PDA

View Full Version : Ai biết ở VN có bank nào của USA mở chi nhánh không

mkcvnvn
09-08-2007, 00:10
Tớ cần mở 1 acc tại USA. Tớ muốn hỏi ở VN có chi nhánh bank nào của USA đặt ở VN không ?
Làm ơn cho tớ biết địa chỉ trang web.
Thanks các bạn nhiều :D

superthin
09-08-2007, 00:42
Có đó, hãy đến Citi Bank của tập đoàn City Group. Nó nằm ở tòa nhà Sunwah đường Nguyễn Huệ, TP.HCM. http://www.citibank.com/locations/ap/vn/vn/ho_chi_minh_city/hcmc.htm

mkcvnvn
09-08-2007, 10:05
Còn nữa không bro. Chẳng nhẽ bank USA có trụ sở đặt ở VN chỉ có mỗi thằng này :-?

China Dolls
09-08-2007, 10:08
Hình như chỉ nghe mình nó hà. Thằng này ngon nhất rồi còn gì, lớn thứ hai thế giới.

Sigmasvn
09-08-2007, 10:23
Tớ cần mở 1 acc tại USA. Tớ muốn hỏi ở VN có chi nhánh bank nào của USA đặt ở VN không ?

..hổng có NH Nước ngoài nào tại VN mở Account cho bạn tại USA đâu :w00t: .. nên khỏi tìm nhé

-Sigmasvn.

superthin
10-08-2007, 16:36
..hổng có NH Nước ngoài nào tại VN mở Account cho bạn tại USA đâu :w00t: .. nên khỏi tìm nhé

-Sigmasvn.
Đúng rồi đó, không phải công dân / tạm trú ở Mỹ mà đòi có tài khoản ở Mỹ thì thật là vô lý hết mức. Bảo đảm luật quốc tế không cho phép các ngân hàng mở tài khoản kiểu như vậy. Bạn có thể có tài khoản ở một ngân hàng nước ngoài, nhưng nó không đồng nghĩa với tài khoản ở nước mà có Tổng hành dinh của Ngân hàng đó.