PDA

View Full Version : trợ giúp về sử dụng vps của amazon

vnelic
08-01-2016, 10:05
Mình có mua 1 vps của amazon và 1 Elastic IP, mình có cài cpanel lên nhưng khi cài xong gõ Elastic IP:2086 thì ko hiện thị trang đăng nhập, mọi người ai biết giúp mình với, trong khi mình show card mạng nó ra IP 172.31.44.4 mặc định và vào ssh thì vào được bằng ip Elastic IP , mình thấy khá khó hiểu với cái vps của thằng amazon này.

duy13
09-01-2016, 10:04
open port vps amazon

vnelic
09-01-2016, 11:19
cám ơn bạn đã hỗ trợ, mình đã vào được cpanel bằng IP Elastic, hiện tại mình còn 1 vấn đề nữa là dung lượng ổ cứng, khi mình tạo vps mình đặt là 40G nhưng khi tạo xong kiểm tra dung lượng chỉ có 8G, bây h làm cách nào để có thể tăng dung lượng sử dụng nên vậy bạn?

duy13
09-01-2016, 15:15
cám ơn bạn đã hỗ trợ, mình đã vào được cpanel bằng IP Elastic, hiện tại mình còn 1 vấn đề nữa là dung lượng ổ cứng, khi mình tạo vps mình đặt là 40G nhưng khi tạo xong kiểm tra dung lượng chỉ có 8G, bây h làm cách nào để có thể tăng dung lượng sử dụng nên vậy bạn?

http://docs.aws.amazon.com/AWSEC2/latest/UserGuide/ebs-expand-volume.html

popup
09-01-2016, 20:38
Mình có mua 1 vps của amazon và 1 Elastic IP, mình có cài cpanel lên nhưng khi cài xong gõ Elastic IP:2086 thì ko hiện thị trang đăng nhập, mọi người ai biết giúp mình với, trong khi mình show card mạng nó ra IP 172.31.44.4 mặc định và vào ssh thì vào được bằng ip Elastic IP , mình thấy khá khó hiểu với cái vps của thằng amazon này.

Em thấy bác bán hosting và VPS mà sao phải mua vps amazon nhỉ?
Tại em đang xài cái host free của bác sấp hết hạn tính gia hạn mà không biết vnelic của bác còn live được bao lâu nữa :(

vnelic
13-01-2016, 09:42
@duy13: Cám ơn bác đã hỗ trợ, vấn đề mình đã khắc phục xong nhờ trợ giúp của bác.

Chào bạn:popup, việc mình sủ dụng vps của amazon có rất nhiều mục đích mà vps ở việt nam chưa đáp ứng được nhé bạn, còn host của mình xác định làm ăn lâu dài chứ không làm kiểu ăn sổi nên bạn yên tâm.