PDA

View Full Version : Sao không dùng được micro

trunghuynh
07-08-2007, 16:22
Chào các Bạn! Tôi dùng Mainboard Aus P5LD2, chipset 945, sound 8.0 onboard. Nghe nhạc thì rất tốt nhưng khi dùng micro trong headphone để gọi DT hay voice chat thì không được (headphone và micro sử dụng bình thường ở máy tính khác). Tôi thử disable sound onboard và gắn vào sound card rời thì cũng không dùng được micro.Như vậy máy tôi bị "bệnh" gì, đừng nói là nó bị "bệnh đậu mùa" nha. xin mọi người chỉ giáo. Đa tạ

quangtrong
07-08-2007, 19:36
bạn thử xem chỗ hiệu chỉnh volume phần recording control đã hiệu chỉnh đúng cho micro hay chưa.

blueflames
07-08-2007, 20:35
Mấy cái main asus về sau này có hỗ trợ jack-sense ---> đễ bị lỗi. Bạn nên kiểm tra lại phần micro. nhấp phải biểu tượng volume (system tray) chọn adjust. chọn thẻ voice, test lại cái mic của bạn. Nếu trong quá trình nó chuẩn bị để test mà có thông báo lỗi thì bạn nên tìm phần KB8866 của micro soft để update. Còn nếu không có thông báo lỗi thì như bạn trên đã nói. ^^ Chúc bạn vui vẻ

trunghuynh
08-08-2007, 15:17
Bạn Blueflames ơi, đúng là khi test sound thì co báo lỗi. Mình có vô google để tìm KB8866 nhưng chú "gut go" nhà ta lôi ra cả rừng dữ liệu . Mình không hiểu KB 8866 là gì và cách update như thế nào mong bạn chỉ giúp. Xin đa tạ