PDA

View Full Version : Lỗi server khi mua server tại wable mà không hiểu lỗi gì

quynhnam
09-01-2016, 09:36
hôm nay vào website thì không thấy gì
vào check mail thì thằng cung cấp server báo thế này "Virtual machines within these subnets will be migrated to our new data center. This will happen between 9PM and 6AM tonight. This is a reminder of the notice given earlier this month. "
các bác cho e hỏi là nó đang làm cái gì mà sao web e bị thế
đã qua bao nhiêu lần mua server hosting rồi ,bảo mua cái ngon nhất rồi thế mà vẫn bị dính cái này ,mẹ nhà chúng nó
e điên quá
bác nào biết giúp e với nhé

Đồi Gió Hú
09-01-2016, 10:02
nó chuyển server thôi, cứ ngồi yên nó làm xong thì đâu lại vào đấy

quynhnam
09-01-2016, 10:25
mịa không biết bao giờ mới xong đây :(

adsenseviet
09-01-2016, 10:30
hôm nay vào website thì không thấy gì
vào check mail thì thằng cung cấp server báo thế này "Virtual machines within these subnets will be migrated to our new data center. This will happen between 9PM and 6AM tonight. This is a reminder of the notice given earlier this month. "
các bác cho e hỏi là nó đang làm cái gì mà sao web e bị thế
đã qua bao nhiêu lần mua server hosting rồi ,bảo mua cái ngon nhất rồi thế mà vẫn bị dính cái này ,mẹ nhà chúng nó
e điên quá
bác nào biết giúp e với nhé

Quản lý server mà mấy cái đó đọc không hiểu thì nên xem xét lại đi bác. WABLE không phải là ngon nhất nhé chỉ ngang hoặc kém cả vultr thôi

quynhnam
09-01-2016, 10:32
Quản lý server mà mấy cái đó đọc không hiểu thì nên xem xét lại đi bác. WABLE không phải là ngon nhất nhé chỉ ngang hoặc kém cả vultr thôi

e chưa gặp trường hợp này bao giờ,có học hành gì đâu toàn mò ra thôi nên giờ mới gặp trường hợp này ,ý e ko phải là wable tốt nhất mà e mua gói tốt nhất của thằng wable ấy bác

chipkoibg
09-01-2016, 11:09
Wable không tốt. Nó chỉ bình thường trong các bọn tốt nhất thôi =)). Nó đang chuyển DC ở cụm Dallas. 1 lúc là xong. có gì đâu bác ! Chờ 1 lát là đc!

nanalove
09-01-2016, 11:15
Wable xài ko tốt, nó chỉ hợp với build hệ thống vệ tinh thôi vì giá nó rẻ

chipkoibg
09-01-2016, 11:56
Em vẫn cho cả site chính lẫn phụ. K gặp vấn đề gì cả nhé! Thoải mái. Cả traffic khủng lẫn bèo!

Klacks
09-01-2016, 12:14
sợ nhất các bác thế này. chả lẽ google trans cũng không biết xài

quynhnam
09-01-2016, 13:55
sợ nhất các bác thế này. chả lẽ google trans cũng không biết xài

e ko cần google trans e cũng hiểu câu này là sao ,nhưng e ko hiểu ở đây là bị làm sao ,lỗi gì chứ ko phải là nghĩa thế nào bác đọc cho kỹ nhé

nanalove
12-01-2016, 17:13
Dạo này các sr ở cụm Dallas hay die quá. Hỗ trợ chậm chạp

linh.nc25
12-01-2016, 17:43
nó đang chuyển sang data center mới nên chất lượng chưa ổn định nhé