi bật của Neo News cũng thấy đã bán cho Network of One rồi :D

nhocxitai
20-04-2016, 23:22
Vừa kiểm tra mấy video nổi bật của Neo News cũng thấy đã bán cho Network of One rồi :D

kiểm tra chỗ nào thế bác. Thằng neo spam video mà cũng kiếm bộn đó

wikitipz.com
20-04-2016, 23:49
Làm thì lâu chứ up thì mấy, video cỡ 10p thì ngày up cả 500 còn được chứ nói chi 100.
Nhưng làm sao làm được 500 video/ngày!? Impossible. Trừ khi đi reup + ko chỉnh sửa gì (nếu có remix thì 1 ngày cũng ko đủ khả năng edit lượng video lớn thế)

lamdongphuc
21-04-2016, 08:04
Các bạn cho mình hỏi nó dùng phần mềm gì mà làm nhanh vậy? lại làm đẹp nữa chứ? cả subtitle nữa

boysunflower
21-04-2016, 08:43
mình up lên có mấy cái mà có khi chờ cả ngày đôi luc lỗi gân xong lại bị đứt ý, không hiều sao up dc nhiều thế ak>

thanhpi
21-04-2016, 17:04
ít nhưng chất còn hơn :)))

googlebot
21-04-2016, 17:16
ra lúa hay ko và bền hay ko thôi
chứ up bây nhiêu thì có gì đâu mà ghê gớm @@
còn thua mình spam trong 1 tiếng !

kemmut
21-04-2016, 17:51
Con số bạn nói quả là kinh hoàng, mình cũng up video của bạn bè lên mạng khi đi karaoke nhưng mình nghĩ ngoài vấn đề thời gian ra thì việc up liên tục thế khiến Youtube nghĩ bạn bất bình thường như một cái máy!

™£Ø¥€™
21-04-2016, 18:10
kiểm tra chỗ nào thế bác. Thằng neo spam video mà cũng kiếm bộn đó

<meta name=attribution content=Network_Of_One_Investment/> Cái này đúng ko? Bài viết quá dài

vietnamesetoys
21-04-2016, 23:06
mình có nói chuyện với kênh này 1 lần rồi, Neo và mình cũng bị 1 net ở SG lừa vô (cái vụ 1000 view trả 10 ngàn đồng dụ dỗ), Neo từng nói đã đến trực tiếp cty đó ký hợp đồng, sau này mình thấy bị lừa có hỏi thăm Neo thì ko thấy liên lạc nữa.

khi join net chứng tỏ kênh này thu nhập ko làm hài lòng chủ nhân

rõ ràng kênh này up liên tục, nhưng các bạn nghĩ xem, vào đọc express, copy làm nội dung tin tức vào file notepad, tải hình về, qua ProGold Show xuất bản video lâu lắc, xong thì phải gõ tag, mô tả, gõ link video liên quan, chèn thumb, và đặc biệt cái phụ đề trên youtube là vì hồi giờ mình chưa làm nên chưa biết, nhưng chắc chắn phải xử lý tốn thời gian để thời gian khớp với tốc độ đọc của người xem, ko lâu quá cũng ko nhanh quá, phải phân chia, tách các nhóm câu trong đoạn văn ra để phụ đề chỉ gồm 2 dòng...

hơn nữa, làm việc liên tục vậy, người sẽ kiệt sức, cuộc sống chỉ ôm máy tính, mình mới mở 1 kênh tiểu sử, một ngày đọc 10 bài để tổng hợp thành một bài, ghi âm, tìm hình minh họa, 1 ngày chỉ cho ra được 1 video đã mệt mỏi rồi, qua ngày sau ko muốn làm nữa luôn, như vậy có thể Neo New làm theo nhóm.

