PDA

View Full Version : Lỗi limited access wifi liên tục phải sửa làm sao đây cả nhà!

doccochemgio
10-03-2016, 16:46
Nhà em lắp mạng FPT,nhưng cứ xem video youtube được tí thì lại đứt mạng,dấu chấm than báo lỗi limited access.Đi làm cả ngày về ngồi mạng tí thì lại như vậy,ức chế vô cùng tổ quốc ta ơi.

Em thử đổi DSN máy tính,cái phần mềm nhưng mà vô vọng.Ah mà máy vợ em mới mua thì ít bị hơn.Các bác chỉ giúp em cách khắc phục với.

tnhoang
10-03-2016, 16:55
Bạn thử đặt IP tĩnh. Cấu hình rule access thông qua MAC address để hạn chế truy cập xem sao.

thitruongdatviet
10-03-2016, 16:56
Không đc thì gọi em tổng đài bác ah :)

nguyenvu.company
25-03-2016, 22:04
bạn xem lại cấu hình modem giải cấp phát và sl đồng thời. thuwơng df thì ko bị thê snày vì nhu cầu vào nhà bạn chắc ko nhiều nên modem phổ thông cũng đáp ứng ok, cũng có thể do modem.

lamvukha
25-03-2016, 23:24
Nhà em lắp mạng FPT,nhưng cứ xem video youtube được tí thì lại đứt mạng,dấu chấm than báo lỗi limited access.Đi làm cả ngày về ngồi mạng tí thì lại như vậy,ức chế vô cùng tổ quốc ta ơi.

Em thử đổi DSN máy tính,cái phần mềm nhưng mà vô vọng.Ah mà máy vợ em mới mua thì ít bị hơn.Các bác chỉ giúp em cách khắc phục với.

E đặt IP tĩnh là hết thôi.

baotrihethong
26-03-2016, 07:06
Bạn chuyển chuẩn Wifi về chuẩn G và cái channel cho về auto sau đó restart lại modem là được nhé.