PDA

View Full Version : Có phải bị xung đột giữa các phần mềm cài đặt không?

VinhDHTL
10-03-2016, 18:00
Máy mình đang chạy, thỉnh thoảng cứ bị hiện màn hình xanh, chữ trắng rồi treo máy. Như vậy là làm sao nhỉ các mem? Mình có chụp lại ảnh nhưng không biết up lên ở chỗ nào? Mem nào biết hướng dẫn mình nhé! Thank so much!!!

congdongnet
10-03-2016, 19:38
đính kèm bài viết nhé

miencotich
24-03-2016, 10:03
Máy của bạn bị như vậy có khả năng là do ổ cứng đã bị bad, khi chạy tới vùng bị bad dẫn đến lỗi, bạn nên sử dụng phần mềm hdtune để kiểm tra lại ổ cứng nếu thực sự bị bad thì nên thay ổ đi nhé

SMB.HOANGTHAI
29-03-2016, 15:46
Cái này thì có khả năng bị Ram nhiều hơn nếu bạn cài lại win rồi mà không đc.vì lổi màn hình xanh thì chỉ có ram với win thôi . Còn ổ cứng mà bar thì có thể bị treo máy khi truy xuất ổ cứng hoặc khởi động vào rất chậm cơ.

leephuuc
29-03-2016, 18:22
Lấy Ram ra chùi lại hoặc lấy cây Ram khác gắn vào thử xem , Còn bị màn hình xanh thì đa phần do bộ nhớ Ram . Đó là theo kinh nghiệm cá nhân cũa mình thôi . Còn chưa được nũa thì cài Win lại .

lovenhoc.tk
29-03-2016, 18:52
này có nhiều nguyên nhân lắm bạn có thể do xung đột phần mềm có thể do lỗi ram cũng có thể do ổ cứng nh thường là do xung đột phần mềm b chạy lại win đi nếu vẫn bị thì do 1 trong 2 cái kia