nhưng kênh Neo ko bằng seo gì gì đó (đại khái là từ khóa Minh Béo thì kênh này nằm top, giỏi về quảng cáo từ khóa đó) của kênh tin tức này đâu, đây là một người rất giỏi, có trang web hiện adsense, cũng chuyên về đồ chơi trẻ em giống mình, tại kênh tin này với kênh đồ chơi Đặng Trường cùng sub 1 kênh có tên là tung của thời đại ko có video nên mình khẳng định đây là một người:
kênh đồ chơi: https://www.youtube.com/user/Tapchimohinh/featured (xem ở cột kênh nổi bật sẽ thấy người này có nhiều kênh)
kênh tin tức: https://www.youtube.com/channel/UCDaOtakomOpuN2mBpS7GYjQ

kênh đồ chơi thì mình biết đã lâu, kênh này ít video nhưng view nhiều lắm, rất khác thường, ko biết có bí quyết gì ko

nhocxitai
21-04-2016, 23:21
mình có nói chuyện với kênh này 1 lần rồi, Neo và mình cũng bị 1 net ở SG lừa vô (cái vụ 1000 view trả 10 ngàn đồng dụ dỗ), Neo từng nói đã đến trực tiếp cty đó ký hợp đồng, sau này mình thấy bị lừa có hỏi thăm Neo thì ko thấy liên lạc nữa.

khi join net chứng tỏ kênh này thu nhập ko làm hài lòng chủ nhân

rõ ràng kênh này up liên tục, nhưng các bạn nghĩ xem, vào đọc express, copy làm nội dung tin tức vào file notepad, tải hình về, qua ProGold Show xuất bản video lâu lắc, xong thì phải gõ tag, mô tả, gõ link video liên quan, chèn thumb, và đặc biệt cái phụ đề trên youtube là vì hồi giờ mình chưa làm nên chưa biết, nhưng chắc chắn phải xử lý tốn thời gian để thời gian khớp với tốc độ đọc của người xem, ko lâu quá cũng ko nhanh quá, phải phân chia, tách các nhóm câu trong đoạn văn ra để phụ đề chỉ gồm 2 dòng...

hơn nữa, làm việc liên tục vậy, người sẽ kiệt sức, cuộc sống chỉ ôm máy tính, mình mới mở 1 kênh tiểu sử, một ngày đọc 10 bài để tổng hợp thành một bài, ghi âm, tìm hình minh họa, 1 ngày chỉ cho ra được 1 video đã mệt mỏi rồi, qua ngày sau ko muốn làm nữa luôn, như vậy có thể Neo New làm theo nhóm.

nhưng kênh Neo ko bằng seo gì gì đó (đại khái là từ khóa Minh Béo thì kênh này nằm top, giỏi về quảng cáo từ khóa đó) của kênh tin tức này đâu, đây là một người rất giỏi, có trang web hiện adsense, cũng chuyên về đồ chơi trẻ em giống mình, tại kênh tin này với kênh đồ chơi Đặng Trường cùng sub 1 kênh có tên là tung của thời đại ko có video nên mình khẳng định đây là một người:
kênh đồ chơi: https://www.youtube.com/user/Tapchimohinh/featured (xem ở cột kênh nổi bật sẽ thấy người này có nhiều kênh)
kênh tin tức: https://www.youtube.com/channel/UCDaOtakomOpuN2mBpS7GYjQ

kênh đồ chơi thì mình biết đã lâu, kênh này ít video nhưng view nhiều lắm, rất khác thường, ko biết có bí quyết gì ko

Mình cũng đang làm như làm, nhưng team mình 3 người, sau 1 tháng bây giờ mức view ở mức 120k/ ngày và tăng dần đều. Vấn đề bạn nói TOP sau 1 tháng thì mình có kn là hên xui lắm, nếu mà kênh bạn sub nhiều, ra một video mới, các subcriber sẽ xem đầu tiên, việc nhiều người xem và like trong 48h đầu sẽ khiến video bạn lên top nhanh.

Mình nghĩ việc giao tiếp với subscriber rất cần thiết, khi họ yêu mến kênh thì thì xem video họ sẽ like đầu tiên. Như mình up video 1 tiếng là có 10 like liền ^_^.

Các bạn nên tập tung chất lượng hơn số lượng. Việc giữ lượng người xem rất quan trọng. Khi có một lượng sub ổn bạn up gì lên cũng thành hot.

Mình xem kênh tin tức thì thấy thằng này view kinh thiệt, video thì cũng thường thường. Mình nghĩ sub của nó phải trên 100k.

paduc
21-04-2016, 23:29
Không biết làm kênh tin kiểu thế lấy tin nước ngoài như BBC hay CNN có bị trảm không nhỉ. chỉ lo tốn ổ cứng up đi up lại.