PDA

View Full Version : Chống click tặc

lyngsat
08-08-2007, 16:07
hiện nay xã hội GA đang rối ren vậy mà vẫn còn nhiều phần tử click tặc quá, mới sáng nay tôi bị hơn 100 cú, thật hết nói nổi, kiểu này lại bị banned mất thôi

chống click tặc cũng là một vấn đề cấp bách hiện nay, có bác nào đã chống được hoàn toàn chưa.
mọi người hãy cùng thảo luận về vấn đề này, kẻo publisher VN teo hết mất

Hanaziki
08-08-2007, 16:29
AdLogger Administration cái này đây ... cũng được lắm đấy ... tuy hiện giò nó không hổ trợ phát triển thêm nữa ... nhưng cũng được đó nghe

lyngsat
08-08-2007, 16:37
chương trình này nó chỉ track info visitor thôi thì phải, cái quan trọng là cấm click quá nhiều tại 1 thời điểm kìa

khoa1984
08-08-2007, 16:43
AdLogger Administration cái này đây ... cũng được lắm đấy ... tuy hiện giò nó không hổ trợ phát triển thêm nữa ... nhưng cũng được đó nghe

Huhu Có dùng Adloge Cũng không an toàn tuyệt đối.
Mình c1o 1 acc cấm hẵn IP Việt Nam.
Khi Ip Việt Nam Vào Thì Không hiển thị ads GA nhưng rốt cuộc vẫn bị click cho 600 phát.
Một khi đã cố ý chơi mình th2i nhiều cach phá

lyngsat
08-08-2007, 16:50
kể cả thằng clickaider.com, cũng chỉ track info, chẳng đc tích sự gì cả

BoTayConGaQuay
08-08-2007, 16:56
hiện nay xã hội GA đang rối ren vậy mà vẫn còn nhiều phần tử click tặc quá, mới sáng nay tôi bị hơn 100 cú, thật hết nói nổi, kiểu này lại bị banned mất thôi

chống click tặc cũng là một vấn đề cấp bách hiện nay, có bác nào đã chống được hoàn toàn chưa.

Tình hình đó thì bác cứ report cho GA là chắc ăn. Mỗi lần bị cứ report cho nó, nó sẽ cảm nhận bác là nông dân thật thà thì nó sẽ thương bác hơn.

lyngsat
08-08-2007, 17:05
Tình hình đó thì bác cứ report cho GA là chắc ăn. Mỗi lần bị cứ report cho nó, nó sẽ cảm nhận bác là nông dân thật thà thì nó sẽ thương bác hơn.

chẳng biết nó nghĩ là "nông dân thật thà", hay lại nghĩ "đây là một đối tượng cần theo dõi".
Nông dân thật thà mà biết đó là click tặc thì cũng thuộc hàng cao thủ...,
nếu gọi là "nông dân" thì tốt nhất cứ để nguyên, cứ làm bình thường, chẳng report gì cả, thì hóa ra lại hay. Bác thử xem, có account nào report với GA mà hiệu quả chưa, chắc cũng chỉ đc 1 thời gian là lại banned.
Tôi có 2 account, 1 account đợt trc report với GA thì thời gian sau bị banned, còn account hiện tại bị rất nhiều click tặc mà vẫn sống nhăn răng từ tháng 1/2007 đến giờ trong khi chẳng report gì cả

yêu_em
08-08-2007, 17:07
Càng gửi càng "chết"
nó tưởng bác vừa ăn cướp vừa la làng -> banned luôn
Các bác ko thấy mỗi khi nó report lại là nó biết tất cả nguồn gốc của các click đó, và sẽ có biện pháp..miễn mail lại

TieuThapNhatLang
08-08-2007, 17:08

Sai lầm....!!!!
Nếu gửi mail report thì nó sẽ gửi mail trả lời là kêu vào trang support của nó
Và sau khi gửi vào trang support của nó báo cáo thì vẫn chẳng được tích sự gì (1 acc của tui bị banned sau 5 ngày khi vào report nó) <=== Khi report cho nó thì nó càng chú ý website mình hơn và sẽ kiểm tra site mình gắt hơn

lyngsat
08-08-2007, 17:26
doanh nghiệp nên bao giờ độ trust cũng cao hơn bác à

BoTayConGaQuay
08-08-2007, 17:45
Càng gửi càng "chết"
nó tưởng bác vừa ăn cướp vừa la làng -> banned luôn
Các bác ko thấy mỗi khi nó report lại là nó biết tất cả nguồn gốc của các click đó, và sẽ có biện pháp..miễn mail lạiBác không report thì nó cũng biết là có click tặc rồi, ok? khi report thì ít nhất bác cũng cho nó biết bác có thiện chí thông báo cho nó biết chứ không im lặng để được hưởng số tiền từ các click tặc đó.

Banned
08-08-2007, 19:08

Không chống được đâu! Vì mục đích là tránh bị ban acc, mà tên nào nó đã rắp tâm phá, thì... khó mà sống nổi với nó!

yêu_em
08-08-2007, 20:11
Bác không report thì nó cũng biết là có click tặc rồi, ok? khi report thì ít nhất bác cũng cho nó biết bác có thiện chí thông báo cho nó biết chứ không im lặng để được hưởng số tiền từ các click tặc đó.
Vẫn nguyên ý kiến, càng report càng chết.

lyngsat
08-08-2007, 21:35
vấn đề chống click quá nhiều trên site thì có thể dùng javascript để hạn chế được, nhưng sợ thằng nào lấy code GA của mình rồi đặt lên 1 site html nào đó rồi click tẹt ga thì quả là khó đỡ

Newbie_GA
08-08-2007, 21:40
Xời ơi đừng chơi VN nữa, quảng cáo nước ngoài ý. Em xin giã từ GA về nhà làm nhà báo vậy.

lyngsat
08-08-2007, 21:46
của em toàn traffic us là chính, ip VN vào sẽ không thấy ads GA nào cả,vậy mà vẫn bị hơn 100 cú sáng nay, vậy có nghĩa là click tặc ko chỉ có ở VN đâu bác

richman
09-08-2007, 13:23
Đã là "tặc" thì ở đâu cũng có bạn à.

