PDA

View Full Version : [Q] giúp em vấn đề nan giải này xíu

ghostsex
19-03-2003, 18:02
Em không biết cách nào để sử dụng lệnh sendkey của VB cả, bác nào có thể sử dụng lệnh sendkey để giả tạo mã của nút tab, sau đó là ký tự R không?
Ví dụ: Em muốn uninstall một chương trình nào đó trên máy nạn nhân, và em sẽ có đoạn chương trình như sau:
set reg=createobject("WScript.shell")
chuongtrinhcanhuybo= shell("c:\NAV\....")
'Em cần huỷ bỏ NAV của máy nạn nhân ấy mà.
'Tiếp theo máy sẽ chạy lời gọi Tập tin Uninstall NAV
'màn hình hiện ra một số button như: cancel, next, .....
'Nhấn phím R để uninstall....
'Vậy em gọi như vậy có đúng không?
appactivate chuongtrinhcanhuybo
sendkeys ("[TAB]")
sendkeys ("R")
'ket thuc.

Nhưng chương trình trên không chịu truyền đi mã lệnh của nút tab và ký tự "R" , em vẫn chưa uninstall được NAV. Các bác cho em xin chút chỉ bảo nhé.

yeuvietnam
19-03-2003, 19:39
Huy bo xong roi gui mail co virus vo ha? thoi kiem cach qua mat NAV luon di.

dtt_vn
19-03-2003, 21:32
hình như nếu dùng lệnh sendkeys thì chỉ send được nội bộ. bạn cần dùng hàm API để send cho cửa sổ. còn muốn qua mặt NAV th2i gửi troijan vậy. thật chất, bạn không thể chắc chắn rằng sẽ điều khiển hết được tất cả các sự kiện xảyra khi uninstall một chương trình nào đó

Lighting_dragon
20-03-2003, 00:28
Có bác nào chỉ tớ cách gửi Message giữa các máy tính khác nhau khi biết địa chỉ IP với.

Nicky
20-03-2003, 19:37
Hình như mã của phím Tab không phải là "[TAB]" đâu. Để Nicky xem lại.

KEM_WALL
21-03-2003, 10:20
{tab} chứ
nhưng làm như vậy kô tốt. bạn đặt chương trình vào reg , khoá RunOnce. sau đó, dùng send message , send cho NAV ca'i WM_Destroy, WM_Quit . từ từ làm admini máy đó ;)

subzero
22-03-2003, 00:09
Cái Auto-Protect của NAV nó kinh lắm, dùng SendMessage đóng nó, kể cả dùng TerminateProcess để đóng nó nhưng nó vẫn tồn tại trong bộ nhớ. Muốn đóng nó hình như phải loại file .VXD gì đó trong registry mới được

ghostsex
22-03-2003, 09:21
em thấy bác KEM_WALL có ý kiến hay đấy, bác phủ sóng tiếp cho anh em đi, em đang cần gấp lắm, còn về chuyện sử dụng hàm API thì em chưa rành, thậm chí là chưa biết gì cả, các bác vui lòng chỉ cho em với....

dullard
22-03-2003, 21:35
Bài viết được gửi bởi Lighting_dragon
Có bác nào chỉ tớ cách gửi Message giữa các máy tính khác nhau khi biết địa chỉ IP với.
vào dos, dùng lệnh net send IP là được thôi

dtt_vn
23-03-2003, 10:20
send Ip la sao? dùng lệnh ping hả bạn?

Nicky
26-03-2003, 20:17
lập trình trên Win mà lỵ. nhưng dù sao cũng cho nicky hỏi lệnh đó nó như thế nào hén....thx...:D Nhưng tốt nhất là nên dùng mấy hàm API ấy.
Này Ghost***, nicky có ý như thế này. Nếu bạn làm như thế thì quá lộ liễu rồi. Nạn nhân sẽ phát hiện ra ngay. Bạn nên vào Registry để cho nó khỏi chạy tự động. Sau đó hãy hành động sau khi nạn nhân khởi động lại. Nạn nhân cũng dễ phát hiện nhưng chắc đã muộn rồi.

phangtomat
30-03-2003, 23:41
Nếu muốn send key sang một cửa số khác thì bạn phải Active cửa sổ đấy lên đã rồi mới sendkey được.
Mà làm thế thì không ổn đâu vì khi sendkey (nhất là sendkey sang cửa sổ khác) thì thành công (bấm đúng phím) chỉ có 10% thôi vì khi một cửa sổ khác active lên thì còn tuỳ thuộc vào control nào trong cửa sổ đó được focus mà bạn send bao nhiêu lần Tab.
Sendkey tab thì là: Sendkey "{Tab}"
Bạn làm cách khác đi.

ttc7582
05-04-2003, 19:20
:D Nếu muốn gọi một phím bất kỳ trên bàn phím mà không cần ấn vào phím đó ta dùng câu lệnh
sendkey {tên phím}
ví dụ
sendkey {tab}

ttc7582
05-04-2003, 19:21
:D Nếu muốn gọi một phím bất kỳ trên bàn phím mà không cần ấn vào phím đó ta dùng câu lệnh
sendkey "{tên phím}"
ví dụ
sendkey "{tab}"

ttc7582
05-04-2003, 19:22
sendkey {tên phím}
ví dụ
sendkey {tab}
Nhưng lệnh senkey này có lẽ chỉ dùng nội bộ