PDA

View Full Version : Chọn sai quốc gia có thể nhận qua wu được không

nguyen.inf
14-04-2016, 18:11
Như topic. Mình chọn nhằm quốc gia thì có thể nhận không.
Bạn nào có tài khoản ngân hàng ở châu âu như phần lan hay áo giúp mình được không. Vì cần có iban.

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Min Wuang
14-04-2016, 19:21
Nếu các nước thuộc khối EU thì ko nhận qua wu đc bạn nhé. Chỉ có 1 hình thức là nhận qua tài khoản.
Iban là dãy số đc thẻ in trên thẻ tín dụng mở tại các ngân hàng châu âu.
Có một cách để rút là bạn đăng ký một thẻ Payoneer, sau khi nhận đc thẻ (2 tuần) bạn support với họ để mở bank ở EU

nguyeninf
14-04-2016, 19:54
ở iceland được MIN. đủ 3 hình thức luôn, không post được hình cho min xem

- - - Updated - - -

để mình làm theo cách của min xem

nguyeninf
14-04-2016, 20:57
Nếu các nước thuộc khối EU thì ko nhận qua wu đc bạn nhé. Chỉ có 1 hình thức là nhận qua tài khoản.
Iban là dãy số đc thẻ in trên thẻ tín dụng mở tại các ngân hàng châu âu.
Có một cách để rút là bạn đăng ký một thẻ Payoneer, sau khi nhận đc thẻ (2 tuần) bạn support với họ để mở bank ở EU

ở việt nam mình không tim ra nơi support của payoneer. bằng tiếng anh mình chịu rồi. Min rãnh giúp nguyeninf lần được không.

heidi2015
15-04-2016, 01:01
tài khoản đăng ký của nước nào thì phảo dùng bank của nước đó để nhận nhé, mình thì có gà phần lan, vẫn đang nhận tiền hàng tháng bằng nordea finland plc, chuyển qua payponeer không được.

nguyeninf
15-04-2016, 10:25
heidi2015 có cách nào mở tài khoản ngân hàng tại phần lan không. Mình đang thử cách của MIN
Ý của MIN nói là: làm sao mở được tài khoản tại Châu Âu rồi thông qua Payoneer rút về. Trong phần đăng ký ngân hàng địa phương (không phải Master Card PO) của Payoneer thấy cho điền thêm thông tin ngân hàng mà.

nguyeninf
15-04-2016, 10:28
Nếu được mình nhờ heidi2015 nhận giúp hàng tháng được không, mình sẽ chuyển qua Finland. GA của mình tầm 7-800euro/ tháng. hiện tại cần rút về 2k3 cho tháng này.

nqv90
15-04-2016, 10:32
PO có support VN rồi mà bạn, nói tiếng Việt như gió ấy chứ :) www(.)payoneer(.)com/vi/

nguyeninf
15-04-2016, 17:46
Hôm nay nhận được đề của bạn nthoa87 nhận giúp, có phần vui rồi.

heidi2015
15-04-2016, 17:56
Nếu được mình nhờ heidi2015 nhận giúp hàng tháng được không, mình sẽ chuyển qua Finland. GA của mình tầm 7-800euro/ tháng. hiện tại cần rút về 2k3 cho tháng này.

tài khoản ngân hàng lập bên này khá khó vì phải chứng minh tài chính abc các kiểu, tiền về còn phải kê khai nộp thuế, mà thuế nó chém đẹp 25-30%, đó là chưa tính thuế cá nhân. mình thì chỉ có một tài khoản, đã dùng để nhận ga rồi nên không nhận hộ được, mà ga của bạn là nước nào vậy?

nguyeninf
16-04-2016, 14:08
tài khoản ngân hàng lập bên này khá khó vì phải chứng minh tài chính abc các kiểu, tiền về còn phải kê khai nộp thuế, mà thuế nó chém đẹp 25-30%, đó là chưa tính thuế cá nhân. mình thì chỉ có một tài khoản, đã dùng để nhận ga rồi nên không nhận hộ được, mà ga của bạn là nước nào vậy?
GA đang nằm ở ICELAND heidi. thuế kinh vậy, còn gì nữa trời. Máy hôm nay đang tìm nhiều phương án chỉ có phương án nhận hộ và làm theo bài blog cua payoneer "ban-can-nhan-thanh-toan-tu-cac-cong-ty-chau-au".
Qua tìm hiểu thì nhận qua WU dù có mã thanh toán, mã MTCN WU, đúng tên mà sai quốc gia thì không được

nguyen.inf
18-04-2016, 00:32
Óc chết tôi. Đi tỉnh về thấy nó thanh toán qua wu rồi. Quên không xóa hình thức thanh toán. Sao nhớ đến tận 20 mà các bạn. Rồi xem như 2k4 bây rồi. Thôi vậy như bỏ tiền học chữ ng...!