Còn về vấn đề bạn hỏi, mình xin góp ý như sau:
1. Làm thế nào để chống click fraud trên site của mình?

Có một giải pháp là dùng soft để ngăn chặn. Hiện nay bạn có thể kiểm soát số click mà một IP được quyền click. Cụ thể: nếu bạn giới hạn mỗi IP chỉ được click 3 lần, thì mỗi IP sẽ không bao giờ click quá 3 lần lên adsense ads của bạn được vì sau 3 lần click, ads của bạn sẽ ẩn đi.

Ngoài ra, khi adsense ads bị ẩn đi, sẽ có các ads thay thế khác hiện ra (như ads của amazon chẳng hạn) để không bị lãng phí traffic của bạn.

Xem thêm tại đây: http://tinyurl.com/3758hu

2. Nếu nó muốn chơi đểu, copy adsense code của bạn lên một trang html, rồi phá thì sao?

Cái này thì mình đồng ý với giải pháp của "botaycongaquay", đó là nên báo cho google biết.

Nhưng để chắc ăn thì cần phải chứng minh cho nó thấy mình không nói suông. Giải pháp của mình là:

Sử dụng soft để theo dõi mọi hoạt động liên quan đến account adsense của bạn: ngày, giờ phát sinh click; click đó xuất phát từ URL nào, định dạng quảng cáo nào, địa chỉ IP của visitors đã click,...

Ví dụ trong trường hợp của bạn (bị click 100 lần). Trong báo cáo của soft chắc chắn sẽ không có 100 click đó (do họ copy code của bạn chèn vào một trang html không thuộc các site của bạn nên đương nhiên sẽ không có 100 click đó). Bạn Scan màn hình báo cáo đó rồi gởi cho google, càng chi tiết càng tốt để chứng mình 100 click trong ngày đó không phát sinh từ các site do bạn làm chủ.

Đến đây, chắc chắn sẽ có người thắc mắc là:"nhưng lỡ google nó cho rằng mình vẫn còn những site khác ngoài những site mình đã report thì sao?". Câu trả lời là: hãy thành thật :)

Suy cho cùng thì giải pháp này cũng chỉ là tương đối. Nhưng ít ra nó cũng là một bằng chứng xác thực và có ảnh hưởng đến việc google quyết định có ban hay không. Ngoài ra nó cũng cho google thấy rằng bạn là một người làm việc nghiêm túc bởi bạn luôn theo dõi mỗi một hoạt động của account của mình.

Còn nỗi lo nếu report mà bị nó "chiếu cố" nhiều hơn ấy, mình nghĩ chỉ dành cho những ai sử dụng black-hat SEO hoặc vi phạm TOS của nó thôi.

Arkain
10-08-2007, 10:20
Cái software đó nghe thì cũng hay đó, có điều chưa có ai review hết.

smalltnv
10-08-2007, 11:30
mua bằng tiền ,hình như ~ $30!
Nhìn quảng cáo kiểu đó, thấy vớ vẫn

lyngsat
10-08-2007, 12:34
27$/ chưong trình limit click. chẳng biết hiệu quả ko, bác richman làm Affiliates cho nó có khác http://adsenseclicklocker.com/go.php/r=anhvu, quảng cáo dễ sợ....

Hanaziki
10-08-2007, 13:26
cần gì bỏ tiền ra chứ ... dùng cái này http://www.adlogger.org cũng đáp ứng các nhu cầu đó rồi

Cũng đơn giản dể sử dụng ... nó thông kê đầy đủ thông tin, ai lick vào Ad của mình, khi nào, trình duyệt web gì, kể cả việc giới hạng số lick trên một ip luôn, ban ip ... tùm lum ...

Tóm lại cái này cũng hay phết, các bác dùng thủ đi rồi cho ý kiến nghe , cần gì bỏ tiền ra chứ.

^_^"

dai-gai
10-08-2007, 15:44
nếu cố tình phá thì chống cỡ nào cũng vậy....hix! giới hạn số lần click của IP? hix! nếu click tặc cũng là cao thủ thì....việc hide IP để click là chuyện nhỏ.
còn việc copy code nữa hix, lỡ click tặc copy xong paste vào trang *** nào đó click....hix...chup hình report với GA.
Hix, hix....

newcomer11
11-08-2007, 08:25
cần gì bỏ tiền ra chứ ... dùng cái này http://www.adlogger.org cũng đáp ứng các nhu cầu đó rồi

Cũng đơn giản dể sử dụng ... nó thông kê đầy đủ thông tin, ai lick vào Ad của mình, khi nào, trình duyệt web gì, kể cả việc giới hạng số lick trên một ip luôn, ban ip ... tùm lum ...

^_^"

Bác ơi, cái này trên trang chủ nó bảo hiện này kô dùng cho GA được nữa, bác có cái nào dùng được không?

lyngsat
11-08-2007, 15:14
http://clickaider.com/ <==co thằng này, nhưng chỉ track thôi

Hanaziki
11-08-2007, 18:47
Bác ơi, cái này trên trang chủ nó bảo hiện này kô dùng cho GA được nữa, bác có cái nào dùng được không?

ùm ... tuy nhiên cũng có thể tạm sử dụng được đợi tới khi nào nó có phiên bản mới cũng được.