PDA

View Full Version : A/E chơi Adsense chú ý, tưởng bị Disabled mà hóa ra không phải

popmusic
10-04-2016, 10:39
Xin chào,

Hôm nay mình bị quả này hú hồn, tưởng bị disabled Adsense account mà hóa ra không phải, viết bài này cảnh báo A/C/E coi chừng nhầm lẫn.

Sáng nay mình gõ địa chỉ google com/adsense vào trình duyệt, sau đó nhập username và password để đăng nhập, tiếp theo Google gửi tin nhắn xác nhận, vì mình dùng chế độ bảo mật gửi SMS khi đăng nhập.

Lấy mã Google gửi nhập vào và enter, hiện lên trang thông báo tài khoản đã bị disable.

Giật mình

Ngồi nghĩ 1 phút, sau đó từ trình duyệt mình gõ gmail. com --> Google chuyển thẳng vào một hòm thư khác của mình.

Thì ra nguyên nhân là cái tài khoản khác đó của mình vẫn đang đăng nhập, khi đăng nhập vào tải khoản Adsense thì nó lại hiện thông báo của cái tài khoản khác, mà cái tài khoản đó mình đã từng đăng ký Adsense mà ko được nên nó báo bị disabled.

Sau khi signed out ra khỏi Gmail và đăng nhập lại thì lại bình thường.

Gặp trường hợp này ai ko bình tĩnh lại tưởng bị disabled thật rồi khóc toáng lên hoặc bỏ luôn thì mệt thật đó nhe

emsoqua.huhu
10-04-2016, 10:49
đậu má, có tài khoản GA bị disable mà không có mail. Xóa luôn cmn cả Google Account luôn

Google Analytics
10-04-2016, 11:02
May mà có bạn cảnh báo, cảm ơn bạn nhiều. Cao nhân đây rồi :D

thanksnha
10-04-2016, 16:23
cái này đơn giản mà nhưng AE cũng phải cảnh tỉnh. Cái email mà đăng ký adsense, cái tài khoản bị disable thì đăng nhập vào adsense sẽ hiển thị Disable mặc dù email đó vẫn sống và đăng nhập vào youtube hay gmail đều được cả nên khi AE đăng nhập vào Adsense thì chú ý cái mail của mình hiện tại là gì để tránh hiểu nhầm mà delete. Còn cái email đăng ký adsense ( tài khoản adsense này đã die ) thì AE vẫn tạo được kênh mới và chiến tốt chẳng có vấn đề gì có :D
p/s: một thanh niên từng bị chết GA cho hay :v

Jester_
10-04-2016, 18:14
đếu hiểu gì luôn. cũng thank bác chia sẻ:bored:

Google Analytics
10-04-2016, 18:43
đếu hiểu gì luôn. cũng thank bác chia sẻ:bored:

Không hiểu sao dạo này lắm thể loại vào chia sẻ những thứ điên điên như vậy. :(

haiminh1991
10-04-2016, 19:34
knih nghiệm luôn login gà trên trình duyệt riêng tư

thanksnha
10-04-2016, 20:17
knih nghiệm luôn login gà trên trình duyệt riêng tư
là sao bạn ? có phải là nên login GA trên trình duyệt riêng tư ???

doxuala
10-04-2016, 20:21
là sao bạn ? có phải là nên login GA trên trình duyệt riêng tư ???

hinh như minh tao 1 trinh duyệt khác nhưng chi xai cho nó

haopro6120
10-04-2016, 22:35
hjx hjx, coi chung 1 ip mà pác login 2 acc Ga có ngày nó dis thật đó . :D