PDA

View Full Version : Máy Tính Khởi Động Ko Được ?

titoe19
06-08-2007, 21:37
hôm nay em vừa tắt máy để lắp thêm cái FanCase, khi lắp xong tư nhiên khởi động ko được nữa, em đã tháo máy ra lắp lại Ram thậm chí em thay dây cắm cho nguồn cũng ko đươc luôn, em thử lấy máy của em sang máy khác test cũng ko nhận, cái này co phải do nguồn hay ko, các bác biết thì chỉ em với ? em potay.com rùi !

nguyennamthai
06-08-2007, 23:27
em thử lấy máy của em sang máy khác test cũng ko nhận,

Nghĩa là sao ? mang case sang cắm máy khác à ?????, thử cắm màn hình nguồn riêng, case nguồn riêng xem, ko đc thì chỉ xài main, ram, CPu ko thôi rồi kích xem nó có khởi động ko nhá, chắc nguồn lởm rồi :buck:

titoe19
07-08-2007, 09:50
em đã làm rùi, cắm màn hình riêng nó vẫn nhận, cắm case riêng thì ko, mà bác bảo xài main,ram,Cpu ko thôi là sao ? và kích như nào ? máy em mới mua được 3 tháng, nguồn ATX 450W theo case.

ongkenh
07-08-2007, 11:58
Cắm thêm quạt khả năng nguồn bị lỗi là nhiều... Sao bạn không tháo nguồn của cái case kia rồi cắm vào của mình, trong lúc tháo nguồn tiện thể tháo luôn cục pin của máy bị hỏng lắp lại test lại xem sao

nguyennamthai
07-08-2007, 12:03
lắp mỗi nguồn, main, ram, cpu sau đó nối tắt chân power switch trên main để nó khởi động xem có khởi động đc ko

titoe19
08-08-2007, 23:31
em cũng định thử cách của bác ongkenh rùi nhưng nớp nớp lo một điều sợ nguồn máy cũ chạy ko biết có nổi ko thui, máy củ em mua lâu lắm rùi từ nam 96 cơ nguồn là 350W còn máy em hiện tại cấu hình cũng tương đối, nguồn chạy 450W, ko biết liệu lắp nguồn 350W có chạy nổi ko các pác nhỉ ?

mtcom
09-08-2007, 02:04
neu cam lai ram cpu va cac màn hình kĩ lưỡng mà không được thì tôi khuyên bác nên mang nó ra tiệm thì hơn chứ cẩn thận chữa mèo bệnh thành mèo die đó

nguoiquaduong06
09-08-2007, 13:51
máy mới mua đc 3 tháng sao không vác nó đi mà bảo hành tháo lung tùng làm j cho mệt.

titoe19
09-08-2007, 14:58
máy mới mua đc 3 tháng sao không vác nó đi mà bảo hành tháo lung tùng làm j cho mệt.

Thì em cũng biết rùi, nhưng muốn hỏi xem có ai biết thì xin chì giáo cho em, mình tự làm thì mình còn học được thêm, mang đi bảo hành thì đơn giản có gì đâu, nhưng dù sao em cũng đã mang đi bảo hành rùi và cũng thanks mấy sư huynh đã post bài trả lời em ! thank you for your help !